สอบถามเรื่องการลงทุนในตราสารหนี้ค่ะ ...สงสัยเรื่อง Convexity

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
มุดดูด
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องการลงทุนในตราสารหนี้ค่ะ ...สงสัยเรื่อง Convexity

โพสต์ที่ 1

พอดีเพิ่งศึกษาเรื่องการเงินอย่างจิงจังหน่ะค่ะ ตอนนี้มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องของตราสารหนี้ เรื่อง Convexity ค่ะ  
Bond Convexity คืออะไร มีความสำคัญต่อนักลงทุน ยังไงค่ะ แล้วเอามาวิเคราะห์ตราสารหนี้ได้ยังไงว่าตัวไหนน่าลงทุนหรือไม่น่าลงทุน
มุดดูด

โพสต์ที่ 2

มีแต่คนเข้ามาดูแต่ไม่มีคนตอบบบบบบ  :oops:
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 3

ก็เข้ามาดู แล้วไม่มีความรู้ ตอบไม่ได้นิครับ :roll:
เริ่มนับหนึ่ง...
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 4

http://th.wikipedia.org/wiki/Convexity_ ... 0%B9%8C%29เด๋วจะน้อยใจ ก็อปมาแปะให้ แต่ป๋มไม่รู้เรื่องน้า โชคดี
อย่ายอมแพ้
โพสต์โพสต์