โซอิชิโร่ ฮอนด้า คงนอนไม่หลับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ท่านเป็นผู้บริหารในฝันของผม

ท่านเรียนในโรงเรียนน้อย แต่เรียนจากงานเยอะ

เป็นประธานบริษัท ที่เข้าช๊อป ทำงานคลุกน้ำมันทุกวัน

"จนเลขาจำหน้าท่านไม่ได้"

ที่ทุบกันโทรมๆ ดังไปทั้งโลก ผมเสียใจแทนท่านจริงๆ
jaychou

โพสต์ที่ 2

หรือจะเป็นแผนซ่อนแผนของคู่แข่งรายหนึ่ง
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

CRV มีปัญหาจริงครับ มีกรณี complaints เยอะมากใน US
เท่าที่อ่านเจอในเว็บ เขาบอกเป็น design flaws
buglife
Verified User

โพสต์ที่ 4

รุ่นนี้ท่าจะห่วยจริงครับ มีเสียงเชียร์(ลง)เยอะมาก แหะๆ

ซื้อแค่รถจ่ายกับข้าวอย่าง jazz (ถ้าจะซื้อ) ยังคิดอีกรอบเลย ขนาดคนละรุ่นกันนะ หุหุ
CK

โพสต์ที่ 5

Jazz ดีครับ Accord ก็เยี่ยมเลย

มีแต่ CRV ที่จุกจิกเล็กน้อย แต่ส่วนใหญ่ก็แฮ๊ปปี้กันนะครับ

กรณีที่ US ร้ายแรงกว่าเยอะครับ มี CRV หลายคันที่ไฟลุก
ท่วมเครื่องยนต์เลย น่ากลัวมาก
jaychou

โพสต์ที่ 6

ผมชอบฮอนด้า รุ่นนี้คับ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
S&K Fund
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ในส่วนตัว คิดว่าทางบริษัท ไม่น่าที่จะปล่อยให้เกิดเรื่องขนาดนี้นะครับ
เพราะเป็นการกระทบกับชื่อเสียงของบริษัทกัน
พี่ๆคงจำกันได้ เรื่องการขายรถที่ แปลงเป็นรุ่นท๊อปให้ลูกค้า โดยเป็นการกระทำ
ของ ดีเลอร์ ไม่ใช่่ทางบริษัท
ถ้าในมองมุมของพี่ๆ จะแก้ไขปัญหานี้ยังไงครับ
thaweesak
Verified User

โพสต์ที่ 8

Honda ประหยัดค่าโฆษณาเยอะเลย เพราะตอนนี้กลายเป็น Talk of the town เรียบร้อยแล้ว. คงต้องใช้เวลาพอสมควรกว่าคนไทยจะลืมแต่เชื่อเหอะคู่แข่งคงใช้จุดนี้พูดกับลูกค้าอีกนานและไม่ใช่เฉพาะ CRV แต่จะเหมารวม honda ทุกรุ่น.
CK

โพสต์ที่ 9

โดยจรรยาบรรณ ผมไม่คิดว่าคู่แข่งฮอนด้าจะใช้กรณีนี้ดึงลูกค้าครับ

เพราะทุกรายแหละ คงจะไม่ยอมให้ลูกค้าเปลี่ยนรถถ้าเกิดมีปัญหา
ไม่งั้นยอดรีเทิร์นคงจะสูงมาก :)

อย่างมากคงเน้นไปที่ QC...
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

พี่สาวของเพื่อนใช้รุ่นนี้ ซื้อมาใหม่ๆ เวลาขับเกินร้อย
จะมีเสียงหอน หาสาเหตุไม่ได้ ซ่อมไม่ได้ต้องหยุดรถ

ว่าแต่ทำไมฮอนด้าทำอย่างนี้ครับ แค่เปลี่ยนรถสักคัน คุ้มกว่าเป็นไหนๆ
เฮ้อ....คนเราบางครั้งก็ลืมใช้สามัญสำนึกในการบริหารนะ
มัวแต่ทำตามกฎตามเกณฑ์
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
jaychou

โพสต์ที่ 11

ฮอนด้าเคยโดนเรื่องซีวิคหลังคาเปิดแล้วเจอกระดาษลูกฟูกมาแล้วครับ
ล็อคหัวข้อ