ฮือฮา!! สวนสยาม จ่อตบเท้าเข้าตลาดหุ้น กลางปี 55

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
murder_doll
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ฮือฮา!! สวนสยาม จ่อตบเท้าเข้าตลาดหุ้น กลางปี 55

โพสต์ที่ 61

ถ้าเข้าจริง ตัวนี้คงเป็นหุ้นรถไฟเหาะ จริงๆเลยนะครับ :lol:
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
Pu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 62

[quote="tinithemandindang"]วันนี้ผมเพิ่งไปสวนสยามมาครับกับแฟนสองคนไปตั้งแต่เช้ากลับก็หกโมงเย็น..ขอบอกว่ามีความสุขครับเห็นตั้งแต่เด็กยันวัยผู้ใหญ่(ผู้ใหญ่มากๆ)และราคาบัตรถูกมากกับความคุ้มค่าที่ได้รับอันนี้ยอมรับจากใจ..ทั้งสวนน้ำและเครื่องเล่นใหม่ๆที่ตอนเด็กผมไม่เคยเจอ..พัฒนามากจริงๆ..ณ.วันนี้ส่วนตัวยอมรับครับ..มีความสุขจริงๆวันนี้เที่ยวไปอมยิ้มไป :D
miracle

โพสต์ที่ 63

ถามเรื่องมาตราฐานของเครื่องเล่นหน่อยครับ
ว่าตอนนี้ปรับปรุงถึงระดับไหนแล้วครับ
เพราะ มีข่าวเมื่อปีที่แล้วหรือสองปีที่แล้ว
ที่เครื่องเล่นมีปัญหาล่ะครับ
ไม่ทราบว่ามีนโยบายปรับปรุงหรือเปลี่ยนแปลงเครื่องเล่นหรือบำรุงรักษาอย่างไง
เพราะ แต่ละเครื่องเล่นมีอายุการใช้งานที่ไม่เท่ากัน และการรับประกันและการซ่อมบำรุงอุปกรณ์พวกนี้บ้างครั้งให้ต่างชาติเข้ามาจัดการให้ด้วย

หวังว่าคำถามไม่ยากไปนักครับ
:)
Pu

โพสต์ที่ 64

miracle เขียน:ถามเรื่องมาตราฐานของเครื่องเล่นหน่อยครับ
ว่าตอนนี้ปรับปรุงถึงระดับไหนแล้วครับ
เพราะ มีข่าวเมื่อปีที่แล้วหรือสองปีที่แล้ว
ที่เครื่องเล่นมีปัญหาล่ะครับ
ไม่ทราบว่ามีนโยบายปรับปรุงหรือเปลี่ยนแปลงเครื่องเล่นหรือบำรุงรักษาอย่างไง
เพราะ แต่ละเครื่องเล่นมีอายุการใช้งานที่ไม่เท่ากัน และการรับประกันและการซ่อมบำรุงอุปกรณ์พวกนี้บ้างครั้งให้ต่างชาติเข้ามาจัดการให้ด้วย

หวังว่าคำถามไม่ยากไปนักครับ
เรื่องนี้อาจจะอธิบายลำบากนิดนึงครับ ขออนุญาตเขียนชี้แจงในภาพรวมนะครับ

ตอนนี้ในส่วนของมาตราฐานการติดตั้ง ผมมั่นใจว่า เราไม่แพ้ที่ไหนในโลก เพราะเราใช้ผู้รับเหมาที่มีชื่อเสียง อีกทั้งยังจ้างวิศวกร/ช่างผู้ชำนาญจากบริษัทผู้ผลิตมา supervise การติดตั้งครับ ตลอดทั้งขั้นตอนครับ บางตัววิศวกร/ช่างจะอยู่ 7-8 เดือน (ค่าแรงวันละ 1 พันยูโรนะครับ) บางตัวเขาจะมาควบคุมในเวลาที่สำคัญแล้วให้คำแนะนำ แล้วบินกลับ สุดท้ายจึงบินมาทำ test และ commissioning ครับ

ในส่วนของการให้บริการและการบำรุงรักษา (ประจำวัน ประจำสัปดาห์ ประจำเดือน และประจำปี) ก็เช่นกัน เราได้ยึดถือตามคู่มือของผู้ผลิตอย่างเคร่งครัดครับ - ดังนั้น ผมก็มั่นใจอีกเช่นกันว่าปัจจุบันนี้ วิศวกร/ช่างของเรามีความสามารถไม่ต่างกับวิศวกร/ช่างที่ไหนๆในโลกนี้ -- แต่ต้องยอมรับว่า เนื่องจากที่เราเพิ่งเปิดให้บริการเครื่องเล่นระดับโลกมานานที่สุดก็เพิ่งจะ 3 ปีเศษ ทำให้เรายังด้อยกว่าในเรื่องประสบการณ์และความชำนาญ ซึ่งปัจจุบันเรายังต้องพึ่งพาทางบริษัทผู้ผลิตเพื่อขอคำแนะนำอยู่เสมอครับ อันนี้เมื่อวันเวลาผ่านไป ความชำนาญก็จะเพิ่มขึ้นครับ

นอกจากนี้อะไหล่ทุกชิ้น ถ้าบริษัทผู้ผลิตไม่อนุญาตให้ซื้อในประเทศไทยได้ เราจะสั่งตรงจากบริษัทผู้ผลิตครับ (ถึงแม้เราจะรู้ว่ามีตัวแทนจำหน่ายอะไหล่ชิ้นนั้นในเมืองไทย ที่มีของ spec เหมือนกัน)

อ่านๆดู หลายท่านอาจจะคิดว่าผมโม้เกินจริง หรือเขียนเวอร์ๆให้มันดูดีนะครับ แต่นี่คือสิ่งที่เราทำจริงๆครับ ไม่มีใครบังคับให้เราทำนะครับ เพราะเราทำเกินกว่าที่กฎหมายกำหนดไว้มาก

แต่สุดท้ายแล้ว สิ่งนี้ก็ทำให้ปัจจบันเราสามารถเข้าถึงตลาดองค์กรขนาดใหญ่ได้ (ตามที่อธิบายไว้แล้วในคห.ก่อนๆ) ซึ่งถ้ามาตราฐานไม่ได้ตามที่เขาคาดไว้ เราไม่ได้รับโอกาสให้ยื่นเสนอด้วยซ้ำไปครับ

หวังว่าคำตอบที่ให้ไว้คงไม่งงไปนะครับ
miracle

โพสต์ที่ 65

ขอบคุณครับที่ตอบไม่งงหรอกครับ
เพราะว่า เครื่องเล่นมีเวลาซ่อมบำรุงเหมือนโรงงานที่ต้องปิดประจำ
เพื่อตรวจสอบด้านความปลอดภัย

ความปลอดภัยต้องมีก่อนเรื่องอื่นเสมอ
เพราะทุกชีวิตนั้นสำคัญเสมอ
unnop.t

โพสต์ที่ 66

สิ่งที่ยากที่สุดคือ การลบภาพเรื่อไม่ดีออกจากความคิดของคน ต้องใช้เวลานานมาก คนมักจำข่าวร้ายมากกว่าข่าวดี  :evil:
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
Pu

โพสต์ที่ 67

miracle เขียน:ขอบคุณครับที่ตอบไม่งงหรอกครับ
เพราะว่า เครื่องเล่นมีเวลาซ่อมบำรุงเหมือนโรงงานที่ต้องปิดประจำ
เพื่อตรวจสอบด้านความปลอดภัย

ความปลอดภัยต้องมีก่อนเรื่องอื่นเสมอ
เพราะทุกชีวิตนั้นสำคัญเสมอ
นั่นก็เป็นปัญหาอย่างนึงครับ เพราะเราเปิดให้บริการ 365 วันต่อปี ไม่มีปิดประจำปี ดังนั้นต้องมีบางวันที่เครื่องเล่นต้องปิดเพื่องานบำรุงรักษา (ไม่ว่าจะเป็นตามตารางหรือเมื่อเจอจากการตรวจตอนเช้า) --- อาจจะทำให้ผู้ใช้บริการหลายท่านไม่พอใจได้ เพราะว่ามาแล้วเครื่องเล่นเปิดไม่ครบ

เราก็คงต้องยืนยัน (นอนยัน และนั่งยัน  :lol:  :lol: ) ว่า ถ้าวิศวกร/ช่างของเราไม่มั่นใจในการเปิดให้บริการ เราจะไม่อนุญาตให้เปิดครับ --- ใครคนไหนฝ่าฝืน ผมไล่ออกสถานเดียว :evil:

ตอนนี้กำลังมองดูความเป็นไปได้ในการทำงานซ่อมบำรุงตอนกลางคืนหรือเช้ามืด เพื่อจะได้ไม่รบกวนเวลาให้บริการ (ถ้าไม่จำเป็น) --- แต่นโยบายนี้ ถ้าทำจริง วิศวกร/ช่างคงไม่ค่อยชอบครับ อาจจะทำให้หาคนมีคุณภาพมาทำงานยากขึ้นครับ
------------------------------------------------------------------------------------
unnop.t เขียน:สิ่งที่ยากที่สุดคือ การลบภาพเรื่อไม่ดีออกจากความคิดของคน ต้องใช้เวลานานมาก คนมักจำข่าวร้ายมากกว่าข่าวดี  :evil:
เราจึงต้องพยายามอย่างเต็มที่เพื่อทดแทนภาพลักษณ์ในอดีตด้วยภาพแห่งความสุขจากการที่คนทั้งครอบครัวได้มามีประสบการณ์ร่วมกันครับ :D  :D

ส่วนอดีตนั้น ผมใช้เป็นเครื่องมือในการเตือนสติทั้งผู้บริหารและพนักงานว่า "ไม่เคยมีคำว่ามากไปสำหรับความปลอดภัย (ของทั้งพนักงานและของลูกค้า) และฝรั่งไม่เคยทำเกิน" :roll:  :wink:
gnomeller

โพสต์ที่ 68

ขอแชร์ความเห็นครับ เมื่อสามปีก่อนผมไปมากับแฟน คิดเล่นๆอยากไป ก็ไปดูเห็นว่าควรปรับปรุงสามอย่าง

1.mood ของสถานที่สวนน้ำ อารมณ์เดียวกับตลาดนัด ทำให้ ผมและแฟนที่ตั้งใจจะไปพักผ่อน กลับไม่มีอารมณ์ของการพักผ่อนเลย ควรปรับปรุงภูมิทัศน์ใหม่อย่างยิ่ง

2.ผมและแฟนลงเล่นน้ำไปได้ 5นาที ก็ทนไม่ไหว ไม่อยากให้น้ำโดนหน้าเลย เพราะน้ำในสวนน้ำ "เหนียว" จนรู้สึก "ขยะแขยง" ครับ หลังจากกลับมา คุยกับเพื่อนๆที่ได้ไปมาหลังสิบยี่สิบปี ก็พูดแบบเดียวกันคือ ไม่กล้าให้น้ำโดนตัวเลยครับ เท่าที่เห็นนะครับ ผู้ใหญ่ใช้น้ำเป้นที่ล้างเท้า จุ่มเท้าลงไป ส่วนเด็กๆก็ใช้สวนน้ำเป้นห้องสุขา

3.ห้องน้ำ ห้องเปลี่ยนเสื้อผ้า "สกปรกมากจริงๆ"

สุดท้ายแล้วผมกับแฟนจึงเลิกเล่นน้ำ นั่งดื่มเบียร์ที่ซุ้มคุยกัน แล้วก็ไปเล่นเครื่องเล่น เมากึ่มๆขึ้นไปนั่งไวกิ้งนี่มันช่างสุดๆจริงเลย ส่วนเรื่องการเข้าตลาด สำหรับผมถ้าแก้ไขสามสิ่งที่ผมรู้สึกไม่ดีได้ ผมก็คงสนใจหล่ะครับ

อันนี้ผมขอพูดตรงๆ เพื่อให้ผู้บริหารนำไปปรับปรุงนะครับ อาจจะฟังดูแรงไปบ้าง แต่ผมเชื่อว่ามันจะก่อประโยชน์

ด้วยความเคารพ
Pu

โพสต์ที่ 69

gnomeller เขียน:ขอแชร์ความเห็นครับ เมื่อสามปีก่อนผมไปมากับแฟน คิดเล่นๆอยากไป ก็ไปดูเห็นว่าควรปรับปรุงสามอย่าง

1.mood ของสถานที่สวนน้ำ อารมณ์เดียวกับตลาดนัด ทำให้ ผมและแฟนที่ตั้งใจจะไปพักผ่อน กลับไม่มีอารมณ์ของการพักผ่อนเลย ควรปรับปรุงภูมิทัศน์ใหม่อย่างยิ่ง

2.ผมและแฟนลงเล่นน้ำไปได้ 5นาที ก็ทนไม่ไหว ไม่อยากให้น้ำโดนหน้าเลย เพราะน้ำในสวนน้ำ "เหนียว" จนรู้สึก "ขยะแขยง" ครับ หลังจากกลับมา คุยกับเพื่อนๆที่ได้ไปมาหลังสิบยี่สิบปี ก็พูดแบบเดียวกันคือ ไม่กล้าให้น้ำโดนตัวเลยครับ เท่าที่เห็นนะครับ ผู้ใหญ่ใช้น้ำเป้นที่ล้างเท้า จุ่มเท้าลงไป ส่วนเด็กๆก็ใช้สวนน้ำเป้นห้องสุขา

3.ห้องน้ำ ห้องเปลี่ยนเสื้อผ้า "สกปรกมากจริงๆ"

สุดท้ายแล้วผมกับแฟนจึงเลิกเล่นน้ำ นั่งดื่มเบียร์ที่ซุ้มคุยกัน แล้วก็ไปเล่นเครื่องเล่น เมากึ่มๆขึ้นไปนั่งไวกิ้งนี่มันช่างสุดๆจริงเลย ส่วนเรื่องการเข้าตลาด สำหรับผมถ้าแก้ไขสามสิ่งที่ผมรู้สึกไม่ดีได้ ผมก็คงสนใจหล่ะครับ

อันนี้ผมขอพูดตรงๆ เพื่อให้ผู้บริหารนำไปปรับปรุงนะครับ อาจจะฟังดูแรงไปบ้าง แต่ผมเชื่อว่ามันจะก่อประโยชน์

ด้วยความเคารพ

ต้องขออภัยที่ทำให้คุณ gnomeller รู้สึกไม่ดีและขอขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ความเห็นไม่แรงไปหรอกครับ ทำงานด้านบริการความคิดเห็นจากลูกค้าเป็นสิ่งที่เราต้องการครับ

วันนี้เราได้พัฒนาจากเมื่อ 3 ปีที่แล้วอย่่างมากมายนะครับ แต่ขณะเดียวกันก็ยังมีสิ่งที่ต้องแก้ไขอีกมาครับ ความเห็นเหล่านี้จะช่วยทำให้เราก้าวเดินต่อไปอย่างมั่นคงครับ

ถ้าคุณgnomeller มีโอกาสได้มาเยี่ยมเราอีกครั้ง อาจจะมีความรู้สึกเหมือนๆลูกค้าอีกหลายท่านที่กลับมาเยี่ยมเราหลังจากไม่ได้แวะมาหลายปี คือมีบางอย่างที่เหมือนเดิม มีหลายอย่างที่เปลี่ยนแปลงไปมาก แต่สุดท้ายแล้วจะชอบหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับตัวผู้ใช้บริการเองครับ

ผมเชื่อว่าทุกอย่างย่อมมีคุณค่าในตัวของมันเอง ถึงแม้มันอาจจะไม่เหมาะกับเรา แต่มันอาจจะเหมาะกับคนอื่นๆอีกเป็นจำนวนมากครับ นั่นคือสิ่งที่เราสิ่งที่ทำให้เราเป็นสวนน้ำ-สวนสนุกอันดับ 1 ของประเทศไทยและอันดับต้นๆของเอเชีย

เฉพาะสวนน้ำของสวนสยาม เรามีผู้ใช้บริการในรอบ 30 ปีเฉลี่ยปีละ 1.5 ล้านคน น่าจะติด 1 ใน 5 ของเอเชีย ถ้าถึงสิ้นปีนี้ไม่มีอะไรผิดพลาด เราน่าจะ growth ไม่ต่ำกว่า 25% ซึ่งน่าจะสูงที่สุดในอาเซียน

ระบบคุณภาพน้ำของเราเปิดระบบกรองเฉลี่ย 20 ช.ม.ต่อวัน 7 วันต่อสัปดาห์ เราตรวจคุณภาพน้ำในระบบของเราทุกวัน และส่งตัวอย่างน้ำของเราไปตรวจค่าต่างๆทุกสัปดาห์ ระบบคุณภาพน้ำนี้เราใช้งานมากว่า 30 ปี และเป็นต้นแบบให้สวนน้ำในเอเชียไม่ต่ำกว่า 5 แห่ง ผมคิดว่าเรามีคุณภาพที่ได้มาตราฐานสากลไม่แพ้ที่ไหนเลยครับ

ในเรื่องห้องน้ำ ล่าสุด เราได้รับรางวัล "สุดยอดส้วมของกรุงเทพมหานครปี 2552" ประเภทแหล่งท่องเที่ยว

ผมไม่แน่ใจว่าคุณ gnomeller มาใช้บริการในช่วงไหนนะครับ แต่ถ้าบังเอิญคุณ gnomeller มาในช่วงปิดเทอมหรือวันหยุดพิเศษที่เราผู้ใช้บริการหลายหมื่น ผมต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ
gnomeller

โพสต์ที่ 70

ถ้าเปลี่ยนไปจากสามปีก่อนมากก็น่าสนใจอยู่ครับ ถ้ามีโอกาษจะแวะไปอีกครับ
j2methai

โพสต์ที่ 71

อยากให้เพิ่มหน้า รางวัลที่ได้รับมาในเวปหน่อยครับ เช่นรางวัล ส้วมสะอาด หรือ iso หรือ การันตีความปลอดภัย ไม่ก็ review เรื่องความสะอาด ความสนุกจากลูกค้า หรือจากคนดังทั้งหลาย แล้วมีโครงการ re-brand หรือทำพวก ceo-branding มั้ยครับ ผมว่า แบรนด์สวนสยามมัน ฝุ่นจับไปหน่อย แล้วการหารายได้จากพวกของ ซิลวาเนีย มั้ยครับ หาในเวปไม่เจอครับ ไม่ก็ทำพวกเข็มกลัดให้คนที่เล่นเยอะๆแบบ เข็มระดับ star,superstar สำหรับคนเล่นของเล่นเสียวๆครบ 10,30 ครั้ง แล้วสิ้นปีก็ประกาศว่ามีคนเล่นได้ระดับนี้กี่คน หรือเป็นคนกล้าที่เท่าไรที่ได้ระดับนี้
อะไรทำนองนี้ครับ
Pu

โพสต์ที่ 72

gnomeller เขียน:ถ้าเปลี่ยนไปจากสามปีก่อนมากก็น่าสนใจอยู่ครับ ถ้ามีโอกาษจะแวะไปอีกครับ

ยินดีครับ ถ้ามีโอกาสแวะมา รบกวน comment มาด้วยนะครับ

....................................................................................................
j2methai เขียน:อยากให้เพิ่มหน้า รางวัลที่ได้รับมาในเวปหน่อยครับ เช่นรางวัล ส้วมสะอาด หรือ iso หรือ การันตีความปลอดภัย ไม่ก็ review เรื่องความสะอาด ความสนุกจากลูกค้า หรือจากคนดังทั้งหลาย แล้วมีโครงการ re-brand หรือทำพวก ceo-branding มั้ยครับ ผมว่า แบรนด์สวนสยามมัน ฝุ่นจับไปหน่อย แล้วการหารายได้จากพวกของ ซิลวาเนีย มั้ยครับ หาในเวปไม่เจอครับ ไม่ก็ทำพวกเข็มกลัดให้คนที่เล่นเยอะๆแบบ เข็มระดับ star,superstar สำหรับคนเล่นของเล่นเสียวๆครบ 10,30 ครั้ง แล้วสิ้นปีก็ประกาศว่ามีคนเล่นได้ระดับนี้กี่คน หรือเป็นคนกล้าที่เท่าไรที่ได้ระดับนี้
อะไรทำนองนี้ครับ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

เรื่องรางวัลนี้เราจะใส่ไว้ในหน้ากิจกรรมครับ ผมไม่ค่อยนิยมติด pop-up บนหน้าแรกครับ แต่กำลังคุยกันอยู่ว่าจะเพิ่มรูปบนหน้า Home ครับ

ส่วนเรื่องของชำร่วย/Merchandising ยังไม่ได้ทำครับ แต่คิดว่าจะทำก่อนเข้าตลาดฯ ถ้าทำก่อนเดี๋ยวจะไม่มี story เล่นครับ  :lol:  :lol:  :lol:
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 73

ในใจคุณ ปู และกรรมการ กะจะเอาเข้า IPO เมื่อไหร่ครับ
Pu

โพสต์ที่ 74

Paul VI เขียน:ในใจคุณ ปู และกรรมการ กะจะเอาเข้า IPO เมื่อไหร่ครับ

ยังไม่มีกำหนดครับ   :lol:  :lol:
yoko

โพสต์ที่ 75

company visit...
Pu

โพสต์ที่ 76

yoko เขียน:company visit...

เราเปิดให้บริการ 365 วันต่อปีครับ แวะมาได้เสมอครับ :lol:  :lol:
RONNAPUM

โพสต์ที่ 77

บริษัทที่ผมทำงาน (ยามาฮ่า )จะไปจัดงานที่สวนสยามไปที่ 29 ธ.ค.
:D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
tulveron

โพสต์ที่ 78

ผมเคยได้อ่านบทสัมภาษณ์คุณชัยวัฒน์เมื่อหลายปีก่อน
แล้วรู้สึกนับถือท่านครับ
มาอ่านกระทู้นี้ได้อ่านความเห็นของคุณ Pu แล้วรู้สึกว่า
ลูกไม้น่าจะหล่นไม่ไกลต้นนะครับ    :wink:
(^_^)
Pu

โพสต์ที่ 79

RONNAPUM เขียน:บริษัทที่ผมทำงาน (ยามาฮ่า )จะไปจัดงานที่สวนสยามไปที่ 29 ธ.ค.
ยินดีต้อนรับครับผม ช่วงปลายปีจะมีการจัดงานเยอะครับ

.........................................................................................................
tulveron เขียน:ผมเคยได้อ่านบทสัมภาษณ์คุณชัยวัฒน์เมื่อหลายปีก่อน
แล้วรู้สึกนับถือท่านครับ
มาอ่านกระทู้นี้ได้อ่านความเห็นของคุณ Pu แล้วรู้สึกว่า
ลูกไม้น่าจะหล่นไม่ไกลต้นนะครับ    :wink:
ของอย่างนี้ยังคงต้องรอดูกันต่อไปครับ อีกหน่อยอาจจะกลายพันธุ์ก็ได้ครับ :lol:  :lol:  :lol:
ougnt

Re: ฮือฮา!! สวนสยาม จ่อตบเท้าเข้าตลาดหุ้น กลางปี 55

โพสต์ที่ 80

จะติดตาม รอ ดูครับ :)
ตั้งจุด cut loss
http://ougnt.wordpress.com/tips/

ข้อมูลนาฬิกา G-Shock
http://casio-g-shock-series.blogspot.com
Android Phone
http://iuseandroidphone.blogspot.com
SEHJU

Re: ฮือฮา!! สวนสยาม จ่อตบเท้าเข้าตลาดหุ้น กลางปี 55

โพสต์ที่ 81

เหอๆ ทำให้นึกถึงการไป company visit
MO101

โพสต์ที่ 82

อยากไป company visit จัง
996gt3

โพสต์ที่ 83

ถ้าระดมทุนรอบนี้ได้ แล้วสามารถปรับปรุงสวนสยามให้น่าสนใจหรือมีจุดขายอย่างอื่นเพิ่มเติม ผมว่าก็เป็นเรื่องดีครับ
ก็ต้องถือว่าสวนสยามเป็นผลิตภัณฑ์ที่อยู่มายาวนานผ่านร้อนผ่านหนาวมาก็มากครับ

คิดูซิครับสมัยก่อนซักยี่สิบกว่าปีที่แล้ว สวนสยามถือว่าอยู่ไกลมากๆๆๆๆเลยครับ เดี๋ยวนี้เดินทางสะดวกมากครับ :D
Pu

โพสต์ที่ 84

996gt3 เขียน:ถ้าระดมทุนรอบนี้ได้ แล้วสามารถปรับปรุงสวนสยามให้น่าสนใจหรือมีจุดขายอย่างอื่นเพิ่มเติม ผมว่าก็เป็นเรื่องดีครับ
ก็ต้องถือว่าสวนสยามเป็นผลิตภัณฑ์ที่อยู่มายาวนานผ่านร้อนผ่านหนาวมาก็มากครับ

คิดูซิครับสมัยก่อนซักยี่สิบกว่าปีที่แล้ว สวนสยามถือว่าอยู่ไกลมากๆๆๆๆเลยครับ เดี๋ยวนี้เดินทางสะดวกมากครับ :D
ลองเข้าไปดูก่อนไหมครับว่า 3-4 ปีที่ผ่านมา เราลงทุนไปกว่า 3 พันล้านบาท มีเครื่องเล่นระดับโลก และระดับภูมิภาค กว่า 16 ตัว

http://www.siamparkcity.com/attractions ... d=3&aid=10

ขออนุญาตทาง web ThaiVI โฆษณาหน่อยครับ :wink:
"If you took our top fifteen decisions out, we’d have a pretty average record. It wasn’t hyperactivity,but a hell of a lot of patience. You stuck to your principles and when opportunities came along,you pounced on them with vigor"-Charlie Munger
Pu

โพสต์ที่ 85

แถมอีกหน่อยครับ

รางวัลดีเด่นอุตสาหกรรมท่องเที่ยวไทยครั้งที่ 8 (Thailand Tourism Awards 2010) สาขาแหล่งท่องเที่ยวนันทนาการเพื่อการบันเทิง จากการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย เมื่อวันจันทร์ที่ 27 กันยายน 2553

รูปภาพ
"If you took our top fifteen decisions out, we’d have a pretty average record. It wasn’t hyperactivity,but a hell of a lot of patience. You stuck to your principles and when opportunities came along,you pounced on them with vigor"-Charlie Munger
j2methai

โพสต์ที่ 86

Pu เขียน:แถมอีกหน่อยครับ

รางวัลดีเด่นอุตสาหกรรมท่องเที่ยวไทยครั้งที่ 8 (Thailand Tourism Awards 2010) สาขาแหล่งท่องเที่ยวนันทนาการเพื่อการบันเทิง จากการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย เมื่อวันจันทร์ที่ 27 กันยายน 2553

รูปภาพ
:cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:
canuseeme

โพสต์ที่ 87

1.มี เฟสบุก สวนสยามมั้ยครับ จะได้ เสนอข้อคิดเห็นกัน

ผมเองก็อยากให้สวนสนุกไทยไปไกล เกินระดับโลก

2.ไม่ทราบเคยดูกนังฝรั่งเรื่อง grown up มั้ยครับ ทีอดัมเล่น อะ

หนังครอบครัว ฮาๆ คือมันจะมีตอนที่พาครอบครัวไปเล่นสวนน้ำ

นำ้ในสวนนี้จะเปลี่ยน สี ครับ ถ้า มีใครฉี่ ลง ไป อยากให้มียังงี้บ้าง

ผมว่า มันฮา ดี

3.ทีนี้ว่า เข้า ตลาดเพื่อระดมทุน ขอ story ของการเติบโต ต่อไป แบบ ย่อๆได้มั้ยครับ

ประมาณว่า จะขยาย สวนน้ำ ไป ประจำ ภูมิภาค หรือ ไป ตปท
หรือ ที่เดิม แต่ จะอลังการ แบบ ดีสนี่
ปัญญาไม่มีในผู้ไม่พิจารณา

There is no fate but what we make

https://www.facebook.com/pages/คัดหุ้นซวย
JN_5480

Re:

โพสต์ที่ 88

Pu เขียน:
romee เขียน:ความทรงจำของสวนสยาม มีมากมายเลยละ
ทั้งหนีที่บ้านมาเที่ยว ตอนม.ต้น
มากับก๊วนเพื่อน ตอนเรียนมหาลัย
จำได้งาน fat radio ปีที่จัดที่สวนสยาม เป็นปีนึงที่จัดงานได้ดีที่สุดของ fat radio

คงจะคลาสสิกน่าดูนะ ถ้าผมมีลูก และพาลูกมาเที่ยวที่นี่ พร้อมกับเล่าความทรงจำของผมเอง ให้เขาฟัง :B

เรื่องเข้าตลาดหรือเปล่า ผมเฉยๆนะ แต่ขอให้รักษาคุณภาพของตัวสวนสนุก ดีขึ้นเรื่อยๆ ทั้งด้านความปลอดภัย(เน้น) บริการของพนักงาน อาหาร และห้องน้ำ(เน้น)ครับ :D
รับทราบครับผม  :D
Fat Fest 3 ครับ ปีนั้นเป็นความทรงจำจริงๆครับ..

ติดต่อ Fat ให้ไปจัดที่สวนสยามอีกได้ไหมครับ
Pu

โพสต์ที่ 89

canuseeme เขียน:1.มี เฟสบุก สวนสยามมั้ยครับ จะได้ เสนอข้อคิดเห็นกัน

ผมเองก็อยากให้สวนสนุกไทยไปไกล เกินระดับโลก

2.ไม่ทราบเคยดูกนังฝรั่งเรื่อง grown up มั้ยครับ ทีอดัมเล่น อะ

หนังครอบครัว ฮาๆ คือมันจะมีตอนที่พาครอบครัวไปเล่นสวนน้ำ

นำ้ในสวนนี้จะเปลี่ยน สี ครับ ถ้า มีใครฉี่ ลง ไป อยากให้มียังงี้บ้าง

ผมว่า มันฮา ดี

3.ทีนี้ว่า เข้า ตลาดเพื่อระดมทุน ขอ story ของการเติบโต ต่อไป แบบ ย่อๆได้มั้ยครับ

ประมาณว่า จะขยาย สวนน้ำ ไป ประจำ ภูมิภาค หรือ ไป ตปท
หรือ ที่เดิม แต่ จะอลังการ แบบ ดีสนี่
1.มีครับ ตามนี้เลยครับ http://www.facebook.com/siamparkcity.fanpage?sk=wall

2. มีครับ แต่ไม่มีใครผลิตขายครับ และเท่าที่ทราบในทางปฎิบัติไม่ใครผลิตขายครับ

3. เรื่องขออนุญาตให้มีความชัดเจนมากกว่านี้ก่อนนะครับ และจะแจ้งให้ทราบครับ
Pu

โพสต์ที่ 90

ขออภัยพิมพ์ผิดครับ

2. มีครับ แต่ไม่มีใครผลิตขายครับ และเท่าที่ทราบในทางปฎิบัติไม่ใครผลิตขายครับ

แก้เป็น

2. มีครับ แต่ไม่มีใครผลิตขายครับ และเท่าที่ทราบในทางปฎิบัติไม่มีสวนน้ำที่ไหนนำไปใช้ครับ