ถามเพื่อนครับ มี โบ๊คไหนอีกที่ไม่มีขั้นต่ำแล้ว OK บ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
matee
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถามเพื่อนครับ มี โบ๊คไหนอีกที่ไม่มีขั้นต่ำแล้ว OK บ้าง

โพสต์ที่ 1

พอดี กะว่า จะล้าง พอร์ต ของ KTzmico ก่อนสิ้นเดือน พ.ย.
ที่เขาจะเริ่มเก็บขั้นต่ำ 50 ครับ
  ตอนนี้ ก็เปิด บัวหลวง แบบ ฝากเงิน ที่ไม่มีขั้นต่ำสำรองไว้แล้ว
แต่ไม่แน่ใจว่า ปีหน้าเขาจะมีขั้นต่ำหรือเปล่า
เลยอยากหา อีก พอร์ต นึง ที่ไม่มีขั้นต่ำ  แบบ เราฝากเงิน
แล้ว เทรด น่ะครับ พอแนะนำอีกซัก 1-2 แห่งได้ไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
SunShine@Night
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

SICCO ครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
โว้กว้าก

โพสต์ที่ 3

UOB

ครับ
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

อ้อยังมีบลใที่ไม่มีขั้นต่ำอยู่ด้วยหรอครับ ขอบคุณครับ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
chrisac118

โพสต์ที่ 5

KTZMICO
matee

โพสต์ที่ 6

ถามเรื่องย้ายหุ้น จาก โบร๊ค นึงไปอีก โบร๊ค นึงครับว่า ต้นทุนหุ้น
จะเท่าเดิมหรือว่า ได้ตามราคาใหม่ครับ

พอดีผมเสียดายราคา ที่โชว์ ครับ
 อย่าง ผมมี PTT ราคา ต้นทุน 215 บาท นิดๆ
ทีนี้ ถ้าผมย้ายไปโบร๊คใหม่  ต้นทุน จะเปลี่ยนไป
เป็นปัจจุบันไหม  PTT ปัจุบัน 297 บาท
หรือว่า คงราคาของเราที่ 215 เหมือนเดิมครับ
BIGLOVE

โพสต์ที่ 7

ตอนนี้ผมใช้ของบัวหลวงแบบฝากเงินที่ไม่มีขั้นต่ำอยู่ เมื่อก่อนซักสองสามปีได้เคยใช้ของซิกโก้ด้วย ตอนนั้นไม่มีขั้นต่ำและไม่ต้องฝากเงินกับซิกโก้ คือเคลียร์เงินซื้อขายผ่านธนาคารแบบ t+2 วัน มีวงเงินเครดิตให้ด้วย ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังเหมือนเดิมอยู่หรือเปล่า สอบถามเอาเองนะครับ
ส่วนเรื่องราคาของหุ้นที่โอนนั้น คุณ matee อยากได้ราคาในที่ใหม่เท่าไหร่ก็บอกเขาใส่ไปเท่านั้นเลยครับ เอาให้พอร์ตเขียวปี๋ขนาดไหนก็ได้
jitakung

โพสต์ที่ 8

ใช้ ktzmico อยู่ แต่แค่สงสัยว่าจะเปลี่ยนอัตราขั้นต่ำเดือนหน้าทำไมทางบริษัทไม่แจ้งผมเป็นเอกสารอย่างเป็นทางการเลย
ได้ข่าวแค่จากเว็บเท่านั้น
chrisac118

โพสต์ที่ 9

KTZ เปลี่ยนขั้นต่ำแล้วหรอครับ ไม่ได้รับแ้จ้งอะไรเลย
Undertaker

โพสต์ที่ 10

โว้กว้าก เขียน:UOB

ครับ
เข้ามายืนยันว่า UOB KAYHIAN ครับ
matee

โพสต์ที่ 11

เรียน       ท่านลูกค้า

เรื่อง       การกำหนดอัตราค่าธรรมเนียมการซื้อขายหลักทรัพย์ขั้นต่ำ

บริษัทหลักทรัพย์ เคที ซีมิโก้ จำกัด ขอเรียนให้ท่านทราบว่า บริษัทฯ ขอกำหนดอัตราค่าธรรมเนียมการซื้อขายหลักทรัพย์ขั้นต่ำสำหรับลูกค้าทั่วไป เป็นจำนวน 50.- บาทต่อวัน (ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) ต่อประเภทบัญชีสำหรับการซื้อขายหลักทรัพย์ในทุกช่องทางการส่งคำสั่ง  โดยมีผลตั้งแต่วันที่  5  พฤศจิกายน  พ.ศ.  2553   เป็นต้นไป

ทั้งนี้  บริษัทฯ จะกันเงินฝากของท่านเพื่อสำรองสำหรับค่าธรรมเนียมการซื้อขายฯ ขั้นต่ำ เป็นจำนวน 53.50  บาท (ค่านายหน้า + ภาษีมูลค่าเพิ่ม) โดยหักจากอำนาจซื้อ (Buying Limit) หรืออำนาจซื้อส่วนเกิน (Excess Equity)  ในบัญชีแคชบาล้านซ์  (Cash Balance)   หรือ บัญชีเครดิตบาล้านซ์ (เคที ซีมิโก้ และ TSFC) แล้วแต่กรณี  

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขอขอบพระคุณที่ท่านได้ให้การสนับสนุนบริษัทฯ ด้วยดีมาโดยตลอด

ขอแสดงความนับถือ

บล. เคที ซีมิโก้ จำกัด
murder_doll

โพสต์ที่ 12

เอ้ ผมก็ไม่ได้รับเมลเเจ้งเช่นกันนะครับ
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
matee

โพสต์ที่ 13

ถามครับ UOB  นี่ เทรด ผ่าน net ใช้โอนเงิน เข้าไปเหมือน
KT ใช่ไหมครับ
suwat09

โพสต์ที่ 14

ใช้ของ KT ZMICO อยู่เหมือนกันครับ เค้าแจ้งผ่านทางหน้าเว็บไซด์
แต่คิดว่าคงไม่เปลี่ยนไปไหน เพราะคิดดูแล้วผมว่า อีกหน่อยคงจะมีขั้นต่ำเหมือนๆ กันหมด
นิยามของเกรแฮม
Marign Of Safety คือ "การทำให้การคาดการณ์อนาคตอย่างแม่นยำ เป็นเรื่องไม่จำเป็น"
BIGLOVE

โพสต์ที่ 15

suwat09 เขียน:ใช้ของ KT ZMICO อยู่เหมือนกันครับ เค้าแจ้งผ่านทางหน้าเว็บไซด์
แต่คิดว่าคงไม่เปลี่ยนไปไหน เพราะคิดดูแล้วผมว่า อีกหน่อยคงจะมีขั้นต่ำเหมือนๆ กันหมด
ไม่แน่ใจว่าจะเป็นไปในทางนี้นะครับ
เพราะของผม(บัวหลวง)เมื่อก่อนมีขั้นต่ำ ต่อมาบริษัทมีแบบไม่มีขั้นต่ำให้เป็นทางเลือก ผมก็เลยเปลี่ยนประเภทบัญชีจากแบบมีขั้นต่ำมาเป็นแบบไม่มีขั้นต่ำ
Yaileela

โพสต์ที่ 16

[quote="matee"]ถามเรื่องย้ายหุ้น จาก โบร๊ค นึงไปอีก โบร๊ค นึงครับว่า ต้นทุนหุ้น
จะเท่าเดิมหรือว่า ได้ตามราคาใหม่ครับ

พอดีผมเสียดายราคา ที่โชว์ ครับ
teetotal

โพสต์ที่ 17

ถ้าตอนนี้ ยังมี โบรกที่ไม่เก็บ ขั้นต่ำ
ผมอยากให้ รายได้ที่เกิดจากการ trade ของผม
ไปสนับสนุน การทำงาน ของ โบรกนั้นครับ

เพราะ เขาเห็นคุณค่า ของ นักลงทุนหน้าใหม่ หรือ  นักศึกษา

ผมอาจเอาตัวรอดได้ โดย trade ให้สูงกว่ายอดขั้นต่ำ
แต่ถ้าทุกท่านคิดแบบนี้ เอาแต่ตนเองรอด
โบรก ที่ ไม่เก็บ ก็ จะเก็บขั้นต่ำ กันหมด
คนเดือดร้อน ก็ไม่มีใครสนใจสิครับ

ถ้าจะเขี่ยนักลงทุนเล็กๆ ออกไป
ผมอยากเห็น นักลงทุนใหญ่ ๆ ออกไปกับเด็กๆ เหมือนกันครับ
ท่านนักลงทุนใหญ่ๆ เสียเท่าเดิมอยู่แล้ว แต่ การย้ายออกของนักลงทุนใหญ่ๆ
อาจช่วยเพิ่ม อำนาจต่อรองให้ นักลงทุนเล็กๆ หน้าใหม่ๆได้

การลงทุนในหุ้น เป็นการลงทุนที่ดีที่สุดในระยะยาว
เราน่าจะส่งเสริมสนับสนุน ให้นักลงทุน หน้าใหม่ รายเล็กๆ เล่นได้นะครับ
ช่วยเขาประหยัด
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
gnomeller

โพสต์ที่ 18

หัก 50บาทต่อวัน
หมายความว่าถ้าวันไหนมีการเทรดก๊จะหัก 50ถูกต้องหรือเปล่าครับ ?

ไม่มีจำนวนเงินขั้นต่ำใช่หรือเปล่าครับ ยกตัวอย่างเช่น เทรดเป้นมูลค่าเกินกว่า หรือ น้อยกว่า 1หมื่นบาท ไม่เสีย
NoiSNC

โพสต์ที่ 19

คิดค่าธรรมเนียม "ขั้นต่ำ" ห้าสิบบาทต่อวัน หมายความว่า หากวันใดมีการซื้อขายเกิดขึ้น เราจะต้องเสียแน่ ๆ อย่างน้อยห้าสิบบาท (ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) แต่หากมีการซื้อขายมูลค่ามาก ๆ ก็จะคิดค่าธรรมเนียมมากขึ้นตามไปด้วยครับ ;)
SNC ท้ายชื่อผม มาจาก Speed Net Club ร้านอินเตอร์เน็ตที่ผมเคยเปิดครับ ^ ^ (ไม่ใช่ชื่อหุ้นนะ แหะๆ)

อนุญาต ... โอกาส ... สังเกต = [อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยถูกต้อง] :)
matee

โพสต์ที่ 20

วันนี้ ผมโทรไป uob แล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้
เขา จะส่ง ชุดเปิด พอร์ตมาให้ ทาง ems
 เดี๋ยวเปิดเสร็จแล้วจะมา บอกครับ
กะว่า ย้ายครับ
gnomeller

โพสต์ที่ 21

ย้ายบ้างดีกว่า
แต่ขอถามนิดนึง

โบรคไหนมีแบบฝากเงินเข้าไป แล้วซื้อในวงเงินแบบ Zemico บ้าง
และโบรคไหนซื้อขาย และดูกราฟ ดูข้อมูลด้วยเครื่อง Mac ได้บ้าง ?
ace

โพสต์ที่ 22

gnomeller เขียน:ย้ายบ้างดีกว่า
แต่ขอถามนิดนึง

โบรคไหนมีแบบฝากเงินเข้าไป แล้วซื้อในวงเงินแบบ Zemico บ้าง
และโบรคไหนซื้อขาย และดูกราฟ ดูข้อมูลด้วยเครื่อง Mac ได้บ้าง ?
มีทุกที่ละครับ
simplelife

โพสต์ที่ 23

gnomeller เขียน:หัก 50บาทต่อวัน
หมายความว่าถ้าวันไหนมีการเทรดก๊จะหัก 50ถูกต้องหรือเปล่าครับ ?

ไม่มีจำนวนเงินขั้นต่ำใช่หรือเปล่าครับ ยกตัวอย่างเช่น เทรดเป้นมูลค่าเกินกว่า หรือ น้อยกว่า 1หมื่นบาท ไม่เสีย
เอาอย่างนี้ดีกว่า
สมัยก่อน ถ้าซื้อหุ้น 10,000- คุณจะเสียค่าคอม 16.05 บาท (15 บาท + vat) ต่อไปในอนาคต กรณีนี้จะเสีย 53.50 บาท คือขั้นต่ำที่ 50 บาท

ผมไม่ได้เทรดบ่อย ถึงบางวันจะมีตั้งซื้อทิ้งไว้ที่ราคาที่ต้องการแล้วโดนขายมาแบบน้อยๆบ้าง ก็ยังไม่ค่อยใส่ใจมากเรื่อง 50 บาทครับ แต่จะว่าไป ถ้าวันไหนซื้อหุ้น 5-10 บาท แล้วดันได้้มา 100 หุ้นก็คงจะเซ็งนิดๆครับ
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
gnomeller

โพสต์ที่ 24

โบรคไหนเทรดด้วย Mac ได้บ้างครับ ?
Safari กับ Chrome
simpleBE

โพสต์ที่ 25

gnomeller เขียน:โบรคไหนเทรดด้วย Mac ได้บ้างครับ ?
เท่าที่ผมทราบ  ไม่มีนะครับ
ผมใช้แมคเหมือนกัน  เลยเลี่ยงจากการเทรดด้วยโปรแกรมของโบรก
มาเทรดด้วย Streamimg ของ settrade.com  ใช้ได้กับทุกบราวเซอร์และทุกโบรกครับ
j2methai

โพสต์ที่ 26

simpleBE เขียน:
gnomeller เขียน:โบรคไหนเทรดด้วย Mac ได้บ้างครับ ?
เท่าที่ผมทราบ
phatkrub

โพสต์ที่ 27

simpleBE เขียน:
เท่าที่ผมทราบ
simpleBE

โพสต์ที่ 28

ขอโทษครับ เขียนไม่ครบ
ใช้ได้กับทุกโบรกที่เป็นสมาชิกเซ็ทเทรดครับ
:wink:
pisumsativm

โพสต์ที่ 29

คุณ teetotal ตอบได้โดนใจผมมากครับ

:bow:  :bow:
flookza

โพสต์ที่ 30

ผมใข้ sicco กด n-park เล่นได้เลยครับ 100 หุ้น 5บาท 20สตางค์
แมงเม่าหัดเทพ
โพสต์โพสต์