ช่วยตอบด้วย เรื่องเปิดบัญชี Future Set50

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jetdo9
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วยตอบด้วย เรื่องเปิดบัญชี Future Set50

โพสต์ที่ 1

ปกติเปิดบัญชีเล่นหุ้นอยู่กับบริษัท ก

แต่ตอนนี้กำลังจะเล่น Future Set50 อนุพันธ์ แต่กำลังคิดว่าจะไปเปิดบัญชีฟิวเจอร์กับอีกบริษัท ข อีกบัญชีนึง

ไม่ทราบว่า โดยปกติแล้ว เพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้ จะเปิดบัญชีเทรดฟิวเจอร์ กับบริษัทเดิม ที่มีบัญชีหุ้นอยู่แล้ว หรือเปล่า

ไม่ทราบว่ามีข้อดี ข้อเสีย ในการเปิดบัญชีหุ้น และอนุพันธ์ ไว้กับบริษัทหลักทรัพย์เดียวกัน

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ช่วยตอบด้วย เรื่องเปิดบัญชี Future Set50

โพสต์ที่ 2

jetdo9 เขียน:ปกติเปิดบัญชีเล่นหุ้นอยู่กับบริษัท ก

แต่ตอนนี้กำลังจะเล่น Future Set50 อนุพันธ์ แต่กำลังคิดว่าจะไปเปิดบัญชีฟิวเจอร์กับอีกบริษัท ข อีกบัญชีนึง

ไม่ทราบว่า โดยปกติแล้ว เพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้ จะเปิดบัญชีเทรดฟิวเจอร์ กับบริษัทเดิม ที่มีบัญชีหุ้นอยู่แล้ว หรือเปล่า

ไม่ทราบว่ามีข้อดี ข้อเสีย ในการเปิดบัญชีหุ้น และอนุพันธ์ ไว้กับบริษัทหลักทรัพย์เดียวกัน

ขอบคุณครับ
ผมเปิดกับ บลเดิมครับ ที่จริงบล.ไหนก็ได้นะครับไม่เกี่ยวเพราะมันใช้เลขบัญชีใหม่อยู๋แล้วครับ เอาบล.ที่ชอบแหละครับ

โดยส่วยตัวผมชอบOptionมากกว่านะครับเอาไว้ป้องกันความเสี่ยงได้ ซื้อขาลงทิ้งไว้ซักหน่อยในช่วงที่ตลาดดูไม่น่าไว้ใจ เหมือนกับการทำประกันเลยครับ :D
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ตั้งกระทู้ผิดห้องนะครับ
ลงทุนเพื่อชีวิต
laohanant

โพสต์ที่ 4

thaloengsak เขียน:ตั้งกระทู้ผิดห้องนะครับ
Detect and Act on the market 's error.
โพสต์โพสต์