ถ้าทาสีห้องนอนใช้สีอะไรดี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ขอไอเดียหน่อย

ตอนนี้กำลังคิดใช้ผนัง1 ด้านสีเข้า สามด้านสีอ่อน
buglife

โพสต์ที่ 2

สีเข้า เนี่ยะ สีไหนครับ งง สีเทาหรือเปล่า?

แนะนำสีฟ้าอ่อน เขียวอ่อน ครับ กลุ่มสีเย็น จะได้สบายใจ หลับง่าย

แต่ถ้าห้องหอ แต่งงานใหม่ ต้องสีชมพูบวกโคมไฟสีเหลืองสลัวๆ หุหุ เพื่อสร้างบรรยากาศ
TokiTokiBoom

โพสต์ที่ 3

สีดำดิครับคุณ hot แรงดี แล้วเพนท์เป็นรูปดาว หรือแกแล็คซี่ด้วยสีขาว ตอนกลางคืนเวลานอนเปิดไฟแบล็คไลท์แบบดักยุง(ที่สีม่วงๆ) ได้ฟีลอวกาศแถมดักยุงได้ด้วย :P

ล้อเล่นครับ..จริงๆแล้วห้องนอนควรใช้สีโทนเย็น พวก pastel จะได้ดูสบายตา พวก ฟ้า เขียว ครีม แต่น่าจะมีสักด้านที่ใช้สีที่ contrast กัน ห้องจะได้ดูไม่น่าเบื่อ ผ้าม่านก็เหมือนกันไม่ควรเป็นสีเดียวกับห้องนอนแต่ให้คลุมโทนเดียวกันพอแล้ว ส่วนเรื่องโคมไฟและเฟอร์นิเจอร์ แนะนำให้ไปดูแถวสวนลุมไนท์และเจเจ มีให้เลือกมากมาย
hot

โพสต์ที่ 4

คนเพนท์กำแพงเป็นรูปนี่จ้างช่าง แบบไหนคับไม่ทราบว่าใช่ช่างสีทั่วไป
หรือเปล่าคับ หรือติดต่อไหนที่ไหนดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tongue

โพสต์ที่ 5

ผมชอบสีส้ม ครับ แต่ไม่ใช่ ส้มแป๊ด นะครับ มันมีโทนนึง มันจะดู อบอุ่นๆ แล้วก็ เย็นๆ ไม่รู้เหมาะกับห้องนอนหรือเปล่า แต่ถ้า เอาเป็นผนังด้านโต๊ะทำงาน ก็น่าจะ โอเค นะครับ

ส่วนอีก 3 ด้าน เอาแบบ เย็นๆ เบาๆ ไปเลย
ฟ้าอ่อน ชมพูอ่อน เขียวอ่อน เบจ ควันบุหรี่
mey

โพสต์ที่ 6

**คุณ HOTคะ ถ้าจะเพนท์สีห้องแบบมีลายสวยงาม เอาช่างสีธรรมดามา
ระวังจะเจอช่างเถอะนะคะ งานนี้หนาวแน่ๆ แถมนอนไม่หลับอีกด้วยนา**

ล้อเล่นน่ะค่ะ แนะนำสีครีม เบจ แบบพาสเทล มันคงเข้ากับผ้าปูที่นอนได้หลากหลายหน่อย แล้วหากออกแบบว่าจะมีผ้าม่าน และรูปภาพ คงต้องมองแบบโดยรวม
เอาแบบที่ตัวเองชอบนั่นแหละค่ะ ดีที่สุด
ล็อคหัวข้อ