ตอนนี้หุ้น เทคนิค ตัวไหนน่าซื้อที่สุด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

ตอนนี้หุ้น เทคนิค ตัวไหนน่าซื้อที่สุด

โพสต์ที่ 1

ตอบแบบเทคนิคนะ อยากรู้ว่า เทคนิคดูอย่างไร และตัวไหน เต็งหนึ่งทางเทคนิค แค่อยากรู้นะ แต่ไม่ได้ตั้งใจซื้อ
Jeng

โพสต์ที่ 2

และอยากรู้ต่อว่า เทคนิคแบบไหน ที่มีน้ำหนักมากที่สุด ในการตัดสินใจของนักเทคนิค
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

หุ้นดีๆที่คนยังกังขาเยอะๆ หรือ มี Story ที่คนยังไม่รู้ ครับ หุ้นจะขึ้นรายย่อยต้องไม่มีหุ้น หรือมีหุ้นแล้วต้องขายหมูแต่ต้น และรายย่อยที่ซื้อไปแล้วต้องซื้อแล้วไม่ขายง่ายๆ .. หุ้นตัวไหนหันไปถามใครก็บอกดี ถามใครก็มีกันหมดแล้ว น่ากลัวครับ

ไม่มีใครปั่นหุ้นให้คนอื่นรวย ....
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Jeng

โพสต์ที่ 4

พูดเป็นปริศนา ต้องตีความ เหมือนลายแทงมหาสมบัติ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

หุ้นดีๆที่คนยังกังขาเยอะๆ 
อืม

หรือ มี Story ที่คนยังไม่รู้ ครับ
แล้วพี่จะรู้ได้ไง พี่ก็คนนะ

หุ้นจะขึ้นรายย่อยต้องไม่มีหุ้น 
ตอนหุ้นตกรายย่อยคัดลอสแน่นอน

หรือมีหุ้นแล้วต้องขายหมูแต่ต้น 
ก็เพราะรายย่อย จ้องแต่จะขายเพราะมันลง พอมันขึ้น ลืมไป เพราะตั้งใจขาย ก็เลยขาย ไม่เคยคิดว่าขายหมู ขายหมาที่ไหน

และรายย่อยที่ซื้อไปแล้วต้องซื้อแล้วไม่ขายง่ายๆ .. 
แบบนี้ไม่เรียกรายย่อยนะ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 5

Jeng เขียน:พูดเป็นปริศนา ต้องตีความ เหมือนลายแทงมหาสมบัติ

หุ้นดีๆที่คนยังกังขาเยอะๆ 
อืม

หรือ มี Story ที่คนยังไม่รู้ ครับ
แล้วพี่จะรู้ได้ไง พี่ก็คนนะ

หุ้นจะขึ้นรายย่อยต้องไม่มีหุ้น 
ตอนหุ้นตกรายย่อยคัดลอสแน่นอน

หรือมีหุ้นแล้วต้องขายหมูแต่ต้น 
ก็เพราะรายย่อย จ้องแต่จะขายเพราะมันลง พอมันขึ้น ลืมไป เพราะตั้งใจขาย ก็เลยขาย ไม่เคยคิดว่าขายหมู ขายหมาที่ไหน

และรายย่อยที่ซื้อไปแล้วต้องซื้อแล้วไม่ขายง่ายๆ .. 
แบบนี้ไม่เรียกรายย่อยนะ
เค้าว่ากันว่า คุณรู้อะไร คุณเก่งแค่ไหน ไม่สำคัญเท่าคุณรู้จักใคร ... <-- ไม่รู้จริงป่าวเหมือนกัน อิอิ :lol: :lol: :lol:

หุ้นบางตัว รายย่อยก็ไม่ขายง่ายๆ เช่น เรือเป็นต้น
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
CK

โพสต์ที่ 6

ไม่มีใครปั่นหุ้นให้คนอื่นรวย ....
สัจธรรม
โป้ง

โพสต์ที่ 7

MS มั้งครับ
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Tongue

โพสต์ที่ 8

อย่าล้อเล่นนะ กำลังเบื่อ ว่าจะโละทิ้งอยู่เลย

แต่ตาม ประสบการณ์ดูกราฟ มาประมาณเกือบเดือน

ขอเดาว่า amitta tata young เอ้ย amata ครับ

ปล. มั่วจริงๆ นะครับ
ForrestGump

โพสต์ที่ 9

BCP,BTC,NVL ครับ เส้น sst,cci,macd กำลังตัดขึ้น 555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
tech

Re: ตอนนี้หุ้น เทคนิค ตัวไหนน่าซื้อที่สุด

โพสต์ที่ 10

Jeng เขียน:ตอบแบบเทคนิคนะ อยากรู้ว่า เทคนิคดูอย่างไร และตัวไหน เต็งหนึ่งทางเทคนิค แค่อยากรู้นะ แต่ไม่ได้ตั้งใจซื้อ
ถ้าเอาแบบสั้น ๆ แค่วันศุกร์ หรือ วันสองวัน
ATC 68.50 - 69.50 target
KTB 10.50 - 10.70

ใช้ Elliotte Wave ครับ
แต่อย่าถามนะว่าใช้อย่างไร ขี้เกียจอธิบาย .... มันยาว

ส่วนเทคนิคแบบไหนดีที่สุด ..... ขึ้นอยู่กับคนใช้ครับว่าถนัดอะไร
เก่งอย่างไหนก็ใช้ที่ตัวเองถนัดเถอะ
Stock Broker

โพสต์ที่ 11

คัดท้าย เขียน:เค้าว่ากันว่า คุณรู้อะไร คุณเก่งแค่ไหน ไม่สำคัญเท่าคุณรู้จักใคร ... <-- ไม่รู้จริงป่าวเหมือนกัน อิอิ :lol: :lol: :lol:

หุ้นบางตัว รายย่อยก็ไม่ขายง่ายๆ เช่น เรือเป็นต้น
ผมว่าสำคัญว่า สิ่งที่คุณรู้นั้น มีคนอื่นรู้เหมือนคุณเยอะหรือเปล่า
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 12

เพื่อนบอกว่า SET กะลังปรับฐานก่อนทะยาน งั้นผมขอฟัน SET50 ของ TMBAM ละกัน

:?: แต่เค้าไม่ได้บอกว่าทะยานทิศไหนอ่ะ :oops:
I do not sleep. I dream.
PaZZaHut

โพสต์ที่ 13

ป๋มเชียร์ คิวค่อนครับ

ซ์อไปแล้วแต่คนส่วนใหญ่ยังไม่มีหรือเปล่า ท่าจะเป็นแบบนั้นจริงๆๆครับ
synthese(f)
n. synthesis, combining of separate elements into a complete whole; formation of a compound through the combination of simpler components (Chemistry); deductive logic
TokiTokiBoom

โพสต์ที่ 14

Q-con ด้วยครับแต่ไม่ค่อยแน่ใจ แนะนำ Thai เห็นสัญญาณกำลังจะกลับตัวแถมวอลลุ่มเข้า มีแรงซื้อยัน เลยเก็บซะ มีอีก 2-3ตัวในพอร์ท แต่เอาแค่นี้ดีกว่า..........วิเคราะห์ตามแท่งเทียนเฉยๆนะครับ ลองพิจารณาดูกันเอง
โป้ง

โพสต์ที่ 15

อันนี้เป็นสถิติทุกครั้งเหมือนกันเลย ก่อนเลือกตั้งหนึ่งอาทิตย์หุ้น set จะพุ่งขึ้นแรงครับ :roll:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
wasabi

โพสต์ที่ 16

q-con ดูภาพแล้วน่าจะจบ wave 2 น่าติดตาม ภาพคล้ายๆกันพบใน vng และ dcc ด้วย เลือกเอาตัวหนึ่ง :wink:

โพสต์ที่ 17

อืมมมม ดูดูแล้ว สมาชิกที่นี่ก็สนใจ TA กันไม่น้อยเลยนะครับ
wasabi

โพสต์ที่ 18

จงใช้อาวุธทุกอย่างที่ตัวเองมี และรู้ตัวว่าตัวเองใช้อาวุธอะไรอยู่ครับ
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 19

กลุ่ม รพ ครับ ลองดูกราฟแต่ละตัวที่มีสภาพคล่องสิ
CK

โพสต์ที่ 20

เห็นด้วยกับ Mr. Big ครับ 8) วันศุกร์เล่นโรงบาลกันแบบ "เตรียมลุย"

ยิ่งดูตัวที่ไล่ราคาขึ้นมา 16 บาทกว่าแล้ว น่าสนมาก
แต่ผมไม่ได้ซื้ออ่ะ
ForrestGump

โพสต์ที่ 21

NVL วิ่งเกินแนวต้านแล้วครับ

เพื่อนผมบอกว่า ถ้าดูกราฟตามเทคนิคที่เขาสอน หาหุ้นเล่น ได้ผลตอบแทนเดือนละ 10% หนึ่งปีได้ 120% เค้าเตรียมตัวเป็นเซียนหุ้นพันล้านภายใน 30 ปีครับ

แต่ที่เค้าบอกมาแต่ละตัว เข้าเป้าเกือบหมดเลยครับ ตอนนี้เค้ารอ bcp,btc,nep วิ่งอยู่ครับ ราคาที่บอกให้ซื้อก็ 13.6, 3.36,4.46 ตามลำดับ

ยังไงเพื่อนๆ ลองดูกันนะครับ ถ้าใช้ได้ผลเป็นหลักการจริง ผมคงจะตามเค้าไปเป็นเสี่ยพันล้านด้วยคน 555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
CK

โพสต์ที่ 22

ตัวที่เพื่อนคุณ FG บอกเข้าเค้าทุกตัวครับ

แต่อย่าลืมว่า ถ้ามันไม่วิ่งขึ้น แต่วิ่งลงแทน ต้องขายให้ทันนะครับ
นี่เป็นสิ่งที่สำคัญมากที่สุดในการเล่นเทคนิกในความคิดของผม
AnotherPerfectDay

โพสต์ที่ 23

ขอแจมด้วยคนครับ

vng กำลังน่าจะสวย คิดว่าอยู่ในเหวที่สี่

ticon ขายไปแล้วที่ 8.60 คิดว่าน่าจะเป็นยอดที่สาม
รออีกซะพักเดี๋ยวเอาคืน หรืออาจตกรถแบบถาวร อิอิ

โรงบาลมี BGH พึ่งเข้า คิดว่าอยู่ในเหวที่สี่เหมือนกัน

แบบนี้ผิดกฎ กลต. หรือป่้าวครับ อย่างไงถ้าผิดลบได้เลยนะครับพี่เจ๋ง
ปล. ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ คนพึ่งมาโพสใหม่ แต่มาอ่านนานแล้ว ขอบคุณครับ :D
Jeng

โพสต์ที่ 24

คนกันเองนะ AnotherPerfectDay ก็เห็นโพสอยู่เรื่อยๆไม่ใช่หรือ

โพสต์ที่ 25

สงสัยกระทู้นี้จะอยู่ได้อีกไม่นานนะ

ถ้าเห็นว่าท่าไม่ดี ก็ลบทิ้งก่อนดีกว่านะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 26

สงสัยต้องหาคนลบใหม่แล้วมั๊ง พี่มองไม่เห็นมีอะไรผิดเลยนะ น้อง FE

โพสต์ที่ 27

ผมว่าช่วงแรกๆ ก็โอเคนะ แต่ช่วงหลังๆ ของกระทู้นี่ก็เล่นกันเป็นตัวตัวเหมียนกันนะคับ ยังงี้ยังพอไหวมั้ยพี่
Jeng

โพสต์ที่ 28

อืม คือวันนี้คุยกันใน management team สรุปกันว่า คุยกันเป็นตัวๆก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

แต่เราสรุปกันเอง จะให้แน่ก็ต้องรอกลต.มาช่วยสรุปครับ

ช่วงนี้ TVI ก็เลยแกว่งๆ เพราะไม่รู้ว่า จะพูดได้แค่ไหน

โพสต์ที่ 29

ยังไงถ้าแบบไหนเข้าข่ายคลุมเครือ เราก็เตือนๆ กันไว้ก่อนดีมั้ยครับพี่

เพราะผมว่าถ้าที่บ้านอื่นทยอยกันปิด เดี๋ยวที่นี่คงคึกคักขึ้น สมาชิกใหม่ๆ จะได้รู้ขอบเขตครับว่าเราจะขีดเส้นกันประมาณไหน
ล็อคหัวข้อ