จิบเบียร์คิว2 ศุกร์ที่ 3 กย. 6โมงเย็น สโมสรทหารบก(กระทู้สอง)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
suttapol
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

จิบเบียร์คิว2 ศุกร์ที่ 3 กย. 6โมงเย็น สโมสรทหารบก(กระทู้สอง)

โพสต์ที่ 151

จองด้วย 2 ที่ครับ
สถาปนิกต่างดาว

โพสต์ที่ 152

Amadeus เขียน:[กลับมาจากต่าง(ด้าว)ดาว ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับเนี่ย
เพิ่งกลับครับ คราวนี้กลับมาแบบค้างคืน ไม่ชั่วคราวเหมือนครั้งก่อน
คงได้มีโอกาสเจอกันนะครับ
ลงทุนแบบ อาร์ตๆ
penguin&miyo

โพสต์ที่ 153

ผมขอจองด้วย 2 ที่ครับ
ว่าแต่จะได้ไปไม๊เนี่ย คิวสำรองก็ยาวเหลือเกิน T_T
ถ้าผมไปรอลุ้นหน้างานจะมีโอกาสได้ไม๊ครับ
Penguin
suttapol

โพสต์ที่ 154

suttapol เขียน:จองด้วย 1 ที่ครับ
suttapol

โพสต์ที่ 155

เปลี่ยนเป็นจอง 1 ที่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Croyoty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 156

Theme ในงานคร่าวๆจะดำเนินไปในรูปแบบใดครับ
Content คร่าวขั้นตอนของงาน เป็นยังไงบ้างครับ

มีบรรยายอะไรรึป่าว ทอล์คโชว์ สัมภาษณ์อะไรยังไง ขอพอสังเขปคับ

ขอบพระคุณมากครับ :8)
Coca-Cola

อยากให้พี่มีการประกาศรายชื่อแขกกิติมาศักดิ์

โพสต์ที่ 157

สวัสดีครับพี่ป้อม

ทุกครั้งที่ผมไปงาน  สิ่งที่ผมเห็นแล้วรู้สึกถึงความแข็งแกร็งของงาน MEETING  ก็คือ การมีบุคคลที่เป็นแม่เหล็กของงานเข้ามาร่วมงานเสวนาด้วย  ซึ่งได้สร้างสีสรรให้กับงานเป็นอย่างมาก  แถมยังมีอำนาจการดึงดูดให้บุคคลทั่วไปสนใจศึกษาแนวทาง VI อย่างเป็นเหตุผลเป็นผลยิ่งขึ้น  ทั้งจากวิธีการคิด และการประสบความสำเร็จในแนวทางนี้

ซึ่งบุคคลเหล่านี้ ล้วนเป็นผู้แบ่งปันข้อมูลข่าวสาร  แนะแนววิธีสรุปสาระสำคัญของหุ้น  เปิดมุมมองใหม่ๆให้กับหุ้นคุณค่าแต่ละตัว(ในช่วงเวลาหนึ่งๆ)  สรุปแนวโน้วของเทรนด์อุตสาหกรรมต่างๆในแต่ละไตรมาส  ตัวอย่างรายชื่อบุคคลเหล่านี้  เช่น

1.  ดร.นิเวศน์     (ดร.  ถูกเรียนเชิญ  เป็นปกติอยู่แล้ว)
2.  หมอสามัญชน  (น่าจะให้เป็นผู้แนะแนวในส่วนของอุตสาหกรรมหุ้นวัฏจักร)
3.  พี่พอใจ
4.  SAI
5.  ลูกอีสาน
6.  VICHIT
7.  Blue Blood  (หนุ่มคนนี้กลุ่มหุ้นสื่อสารบรอดแบรนด์หรือปล่าว --> JAS)
8.  YOYO   (น่าจะให้เป็นผู้แนะแนวในส่วนของอุตสาหกรรมหุ้นอสังหาริมทรัพย์ โดยเฉพาะ SPALI )                  ...เป็นต้น

จึงอยากเรียนถามว่า  โดยปกติพี่ป้อมได้เชิญใครเป็นแขกกิติมาศักดิ์บ้างครับ  ซึ่งเท่าที่ผมรู้  ก็มี  
ดร.นิเวศน์,  พี่หมอสามัญชน  และพี่พอใจ

และพี่ป้อมเห็นสมควรหรือไม่  ที่จะขึ้นกระดานรายชื่อแขกกิติมาศักดิ์เหล่านี้  
ซึ่งจะทำให้ผู้มาร่วมงานได้มีการเตรียมตัว  แถมยังเป็นการมุ่งหมายให้ผู้ลงทุนที่มีบริษัทอุตสาหกรรมที่สนใจอยู่แล้ว  ได้มีการทำการบ้านมาเป็นอย่างดี  เพื่อมาปรึกษาหาคำแนะนำ
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
sutee_luck

โพสต์ที่ 158

ขอจอง 1 ที่ครับ
ohm2012

โพสต์ที่ 159

ขอจอง 1ที่ครับ
LOSEC

ขอแจ้งคืน 1 ที่นั่งครับ (ขอไปด้วย 1 ที่นั่งครับ)

โพสต์ที่ 160

ตื่นเต้นจังครับ อยากให้ถึงวันงานไวไว อยากได้ฟังพี่ๆ VI พูดคุยกันครับ ผมเพิ่งลงทุนไม่กี่เดือนนี้เอง แต่หวังว่าจะยึดแนวทาง VI แบบ อาจารย์ ดร และพี่ๆท่านอื่นต่อไป

ขอบคุณครับที่ให้โอกาส นี่คือ ครั้งแรกของผมที่ได้ไปร่วมงานครับ  

ปล .....!!!!!! ผมขอแจ้งคืน 1 ที่ !!!!!........ (ผมจองไว้ 2 ที่ แต่คุณเพื่อนผมไปไม่ได้ จึงขอแจ้งคืน 1 ที่ ไว้ให้เพื่อนๆท่านที่สำรองที่ไปด้วยกันนะครับ ขอบคุณครับ)
mprandy

โพสต์ที่ 161

นาน ๆ เข้ามาอ่านกระทู้นี้ที ... หุหุ เด๋วนี้เรามีแขกกิติมศักดิ์ กะมนุษย์ (แม่) เหล็กกันแล้ว :8)
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 162

mprandy เขียน:นาน ๆ เข้ามาอ่านกระทู้นี้ที ... หุหุ เด๋วนี้เรามีแขกกิติมศักดิ์ กะมนุษย์ (แม่) เหล็กกันแล้ว :8)
นั่นสิ :mrgreen:
Hughes

โพสต์ที่ 163

ของผมลดเหลือ 6 ที่นะคับ ... :shock:
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
somjainuek

โพสต์ที่ 164

ยังจองได้อีกไหมค่ะ ถ้าได้ขอจอง 1 ที่ค่ะ
Boonjira
crazyrisk

โพสต์ที่ 165

แหะๆ   รบกวนพี่ๆที่คิดจะจอง  ช่วยเช็คข้อมูลให้ัชัดๆนิดนึงนะครับ

เพราะว่า  คนจัดงานเขาไม่ได้ตังค์  แถม ต้องเอาเวลามานั่งเช็คให้พี่ๆเพื่อนๆอีก

แต่ยังไงก็ขอบคุณที่แจ้งเลื่อนนะครับ...

ปล.  ผมไม่ได้เป็นคนจัดนะครับ  แค่เห้นใจคนจัดครับ..

:wink:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Paul VI

โพสต์ที่ 166

[quote="crazyrisk"]แหะๆ
por_jai

โพสต์ที่ 167

:8) ขออนุญาติย้ายไปขึ้นกระทู้สามนะครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 168

croyoty เขียน:Theme ในงานคร่าวๆจะดำเนินไปในรูปแบบใดครับ
Content คร่าวขั้นตอนของงาน เป็นยังไงบ้างครับ

มีบรรยายอะไรรึป่าว ทอล์คโชว์ สัมภาษณ์อะไรยังไง ขอพอสังเขปคับ

:8) งานนี้ไม่มีรูปแบบอะไรเลยครับพี่
por_jai

Re: อยากให้พี่มีการประกาศรายชื่อแขกกิติมาศักดิ์

โพสต์ที่ 169

[quote="Coca-Cola"]สวัสดีครับพี่ป้อม

ทุกครั้งที่ผมไปงาน
hongvalue

Re: อยากให้พี่มีการประกาศรายชื่อแขกกิติมาศักดิ์

โพสต์ที่ 170

por_jai เขียน: ยกตัวอย่างให้คนนึงก็ละกันที่เห็นลงรายชื่อไว้
อย่าง ฮงแวยู
แต่พอดีพี่พอใจรู้จัก เพราะอาชีพพี่คือลอกหุ้นเซียน
ไม่รู้จักเซียนก็อดตายกันพอดี...ฮ่า...
:D  :D หมอ mprandy บอกว่าผมโดนแซว
หาตั้งนานแซวไว้ไหนที่แท้ตรงนี้เอง

อย่าหาว่าโม้เลยนะปีนี้ผมบอกหุ้นพี่
tuf ตอน 30ต้นปี vng 3บาทตอนงบไตรมาส 4
ปีก่อนออก ptl 7 บาทกว่าบอกตอนสองเดือนก่อน
bgh 29 บอกพร้อม ptl 1เด้ง1ตัว
เฉียดเด้งไป 2 ตัว ขึ้นนิดหน่อยตัวนึงยังไม่ไ้ว้ใจผลงานผม
แอบน้อยใจมากที่ผมบอก vng พี่ 3 บาทแ้ล้วพี่
ไม่เชื่อใจผมขายไปตอน 3 บาทเศษๆ
ตอน 4 บาทที่งาน meeting ใหญ่ผมยังเชียร์อยู่เลย
ว่าเชื่อผมไม่มี downside ถือๆไปเถอะพี่ก็ไม่เชื่อ
แต่ตอนนี้ไม่ต้องเชื่อแล้วนะ vng อะเพราะขายไปตอน
5 บาทแล้ว(แต่จะไปต่อเปล่าไม่รู้นะเลิกตามไปนานแ้ล้ว)

ไหนบอกว่าใครบอกไรมาเชื่อหมดไง ptl บอกก็ไม่ยอมซื้อ
แบบนี้วันหลังไม่โทรบอกแล้วนะเริ่มงอนแล้ว
มาง้อผมด้วย  :P
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
por_jai

โพสต์ที่ 171

:8) ฮงบอกตกไป3ตัวครับ
     โครงเหล็กตั้งแต่4บาทกว่า
     ถั่วเหลืองตั้งแต่15บาท
     แล้วก็ตัวนี้ที่ได้เด้งเยอะสุดถ้าถือมาจนวันนี้
     บอกตั้งแต่5บาทฮ่า....
     ไก่เอ้กอี่เอ้กเอ้ก..อ่ะ

ผมขายหมูเป็นอาชีพ
     ถ้าฮงไม่บอกหุ้นผม แล้วผมจะเอาหมูที่ไหนไปขาย
     ตกงานกันพอดี จริงมะ
leksmile

โพสต์ที่ 172

hongvalue เขียน:
por_jai เขียน: ยกตัวอย่างให้คนนึงก็ละกันที่เห็นลงรายชื่อไว้
อย่าง ฮงแวยู
แต่พอดีพี่พอใจรู้จัก เพราะอาชีพพี่คือลอกหุ้นเซียน
ไม่รู้จักเซียนก็อดตายกันพอดี...ฮ่า...
:D
petro-expert

โพสต์ที่ 173

ไปด้วยคนครับ 1 ที่
ถ้าไม่เคยผิดพลาด คงยังเรียกตัวเอง ว่านักลงทุนมืออาชีพ ไม่ได้
Croyoty

โพสต์ที่ 174

por_jai เขียน:
croyoty เขียน:Theme ในงานคร่าวๆจะดำเนินไปในรูปแบบใดครับ

:8) งานนี้ไม่มีรูปแบบอะไรเลยครับพี่
อนิจจัง

โพสต์ที่ 175

ขอจอง 1 ที่ครับ ครั้งแรกเหมือนกัน
por_jai

โพสต์ที่ 176

อนิจจัง เขียน:ขอจอง 1 ที่ครับ ครั้งแรกเหมือนกัน
:8) เต็มไปตั้งนานแล้วครับพี่อนิจจัง
sephilos

โพสต์ที่ 177

ขอจอง 2 ที่ครับ ครั้งแรกครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
por_jai

โพสต์ที่ 178

sephilos เขียน:ขอจอง 2 ที่ครับ ครั้งแรกครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
:8) เต็มแล้วครับผม
Todo

โพสต์ที่ 179

ลงรายชื่อไว้ แต่ขออนุญาตถอนครับ ติด Technical Problem กับ คนที่คุณก็รู้ว่าใคร  :(
Nono

Cancel

โพสต์ที่ 180

ขอโทษครับ ขอยกเลิกพอดีติดธุระครับ