SE-ED ครับ ลูกหุ้นจาก การใช้สิทธิมาแล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

SE-ED ครับ ลูกหุ้นจาก การใช้สิทธิมาแล้วครับ

โพสต์ที่ 1

Symbol: SE-ED
Headline: การรับหุ้นเพิ่มทุนเป็นหลักทรัพย์จดทะเบียนเพิ่มเติม : SE-ED
Time: 31 ม.ค. 2005 18:06:00

การรับหุ้นเพิ่มทุนเป็นหลักทรัพย์จดทะเบียนเพิ่มเติม

ตามที่บริษัทซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน) (SE-ED)ได้ดำเนินการ
เพิ่มทุนจดทะเบียนและขอให้ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยรับหุ้นเพิ่มทุน
เป็นหลักทรัพย์จดทะเบียนเพิ่มเติมนั้น ตลาดหลักทรัพย์ฯ ได้พิจารณาแล้ว
เห็นควรกำหนดให้หุ้นเพิ่มทุนของบริษัทดังกล่าวเริ่มทำการซื้อขาย
ในตลาดหลักทรัพย์ฯ ได้ตั้งแต่วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2548 เป็นต้นไป

ชื่อย่อ : SE-ED
ทุนชำระแล้วเดิม : 314,152,170 บาท
หุ้นสามัญจำนวน 314,152,170 หุ้น
ทุนชำระแล้วใหม่ : 316,885,400 บาท
หุ้นสามัญจำนวน 316,885,400 หุ้น
มูลค่าที่ตราไว้ : หุ้นละ 1 บาท
จัดสรรให้ : ใบสำคัญแสดงสิทธิสำหรับกรรมการและพนักงาน
จำนวน 2,733,230 หน่วย
อัตราการใช้สิทธิ : ใบสำคัญแสดงสิทธิสำหรับกรรมการและพนักงาน
1 หน่วย ต่อ หุ้นสามัญ 1 หุ้น
ราคาใช้สิทธิ : 1 บาท
จำนวนหุ้นสามัญที่ : 2,733,230 หุ้น
เกิดจากการใช้สิทธิ
วันใช้สิทธิ : 17 มกราคม 2548

ไม่รู้หมดเหรอยัง ใครพอทราบบ้างครับ
jaychou

โพสต์ที่ 2

เอ....ในรายงานต่อตลาดหลักทรัพย์น่าจะมีอีกฉบับที่บอกว่าเหลือเท่าไหร่ครับ
วัวแดง

โพสต์ที่ 3

ราคาใช้สิทธิถูกจริงๆ :oops:
ไม่เห็นจะเป็นประโยชน์ต่อผู้ถือหุ้นเลย :oops: :oops: :cry:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 4

ผมจะซื้อกลับ แต่ยังไม่กล้าเข้าซะที
ผมมีอคติในแง่ลบว่า
เขื่อนที่ตั้งไว้หนา เพื่อพยุงราคาไว้
รอเอาของที่แปลงมาถูกๆ มาทะยอยขาย
:(
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
tom

โพสต์ที่ 5

นั่นสิครับ เมื่อไหร่จะหมดจะสิ้นซะที ผมตัดสินใจไม่ซื้อ seed ก็เพราะน้องวอ นี่แหละ
กร

โพสต์ที่ 6

28 มกราคม 2548

เรื่อง รายงานผลการใช้สิทธิแปลงสภาพของใบสำคัญแสดงสิทธิที่จะซื้อหุ้นสามัญของบริษัทที่
เสนอขายแก่ กรรมการ พนักงาน และผู้รับช่วงซื้อหลักทรัพย์

เรียน กรรมการและผู้จัดการ
ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

ตามที่บริษัท ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน) ได้จัดสรรใบสำคัญแสดงสิทธิที่จะซื้อหุ้น
สามัญของบริษัทแก่กรรมการ พนักงานและผู้รับช่วงซื้อหลักทรัพย์ของบริษัท จำนวน 31,648,000
หน่วย ราคาหน่วยละ 0 บาท ใบสำคัญแสดงสิทธิมีอายุ 6 ปี นับแต่วันที่ออกใบสำคัญแสดงสิทธิ
โดยอัตราการใช้สิทธิคือ ใบสำคัญแสดงสิทธิ 1 หน่วยต่อหุ้นสามัญ 1 หุ้น ราคาใช้สิทธิที่ 1 บาท
ต่อ 1 หุ้นสามัญ กำหนดใช้สิทธิทุก ๆ 3 เดือน และกรณีที่วันกำหนดใช้สิทธิตรงกับวันหยุดทำการ
ให้เลื่อนวันใช้สิทธิเป็นวันทำการถัดไป โดยบริษัทฯ ได้กำหนดวันใช้สิทธิครั้งที่ 1/2548 ในวันที่ 17
มกราคม 2548 นั้น

บริษัทฯ ขอรายงานผลการใช้สิทธิแปลงสภาพของใบสำคัญแสดงสิทธิที่จะซื้อ
หุ้นสามัญดังกล่าว ในงวดการใช้สิทธิวันที่ 17 มกราคม 2548 ดังนี้

1. จำนวนรายที่ยื่นขอใช้สิทธิ 352 ราย
2. จำนวนรายที่ได้รับจัดสรรหุ้นสามัญ 352 ราย
3. จำนวนใบสำคัญแสดงสิทธิที่ขอใช้สิทธิ 2,733,230 หน่วย
4. จำนวนหุ้นสามัญที่ได้รับจากการใช้สิทธิ 2,733,230 หุ้น
5. จำนวนใบสำคัญแสดงสิทธิที่คงเหลือจากการใช้สิทธิครั้งนี้ 23,205,170 หน่วย
6. จำนวนหุ้นสามัญที่รองรับการใช้สิทธิคงเหลือ 23,205,170 หุ้น

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(นายวิบูลย์ศักดิ์ อุดมวนิช)
รองกรรมการผู้จัดการ
มือเก่าหัดขับ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ผมเห็นเรื่องนี้มานานแล้ว
เคยเตือนเพื่อนๆ ไว้บ้างแล้วในพันทิป แต่ตอนนั้นคงไม่มีใครสนใจ
อย่างที่บอก ว่าราคาหุ้นตัวนี้จะ "วูบ" ทุกๆ สามเดือนที่มีการแปลงสิทธิ
ที่สำคัญ จำนวนไม่น้อยเหมือนกัน และต้นทุนนั้น "ถูกกว่า book value" อีกต่างหาก :!: :?: :!:
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
champ

โพสต์ที่ 8

ตามมาด้วยอันนี้ครับ จงใจทุบเปล่า

ซีเอ็ดยูเคชั่น บมจ.(SE-ED) เสริมสิน สมะลาภา ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 01/02/2548 27/01/2548 22,700 5.35 ขาย
ซีเอ็ดยูเคชั่น บมจ.(SE-ED) เสริมสิน สมะลาภา ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 01/02/2548 28/01/2548 467,900 5.30 ขาย
ซีเอ็ดยูเคชั่น บมจ.(SE-ED) เสริมสิน สมะลาภา ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 01/02/2548 31/01/2548 492,800 5.26 ขาย
champ

โพสต์ที่ 9

ขายติดกัน 3 วัน รวดเลยครับ
จะขายต่ออีกเปล่านี่ ยังเหลืออีกไม่เยอะแล้วมั้งครับ
tom

โพสต์ที่ 10

ขายให้หมดๆ ซะทีครับ เผื่อคนที่รักหุ้นมากกว่าจะได้เข้ามาบริหารบ้าง
วัวแดง

โพสต์ที่ 11

และต้นทุนนั้น "ถูกกว่า book value" อีกต่างหาก
นี่ละครับ ประเด็น :D
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
champ

โพสต์ที่ 12

วันนี้ se-ed มีการซื้อขายมากขึ้น
ผมเดาว่า ท่านคงขนมาขายอีกแล้วครับ
ต้องรอดู 59-2 อีกสักวันสองวันคงรู้ครับ
ล็อคหัวข้อ