มีwebไหนหรือโปรแกรมอะไร ที่บอกข้อมูลย้อนหลังดังต่อไปนี้บ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
forsign
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีwebไหนหรือโปรแกรมอะไร ที่บอกข้อมูลย้อนหลังดังต่อไปนี้บ้าง

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่ามีwebไหนหรือโปรแกรมอะไร
ที่บอกข้อมูลย้อนหลังดังต่อไปนี้บ้างมั้ยครับ

กราฟระหว่างวันย้อนหลัง
ข้อมูล volume ที่มีการซื้อขายกันในวันนั้นๆ ย้อนหลัง
volume ที่มีการตั้ง bid-offer ในวันนั้นๆ ย้อนหลัง

ประมาณนี้น่ะครับ
send
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: มีwebไหนหรือโปรแกรมอะไร ที่บอกข้อมูลย้อนหลังดังต่อไปนี้บ

โพสต์ที่ 2

โบรก ที่สามารถเข้าไปใช้ efinancethai ได้
เท่าที่รู้มี kimeng บัวหลวง phillip

แต่คิดว่าโบรกส่วนใหญ่น่าเข้า efinancethai ได้

วิธีใช้ก็ เข้า real time ของ efinancethai แล้วเข้าไป
ส่วนของกราฟ key F7 ถ้าว่าดูในวันก็ให้ SET กราฟ
เป็นรายนาที

แต่ volume ที่มีการตั้ง bid-offer ในวันนั้นๆ ย้อนหลัง
อันนี้ไม่มีนะ

ปล.ผมเคยเป็นพวกบ้า เทคนิค มาก่อน แต่ไม่ค่อยรุ่ง
โดยเฉพาะตอน Trade รายวัน ตอนนี้หันมาลงทุน
แนว VI คิดว่าดีกว่าเยอะ (ทั้งสบายใจและผลตอบแทนดี)
แต่ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะหุ้นขาขึ้นพอดี
:lol:
การเปลี่ยนแปลง เริ่มต้นจากการยอมรับ
Boyadvance

โพสต์ที่ 3

ไม่น่าจะมี มั้งนะครับที่เก็บ bid กับ offer ไว้
น่าจะบันทึกไว้เฉพาะ volume ที่มีการ match เกิดขึ้น

โดยส่วนตัวเห็นว่า มันไม่มีประโยชน์ เมื่อหมดวันไปแล้วนะครับ

เทคนิคเคล ก็ใช้ได้ดี กับบางหุ้น เท่านั้นแหละครับ

จงเชื่อพื้นฐานของบริษํท แล้ว ใช้ เทคนิคเคลเป็นจังหวะ เข้าซื้อดีกว่า
ส่วนจังหวะขายนั้น แล้วแต่ ความสะดวกเลยครับ

ปล. ถ้า หุ้น อยู่ในช่วง ปลดปล่อยคุณค่าของมัน
indicator ตัวไหนที่บอกว่าเป็นช่วงซื้อหรือขายก็ผิดทุกตัวแหละครับ
END
ผู้ติดตาม: 1

Re: มีwebไหนหรือโปรแกรมอะไร ที่บอกข้อมูลย้อนหลังดังต่อไปนี้บ

โพสต์ที่ 4

กราฟระหว่างวันย้อนหลัง
กราฟย้อนหลัง Metastock ก็มีครับ มีต้องแต่ 1 นาที ยัน 1 ปี
ลองดูครับ
http://sys.110mb.com/stock/
http://inv4.asiaplus.co.th/aspapp/ms4j.php
ข้อมูล volume ที่มีการซื้อขายกันในวันนั้นๆ
โปรแกรมทางเทคนิคทุกตัวมีให้บริการหมดครับ
มีการตั้ง bid-offer ในวันนั้นๆ ย้อนหลัง
อันนี้มีเฉพาะระหว่างวันครับ แต่บางโปรแกรมก็มีให้บริการย้อนหลังนะครับ
โพสต์โพสต์