โห........ ฝรั่งจ๋า รอพี่ไทยหน่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โห........ ฝรั่งจ๋า รอพี่ไทยหน่อย

โพสต์ที่ 1

เมื่อกี้เข้าไปดู ปอดมา แอบเข้าไปดู สรุปการซื้อขาย
เห็นแล้วตกใจ อัดอั้นมาจากไหน กันนัก
ซื้อขนาดนั้นเสียวแทน เวลากลับจังเลย :mrgreen:

วันที่ : 01/17/05
นักลงทุน ซื้อ(ล้านบาท) % ซื้อ ขาย(ล้านบาท) % ขาย สุทธิ (ล้านบาท)
สถาบัน 1,966.68 6.38 2,633.89 8.54 -667.22
ต่างชาติ 11,105.01 36.01 5,670.65 18.39 5,434.37
รายย่อย 17,766.93 57.61 22,534.08 73.07 -4,767.15
ค่าสะสมตั้งแต่วันที่ 1 ของเดือน
สถาบัน 19,254.67 7.14 31,054.98 11.52 -11,800.31
ต่างชาติ 95,909.03 35.57 59,794.27 22.18 36,114.76
รายย่อย 154,471.38 57.29 178,785.84 66.31 -24,314.45

แต่สังเกต กองทุนเริ่มขายน้อยลง กลัวหุ้นหมดละมั้ง :lol:
โป้ง

โพสต์ที่ 2

ฮา ฮา นี้แหละอีแร้ง ถึงเวลากินลงมากินพร้อมกัน
และเวลาไปบินจากไปพร้อมกัน

แต่พวกนี้มันลงทุนระยะสั้น ต้องท่องไว้

อิอิ กองทุนคงเริ่มกลัว เลยขายน้อยลง
รายย่อยขายหนัก เวลาหุ้นขึ้นไปสูง ก็ต้องกลับมาซื้ออีก เป็นวัฎจักร :roll:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Tongue

โพสต์ที่ 3

broker แนะนำ ขาย มา 2-3 วันแล้วครับ แต่ต่างชาติ ก็ซื้อทุกวัน

เกมส์ อะไร ก็ไม่รู้ ไม่สนครับ ขอดูหนุกๆ ดีกว่า
วัวแดง

โพสต์ที่ 4

อิอิ กองทุนคงเริ่มกลัว เลยขายน้อยลง
รายย่อยขายหนัก เวลาหุ้นขึ้นไปสูง ก็ต้องกลับมาซื้ออีก เป็นวัฎจักร
สุดท้ายชัก แง็กๆๆๆๆๆๆๆ :mrgreen:

รีบเร็ว อีแร้งลง :D
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

broker แนะนำ ขาย มา 2-3 วันแล้วครับ แต่ต่างชาติ ก็ซื้อทุกวัน

เกมส์ อะไร ก็ไม่รู้ ไม่สนครับ ขอดูหนุกๆ ดีกว่า
ถ้าผมเชื่อโบรก ป่านนี้ หมดตูด ไปนานแล้ว :mrgreen:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
Minesweeper

Re: โห........ ฝรั่งจ๋า รอพี่ไทยหน่อย

โพสต์ที่ 6

วัวแดง เขียน:เมื่อกี้เข้าไปดู ปอดมา แอบเข้าไปดู สรุปการซื้อขาย
เห็นแล้วตกใจ อัดอั้นมาจากไหน กันนัก
ซื้อขนาดนั้นเสียวแทน เวลากลับจังเลย :mrgreen:
เวลากลับ ผมว่าน่าสนุกครับ

ฝรั่งขาย วันแรกๆ ยังไม่เห็นอะไร

พอวันหลังๆ พี่ไทยเห็นฝรั่งขาย ก็เลยแย่งกันขายทั้งไทยทั้งฝรั่ง สนุกดีครับ
8)
+++

โพสต์ที่ 7

อิอิ...

งานเลี้ยงเพิ่งเริ่ม ง่ะ......

อิอิ.....

:D :D
...."เวลา"   คือสินทรัพย์ที่มีค่ามากที่สุด...
วัวแดง

โพสต์ที่ 8

อิอิ...

อิอิ.....

เพิ่งเริ่ม ผมก็เมาซะแล้ว :mrgreen:
Tongue

โพสต์ที่ 9

งั้น ขอชนแก้วคร้าบ เอิ๊ก
อิอิ...

อิอิ.....
เดี๋ยวก็โดดร่วมวงไพบูลย์ซะนี่ เอิ๊ก เอิ๊ก

เพิ่งได้ house-money มาซ้าด้วย เอิ๊ก เอิ๊ก อ้ววววว.....ก

โอย ตรู เป็นไรไปหว่า อ้าว แล้ว ตรูมาอยู่บนนี้ได้ไงเนี่ย มี วัว ด้วย ที่ไหนวะเนี่ยยยย

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
+++

โพสต์ที่ 10

อิอิ

ท้องต้อง เต็มก่อน ครับ

ถึงจะกินแล้วไม่ มาวววว
คนที่มาววว สงสัย ท้องว่าง :wink:

อิอิ....

แต่ท้องเต็มนี่ก็ อ๊วก แรงนาครับ

:lol: :lol:
...."เวลา"   คือสินทรัพย์ที่มีค่ามากที่สุด...
Tongue

โพสต์ที่ 11

วัวแดง

โพสต์ที่ 12

:mrgreen:
ล็อคหัวข้อ