คุยกับมาร์เก็ตติ้ง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jjnn
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

พอดีเป็นน้องใหม่ ลงทุนมาได้ประมาณ 3 เดือน
ผมส่งคำสั่งทางเน็ต เลยไม่ค่อยได้พูดคุยกับมาร์ฯซักเท่าไหร่

อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สอบถามหรือพูดคุยกับมาร์บ่อยรึเปล่า และจำเป็นหรือไม่
doraeme
Verified User

โพสต์ที่ 2

จำเป็น สอบถามข่าวสารข้อมูลประกอบการลงทุนได้ ถ้าเจอ Markrting ดีข้อมูลเยอะ ชีวิตสบายแน่นอน
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ตั้งแต่เปิดบัญชีเทรดหุ้น
ไม่เคยเห็นหน้ามาร์
แล้วก็ไม่เคยได้ยินเสียงมาร์ของผมเลยสักครั้งครับ :) ...
simplelife

โพสต์ที่ 4

ส.สลึง เขียน:ตั้งแต่เปิดบัญชีเทรดหุ้น
แล้วก็ไม่เคยได้ยินเสียงมาร์ของผมเลยสักครั้งครับ :) ...
ตอนโอนเงินเข้า ไม่ได้โทรไปตามหรือครับ เพราะว่าผมเองเคยคุยกับมาร์เฉพาะตอนโอนเงินครับ ไม่เคยคุยเรื่องอื่นแม้แต่ครั้งเดียว โบรกก็อยู่แถวๆบ้าน แต่ก็ไม่เคยไปนั่ง ว่าจะไปนั่งหลายครั้ง แต่ไม่รู้ว่ามัน access พวก set.or.th กับเปิดไฟล์ออฟฟิซ .doc .xls ได้หรือเปล่า
ส.สลึง

โพสต์ที่ 5

simplelife เขียน: ตอนโอนเงินเข้า ไม่ได้โทรไปตามหรือครับ เพราะว่าผมเองเคยคุยกับมาร์เฉพาะตอนโอนเงินครับ ไม่เคยคุยเรื่องอื่นแม้แต่ครั้งเดียว โบรกก็อยู่แถวๆบ้าน แต่ก็ไม่เคยไปนั่ง ว่าจะไปนั่งหลายครั้ง แต่ไม่รู้ว่ามัน access พวก set.or.th กับเปิดไฟล์ออฟฟิซ .doc .xls ได้หรือเปล่า
ผมใช้บัญชีอินเตอร์เน็ตครับ
ธุรกรรมทุกอย่างออนไลน์ทั้งหมด :) ...
นพพร

โพสต์ที่ 6

เคยคุยเฉพาะเมื่อมีปัญหาเกี่ยวกับการโอนเงินเข้าเท่านั้นเองครับ นอกนั้นไม่เคยอ่ะครับ นับครั้งได้ไม่เกินห้าครั้ง
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
Suysak

โพสต์ที่ 7

ถ้า บช อินเตอร์เนต ไม่ค่อยได้คุยนะครับ ยกเว้นตอนจะจอง ipo แต่ บช ธรรมดานี่ ก็ต้องคุยครับ แบบส่งคำสั่งซื้อขาย แต่เท่าที่สังเกตุ

บช อินเตอร์เนต นี่กำไรเอากำไรเอา ส่วน
บช มาร์ นี่ ขาดทุนประจำ

:lol:
jinxyboy

โพสต์ที่ 8

ส.สลึง เขียน:ตั้งแต่เปิดบัญชีเทรดหุ้น
ของผมตรงข้ามเลยครับ เปิดเพราะมาร์น่ารักนี่ล่ะ แต่ก้เปิดเป้นอินเตอร์เน็ตเหมือนกัน  :lol: ว่างๆก้โทรไปให้เค้าคีย์บ้าง เพราะอยากได้ยินเสียงนั่นเอง
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 9

555 มาร์เกตติ้ง ไม่รู้จักครับ
Radio

โพสต์ที่ 10

ฮือ ฮือ ฮือ  Marketing ของผมเป็นผู้ชาย  แถมเสียงพูด
ยังเป็นเสียงคนแก่เสียอีก   แต่ผมก็ใช้บริการทุกครั้ง เพราะ
ซื้อขายทาง Net ไม่เป็น
KriangL

โพสต์ที่ 11

ติดต่อเรื่องพวกโอนเงิน งานเอกสารต่างๆ ไม่กี่ครั้งครับ ติดต่อครั้งสุดท้ายน่าจะปีนึงแล้ว
thaloengsak

โพสต์ที่ 12

อาทิตย์ละ2ครั้ง เวลาโอนเงินกับมีข่าวน่าสนใจ
jjnn

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

พอดีเห็นน้าซึ่งลงทุนมาก่อนผม สอบถามข้อมูลจากมาร์ฯบ่อย ก็เรยสงสัย
junglecity

โพสต์ที่ 14

บ่อยเลยครับ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งเลย ว่างๆ ไม่มีอะไรก็โทรไปคุยโน่น คุยนี่ ตอนนี้เป็นเพื่อนกันเลยครับ เผอิญรุ่นเดียวกัน เคยแวะไปกินข้าวเที่ยงด้วยเลย ขำขำดีครับ บางทีมีปัจจัยทางเทคนิคแรงๆ ก์โทรมาบอกให้ลองตาม คับ
Hughes

โพสต์ที่ 15

ใหม่ๆก็โทรไปบ้าง

แต่เดี๋ยวนี้โทรไปแต่เวลาระบบล่ม  :lol:
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
Dangdao

โพสต์ที่ 16

เหมือนคุณ Radio ชื้อขายทางเนทไม่เป็น เลยต้องโทรสั่งทางมาร์ จะโทรเฉพาะตอนจะสั่งซื้อขายนะ ก่อนซื้อขายจะสอบถามข้อมูลบ้าง บางครั้งก็ให้คำแนะนำดี ๆ ด้วย ส่งข้อมูลให้ทางอีเมล์เกือบทุกวันเลยนะ ก็โอนะ

สั่งซื้อขายทางเนท ดีหรือ เคยคิดว่าจะลองศึกษาดูบ้าง แต่ไม่อยากเล่นติดหน้าจอทั้งวัน
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 17

เคยถามอะครับ แต่ไม่ได้ข้อมูล เพราะว่าเป็นหุ้นเล็กเกินไป ไม่มีบทวิแคะ มีแต่ทางเทคนิคจ้า
เริ่มนับหนึ่ง...
Teeruk

โพสต์ที่ 18

เคยอ่านในหนังสือว่าหากถามอะไร marketing ตอบได้หมด แต่พอลอง ผิดหวัง...
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 19

สงสัยพวกเราชาว วีไอ ตั้งแต่สมัครเปิดบ/ช แล้ว ก็คงไม่ได้ติดต่อ มาร์ อีกเลย

ของผม มีติดต่อมาตอนได้ ipo และก็ส่งข่าวเป็นบางครั้ง
chowbe76

โพสต์ที่ 20

ที่ภัทรมาร์น่ารักครับ
แต่ผมก็ไม่ได้ติดต่อไปหรอก
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 21

chowbe76 เขียน:ที่ภัทรมาร์น่ารักครับ
แต่ผมก็ไม่ได้ติดต่อไปหรอก
ไม่เชื่อครับ (ล้อเล่นน่ะ)

หรือเดาว่า มาร์ ต้องเป็น ผู้ชาย น้องโชเบเราเลยไม่สน
navapon

โพสต์ที่ 22

ผมอยู่บ้านนอก คอมก็เก่า (xp)แอนตี้ไวรัสก็ไม่มี เครื่องยังติดไวรัสอยู่เลย
กลัวมีปัญหาเวลาเทรดแล้วเน็ตล่ม หรือโดนแฮค password เป็นต้น
อาศัยอินเตอร์เน็ตไว้ดูข้อมูลราคาหุ้นอย่างเดียวครับ แล้วก็เอาไว้แช็ตหรือหาความรู้ในเวปthai VI นี่แหละครับ
เลยซื้อขายผ่านมาร์อย่างเดียวครับ โดนค่าคอม +vat รวม 0.2675% แพงกว่าพวกพี่นิดหน่อย อาศัยซื้อขายไม่บ่อยครับ
ของผมเปิดพอร์ตไว้กับ KS ความเห็นส่วนตัวก็ดีนะ ดีมากด้วย ไม่ได้เชียร์เราซื้อๆขายๆบ่อย แถมคอยเตือนบางตัวด้วยครับ
- จุดแข็งทางธุรกิจที่เลียนแบบได้ยาก มักต้องใช้ระยะเวลายาวนานในการสร้างและเพาะบ่มเสมอ ไม่สามารถเนรมิตได้ด้วยเงิน (สุมาอี้)
- จะเก่ง จะรวยหุ้น ก็ต้องใช้เวลาเพาะบ่มเช่นกัน เป็นวีไอ ต้องมี ศรัทธา ขยัน ประหยัด และ อดทน ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ ย่อมไม่ได้มาง่ายๆ
vatin8799

โพสต์ที่ 23

ตั้งแต่ลงทุนกับหุ้นได้เกือบ 4 เดือน ไม่เคยคุยกับมาร์เลย  :shock:
kindaichi

โพสต์ที่ 24

มาร์ ผมเป็นผู้ชายครับ ไม่ค่อยได้คุยกัน  :lol:
คุณจะมองเห็นในสิ่งที่คุณ คิด
มะลิ

Re: คุยกับมาร์เก็ตติ้ง

โพสต์ที่ 25

jjnn เขียน:อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สอบถามหรือพูดคุยกับมาร์บ่อยรึเปล่า และจำเป็นหรือไม่
ไม่จำเป็นค่ะ แต่มะลิคุยกับมาร์บ่อยเพราะสนิทกันเป็นการส่วนตัว ส่วนใหญ่ถามทุกข์สุข แล้วก็นัดทานข้าวกัน
ความจริงแล้วมาร์มีประโยชน์กับนักลงทุนมากนะคะ เราสามารถขอข้อมูลเกี่ยวกับหุ้นได้
เช่น สถิติต่างๆ ย้อนหลัง ข้อมูลเศรษฐิจ ข่าว ข้อมูลบริษัทบางส่วนที่หาจากเว็บทั่วไปไม่ได้ ฯลฯ
มาร์สามารถหาให้เราได้ค่ะ เพราะแต่ละโบรคนี่ข้อมูลเพียบๆ
แล้วที่สำคัญ เราเป็นลูกค้าเค๊า เค๊ามีหน้าที่บริการเรา
คบมาร์ไว้ไม่เสียหายจ้ะ (แต่อย่าเชื่อตามมาร์เชียร์ละกัน)  :wink:
damiano

Re: คุยกับมาร์เก็ตติ้ง

โพสต์ที่ 26

มะลิ เขียน:
jjnn เขียน:อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สอบถามหรือพูดคุยกับมาร์บ่อยรึเปล่า และจำเป็นหรือไม่
ไม่จำเป็นค่ะ แต่มะลิคุยกับมาร์บ่อยเพราะสนิทกันเป็นการส่วนตัว ส่วนใหญ่ถามทุกข์สุข แล้วก็นัดทานข้าวกัน
ความจริงแล้วมาร์มีประโยชน์กับนักลงทุนมากนะคะ เราสามารถขอข้อมูลเกี่ยวกับหุ้นได้
เช่น สถิติต่างๆ ย้อนหลัง ข้อมูลเศรษฐิจ ข่าว ข้อมูลบริษัทบางส่วนที่หาจากเว็บทั่วไปไม่ได้ ฯลฯ
มาร์สามารถหาให้เราได้ค่ะ เพราะแต่ละโบรคนี่ข้อมูลเพียบๆ
แล้วที่สำคัญ เราเป็นลูกค้าเค๊า เค๊ามีหน้าที่บริการเรา
คบมาร์ไว้ไม่เสียหายจ้ะ (แต่อย่าเชื่อตามมาร์เชียร์ละกัน)
yy

โพสต์ที่ 27

ตั้งแต่เปิดบัญชี ก็เทรดทางเน็ตมาตลอด
มาร์ (หรือจะเรียกว่าผู้ดูแลบัญชี น่าจะถูกต้องกว่า) โทรหาผมแค่ 2 ครั้งเอง ... ตอนที่เงินในบัญชีมีไม่พอให้หักค่าซื้อหุ้น
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
chowbe76

โพสต์ที่ 28

[quote="vatin8799"]ตั้งแต่ลงทุนกับหุ้นได้เกือบ 4 เดือน ไม่เคยคุยกับมาร์เลย
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
โพสต์โพสต์