เล่าเหตุการณ์ไปประชุมผู้ถือหุ้น BTS มาครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
markmorjed
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เล่าเหตุการณ์ไปประชุมผู้ถือหุ้น BTS มาครับ

โพสต์ที่ 1

ลงทะเบียน 8 โมงเช้า มีอาหารว่างให้รับประทานด้วย หยิบได้ไม่งั้น
อิ่มเลย
ส่วนคนที่มาสายก็หมดอดไปตามระเบียบ
เริ่มประชุม 10 โมง อาหารเริ่มย่อย นั่งฟังสบายครับ
หนังท้องตึง หนังตาหย่อนครับ
เริ่มต้นก็เป็นรายละเอียดของบริษัท การทำงานในปีที่ผ่านมา
และอื่นๆครับ
มีการยิงคำถามกันอุตลุด
(ส่วนใหญ่ถามเรื่องเงินปันผล)
สำหรับผลประกอบการในรอบปีบัญชี 2553 บริษัทฯ มีกำไรสุทธิ จำนวน 5,510.3 ล้านบาท
คำถามมากมาย
สรุปก็จะดำเนินงานบริษัท 4 แนวทาง
1.เดินรถ BTS รายได้จากค่าโดยสาร
ผู้โดยสารของ BTS ต่อวันที่ 448,362 คนต่อวัน
เปิดแอร์พอร์ตลิงค์ 23 ส.ค. 53 จะมีผู้โดยสารจากแอร์พอร์ตลิงค์เพิ่มขึ้น 50,000 คนต่อวันต่อทิศ
2.ค่าโฆษณาตามสถานีรถไฟฟ้า ค่าเช่าจากร้านค้าตามสถานีรถไฟฟ้า
3.อสังหาริมทรัพย์ตามเส้นทางรถไฟฟ้า ในรอบปีบัญชี 2553 บริษัทฯ มีการเติบโตของกำไรขั้นต้นเพิ่มขึ้นจากปี 2552 เป็นร้อยละ 83  โดยเป็นผลมาจากการเติบโตของรายได้จากธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ถึงร้อยละ 32
ได้รับปันผลจาก BTSC หุ้นละ 4.05 สตางค์
4.อนาคตประมูลเดินรถไฟฟ้าในต่างประเทศด้วย
ตอนเที่ยงเดินเอาคูปองไปกินอาหารกลางวัน ได้ของชำร่วย เป็นบัตรโดยสาร BTS มาด้วย
เสร็จแล้วก็ไม่ได้เข้าไปฟังต่อ
ตอนบ่ายติดธุระครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kin

โพสต์ที่ 2

เค้าได้พูดถึงรถไฟฟ้าส่วนต่อขาย อ่อนนุช-แบริ่ง ไหมครับ สร้างรางเสร็จตั้งนานแล้วแต่รถไฟไม่มาซักที  :cry:
sak007
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ถ้าไม่เลื่อนอีก อ่อนนุช-แบริ่ง
เปิดใช้ปี 54
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

อยู่ไม่จบรายการ
เพราะว่านัดเพื่อนไปทานอาหารเที่ยงไว้ล่ะ
:)
:)
chowbe76

โพสต์ที่ 5

แล้วหมอชิต-สะพานใหม่ละครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
markmorjed

โพสต์ที่ 6

เมื่อไหร่ BTS-W1 จะซื้อขายได้ เห็นเข้าพอร์ทหลายวันแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

chowbe76 เขียน:แล้วหมอชิต-สะพานใหม่ละครับ

ถามด้วยคน แล้ว ทางต่อจาก สาธร มาท่าพระ ไปบางแค ล่ัะครับ จะมาเมื่อไหร่  :?:
โพสต์โพสต์