เล่าเรื่องที่ไป visit aprint ให้ฟังหน่อยสิครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เล่าเรื่องที่ไป visit aprint ให้ฟังหน่อยสิครับ

โพสต์ที่ 1

อยากรู้มากเลยว่าเป็นอย่างไร เห็นว่าไปทำรายการวิทยุเพิ่มด้วยใช่มั๊ยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 2

ไม่มีนี่ครับ รายการวิทยุเพิ่ม เอามาจากไหนครับ
Expecto Patronum!!!!!!
momo29
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ได้เจอ คุณมน คุณ yoyo คุณ sirivaj คุณ maximo ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ ดร.นิเวศน์ก็มาด้วยครับ เพิ่งเคยได้เจอตัวจริง หลังจากติดตามผลงานมานาน แผนงานบริษัทเท่าที่ฟังปีนี้ จะมีการออกนิตยสารใหม่เกี่ยวกับ แม่และเด็ก จะมีการจัดงานแฟร์เกี่ยวกับด้านความงามเพิ่ม และจะย้ายงานบ้านและสวนแฟร์ไปจัดที่อิมแพค รวมถึงบริษัทตั้งเป้าที่จะเพิ่มยอดขาย 30% ในส่วนกิจการทัวร์ เรื่องอื่นๆ ให้คนอื่นมาเล่าให้ฟังละกันครับ
Investing is most intelligent when it is most businesslike.

เว็บของผมครับ GRANDE ซื้อขายเพชร พลอย
momo29

โพสต์ที่ 4

ผมลืม คุณ harry ไปได้ไงนี่ ขอบคุณคุณ harry ด้วยที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงให้เราได้เยี่ยมชมบริษัทดีๆ
Investing is most intelligent when it is most businesslike.

เว็บของผมครับ GRANDE ซื้อขายเพชร พลอย
tt

โพสต์ที่ 5

จาก amarin newsletter ครับ

รายการวิทยุ Better Life 102.0 Mhz
ทุกวันจันทร์ - ศุกร์ เวลา 22.00 - 23.00 น.
เตรียมรับความมีสุขภาพดีกันถ้วนหน้า กับสาระ และความบันเทิงเต็มรูปแบบ ทั้งเรื่องสุขภาพ ความงาม อาหาร การดูแลกายและใจ เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีของคนรักสุขภาพ
harry

โพสต์ที่ 6

อืม.. ไม่ได้คุยเรื่องนี้ในงานเลยไม่รู้

แต่ดูเค้าจะไปเน้น จัดอีเวนท์ จัดทัวร์ และ อบรม มากกว่า รายการวิทยุ โทรทัศน์นะครับ
gvi

โพสต์ที่ 7

แล้ว APRINT นี่เขาเลือกธุรกิจที่จะแตกไลน์ไปทำนอกจากนิตยสารยังไงครับ
แล้วมีการพูดถึงธุรกิจโทรทัศน์มั้ยครับว่ามีความเชี่ยวชาญในธุรกิจโทรทัศน์
มากแค่ไหน แล้วทำไมถึงขายหุ้น อมรินทร์บุ๊ค เซ็นเตอร์ครับ
tt

โพสต์ที่ 8

มีรายการตอนเย็นวันพฤหัส 16.15 ช่อง 7 ชื่อรายการ 16/15 เวลาสุขภาพ
เคยดูนานแล้ว มีโฆษณาเยอะเหมือนกันแต่หลังๆไม่ได้ดูไม่แน่ใจว่าเป็นยังไง
แต่น่าจะ OK นะ เพราะว่าทำมาจะปีนึงแล้วมังครับ
harry

โพสต์ที่ 9

แตกไลน์ไปที่ สามารถเอาเนื้อหาของนิตยสาร ทำสร้างรายได้เพิ่มได้

ส่วนอมรินทร์ บุ๊ค นั้น เค้าบอกว่ามีกำไรเพิ่มขึ้นแล้ว ที่ขายออกไปเพราะตอนนั้นขาดทุน ถ้าถือหุ้นไว้เยอะ จะทำให้งบรวมออกมาไม่สวย
pa_chit

โพสต์ที่ 10

APRINT กำลังเน้นที่ content business ครับ อย่างคุณ Harry บอกล่ะครับ

ว่า เค้าจะเน้นเอาคอนเทนต์จำนวนมากที่มีอยู่ในมือมาใช้สร้างรายได้ให้มากที่สุด

เช่น แตกไลน์ไปทำทัวร์ ทำเทรนนิ่งเซ็นเตอร์ รายการทีวี

แต่ที่ ดร. นิเวศน์ เค้าเน้นอยากให้ทำก็คือ คอนเทนต์ที่เกี่ยวกับ บ้านและสวน

เพราะว่า นิตยสารบ้านและสวนค่อนข้างจะทิ้งคู่แข่งอยู่ไกลพอสมควร และเป็นตลาด

แมส ใครๆ ก็ฝันอยากมีบ้านสวยๆ กันทั้งนั้น ซึ่งสามารถเอาคอนเทนต์ที่มีอยู่

ไปทำรายการโทรทัศน์ได้สบายๆ เลย
วัวแดง

โพสต์ที่ 11

เห็นด้วยครับ
ถ้าหาหนังสือแต่งบ้านซักเล่ม
ต้องบ้านและสวน :mrgreen:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
gvi

โพสต์ที่ 12

การที่มีข้อมูลอยู่แล้วทำให้ได้เปรียบคู่แข่งมากยังไงครับผมยังไม่ค่อยเข้าใจ
แล้วถ้าร้านนายอินทร์ยังดีอยู่แล้วขายไป( ขายให้ใครครับใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ )เพราะอยากให้งบสวยแค่ปีเดียวผมว่ามันยังไงๆอยู่นะครับ พี่ๆเห็นว่ายังไงบ้างครับ
ล็อคหัวข้อ