ชื่อLog in ของคุณอ่านว่าอะไร และ หมายความว่าอะไร !!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
wpong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ชื่อLog in ของคุณอ่านว่าอะไร และ หมายความว่าอะไร !!!

โพสต์ที่ 31

ชื่อจริง + เล่น ครับ
รูป เล่น + จริง ครับ
Zionism
Verified User

โพสต์ที่ 32

1.แปลกดี (ชอบตัว Z นำหน้าเพราะคำที่ขึ้นต้นด้วยตัว Z มีน้อย)
2.เมือง Zion ในเรื่อง Matrix (ชอบเรื่องนี้เป็นพิเศษอ่ะ)
3.แปลโดยตรงว่า (ไซ'อะนิซึม) n. ลัทธิยิวในการยึดเอาปาเลสไตน์เป็นของยิว (ไม่ได้เห็นด้วยน่ะ)
4.ชอบความเฉลียวฉลาดของชาวยิว (ว่ากันว่าคนในสภาคองเกรสเกือบครึ่งเป็นชาวยิว)

ส่วนรูปน่ะเหรอ มันฮาดีอ่ะ 555
โหนด

โพสต์ที่ 33

ชื่อ โหนด มาจากชื่อบริษัทที่หมายถึงจุดเริ่มต้นค่ะ คือต้องเริ่มต้นก่อนแล้วการเรียนรู้ก็จะตามมา :idea:
ForrestGump

โพสต์ที่ 34

งั้นขอถามต่อเลยนะครับ ว่า เป็นผู้ชายหรือผู้หญิง อายุเท่าไหร่ครับ

ผมผู้ชายเต็มตัว อายุ 28 ปี (แฟนยังไม่มี ฮือๆๆ) :D
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 35

:lol: :lol: :lol: :lol:

กระผรม 37 ปีครับ ลูกสาม

:lol: :lol: :lol: :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
jaychou

โพสต์ที่ 36

ต่อแต่นี้เรียกผมว่า "เจย์ โชว์" ครับ ชอบเพลงเลยตั้งเป็นชื่อ

ชื่อเก่าเชยจัง อย่าไปพูดถึงมันเลย

請再給我一個理由說你不愛我
ฉิ่งไจ้เกียหว่ออีเก้อลี่โย่วชัวหนีปู๋ไอ้หว่อ
โปรดให้เหตุผลกับฉันอีกสักข้อ ว่าทำไมไม่รักฉัน

เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตามอารมณ์
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

jaychou เขียน:ต่อแต่นี้เรียกผมว่า "เจย์ โชว์" ครับ ชอบเพลงเลยตั้งเป็นชื่อ

ชื่อเก่าเชยจัง อย่าไปพูดถึงมันเลย

請再給我一個理由說你不愛我
ฉิ่งไจ้เกียหว่ออีเก้อลี่โย่วชัวหนีปู๋ไอ้หว่อ
โปรดให้เหตุผลกับฉันอีกสักข้อ ว่าทำไมไม่รักฉัน

เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตามอารมณ์
ชื่อนี้ไพเราะครับ ธิติพร

ส่วนผมคงไม่ได้เปลี่ยนชื่อ

ส่วนรูปใต้ชื่อ นายนก กรุณาทำไว้ให้
ยังคิดถึงอยู่เลยหายไปเป็นปีแล้ว
บอกว่าจะไปดูงานต่างประเทศ สงสัยยังไม่กลับ
dikdik

โพสต์ที่ 38

DIKDIK เป็นเสียงนกที่ผมชอบร้อง มันคือนกสีชมพูสวน งานอดิเรกผมคือเที่ยวป่าดูนก