สงสัยเรื่องวิธีการจ่ายปันผลครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pheniti
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สงสัยเรื่องวิธีการจ่ายปันผลครับ

โพสต์ที่ 1

ผมสงสัยว่าเวลาบริษัทเค้าจ่ายปันผลน่ะครับ เค้ามีวิธีการจ่ายให้เรายังไงครับ เป็นเช็ค เป็นเงินสด หรือยังไงครับ รบกวนหน่อยนะครับ แบบว่าใหม่สุด ๆ :oops:  :oops:  :oops:
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 2

น่าจะส่งเป็นเช็คนะครับ แต่ถ้าผูกกับบัญชีหุ้นก็จะเข้าบัญชีครับ

เงินสดคิดว่าไม่มีนะ :D
เริ่มนับหนึ่ง...
ภาพประจำตัวสมาชิก
tradtrae

โพสต์ที่ 3

ตอนที่ผมเปิดพอร์ตใหม่ๆ ทางมาร์จะให้ทำเรื่องโอนเงินปันผลผ่านธนาคาร ที่เรียกว่า e-Dividend มั้ง

พอมีเงินปันผลปุ๊บ เงินก็นอนในบัญชีธนาคารเราแล้ว สะดวกดี
pheniti

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณท่านที่มาตอบครับ แสดงว่าของผมเข้าบัญชีแน่เลย ผมผูกบัญชีไว้กับ KT แต่พอดีพอร์ตผมเล็กปันผลเล็ก เดี๋ยวเอาสมุดไปปรับดูก่อน  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
atchawin

โพสต์ที่ 5

ของผมหลังจากปันผลศูนย์รับฝากทรัพย์สินจะส่งข้อมูลมาให้ด้วยครับกรณีโอนเข้าบัญชี :lol:
หนทาง=กาลเวลา_ม้า=ฅน
โพสต์โพสต์