อยากรู้จัก พี่ๆเพื่อนๆvi ครับ^^

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ton31530
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

T_T

โพสต์ที่ 31

มีปัญหานิดหน่อยครับ คือผมได้โหลด  EPS16YEAR07.xlsm มาใช้
แต่ พวก ช่องไฟ การเว้นบรรทัด มันมั่วไปหมดเลยอะครับ มีวิธีแก้ไขไมครับ
หรือต้องค่อยๆ จัดอะครับ
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

อยากรู้จัก พี่ๆเพื่อนๆvi ครับ^^

โพสต์ที่ 32

chowbe76 เขียน:ยินดีตับร้อนครับ
ผู้หมวด โชเบ นี่ ต้อนรับน้องใหม่ ไม่มีขาดตกบกพร่องเลยนะ :cool:
chowbe76

โพสต์ที่ 33

Paul VI เขียน:
chowbe76 เขียน:ยินดีตับร้อนครับ
ผู้หมวด โชเบ นี่ ต้อนรับน้องใหม่ ไม่มีขาดตกบกพร่องเลยนะ :cool:
ตอนกลางคืนผมว่างครับพี่หมอ
ถึงวันไหนจะเข้าเวรก็ไม่ต้องทำอะไรมาก
แค่เดินตรวจไปตรวจมาเท่านั้นเองครับ
น่าสงสารเจ้าหน้าที่เว็บแต่ละคน เป็นหมอทั้งนั้น
งานหนักแล้วยังต้องคอยดูแลเว็บที่ไม่มีวันเงียบอีก
ทำเอาพี่หมอบำรุงเป็นไข้เลย(ในงานจิบเบียร์)
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
doo_meau

โพสต์ที่ 34

ชื่อ ต้นนะครับ อายุ 23 ปี 3เดือน 11 วัน เรียกผม น้องต้น ก็ได้ครับ

ตอนนี้กำลังพึ่งเริ่มศึกษา vi ได้สักพัก

(แต่ยังไม่มีตังลง 555 ) แต่ยังไงก็ ขอฝากเนื้อฝากตัว กับพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ

อันตัวกระผมยัง ประสบการณ์น้อยอยู่บ้าง ยังไงก็ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

mail  [email protected] แอดได้ไม่กัดครับ^^

ปล. ถ้า ชวนไปกินกันที่ไหน ขอติดไปขอ ความรู้ด้วยนะครับ เผื่อมันจะซึดซับได้บ้าง^^ถ้าไม่รังเกียจผู้เยาว์
ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ(อิอิ) ประสบการณ์ยังน้อยมีอะไรสอบถามกันได้นะครับ
[email protected](เอกครับ)ไปกินไหนกัน ถ้าว่างไปได้ก็ไปครับ
Paul VI

โพสต์ที่ 35

โชเบ เขียน:
ทำเอาพี่หมอบำรุงเป็นไข้เลย(ในงานจิบเบียร์)
อ้าว ไม่รู้เลยนะนั่น ว่า ท่านประธาน ไม่สบาย
Croyoty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 36

น้องใหม่เหมือนกันครับ คงต้องน้อมนำคำแนะนะชี้แนะๆของพวกพี่ๆคับ  :lol:
getkung

โพสต์ที่ 37

น้องใหม่เหมือนกันครับ ชื่อ หยู ครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก เพิ่งศึกษามาได้ซัก 5 เดือนครับ
ซักวันหนึ่ง port จะโต๊ port จะโต
getkung

โพสต์ที่ 38

getkung เขียน:น้องใหม่เหมือนกันครับ ชื่อ หยู ครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก เพิ่งศึกษามาได้ซัก 5 เดือนครับ
mail : [email protected]
ซักวันหนึ่ง port จะโต๊ port จะโต
mik0o

โพสต์ที่ 39

ขอแนะนำตัวด้วยคน

ชื่อ หมี อายุ 24 ปี 2 เดือนครับ

พยายามศึกษา วีไอ มานานประมาณนึงครับ ตามวันที่เข้ามาเป็นสมาชิกนี่ล่ะครับ

แต่ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่ เพราะเข้ามาได้จังหวะมาก ตอนที่ต่างชาติหนีตายถอนตังค์ออกจากประเทศไปเพราะโดนมาตรการกันเงินเข้า เลยหยิบตัวไหนก็ได้ ขึ้นหมด แหะๆ

แต่ตอนนี้ ตลาดเริ่มไม่ง่ายซะละ ต้องเข้ามาขอความรู้เพื่อนๆ พี่ๆ อย่างจริงจัง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
Paul VI

โพสต์ที่ 40

[quote="croyoty"]น้องใหม่เหมือนกันครับ คงต้องน้อมนำคำแนะนะชี้แนะๆของพวกพี่ๆคับ
getkung

โพสต์ที่ 41

[quote="Paul VI"][quote="croyoty"]น้องใหม่เหมือนกันครับ คงต้องน้อมนำคำแนะนะชี้แนะๆของพวกพี่ๆคับ