ขอความรู้เกี่ยวกับแนวโน้มอสังหาฯค่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
happy_rich
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอความรู้เกี่ยวกับแนวโน้มอสังหาฯค่ะ

โพสต์ที่ 1

ดูบทวิเคราะห์ของโบรก กับการเปิดตัวโครงการของอสังหาฯหลายบริษัท

Q4 นี้มีแนวโน้มว่าจะบันทึกกำไรดีใช่มั้ยคะ

แต่ก็มีหลายคนพูดว่า เริ่มจะเป็นฟองสบู่แล้ว ก็เลยกลัวกัน

ราคาหุ้นอสังหาฯตอนนี้ก็โดนเทขายกันเยอะเลย

ช่วงนี้ควรเข้าไปซื้อเก็บไว้มั้ยคะ  :?:
pb.u

โพสต์ที่ 2

มาปูเสื่อรออีกคนครับ

เท่าที่ดูๆหลายๆตัวน่าสนใจ โครงการใหม่ๆก็น่าจะดูดี (รึเปล่าหว่า)

กะเก็บแต่ยังไม่กล้าเหมือนกันครับ
chowbe76

โพสต์ที่ 3

คนที่พูดว่าจะเป็นฟองสบู่นี่ใช่นายบีโอทีหรือป่าวครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

เขาจะเน้นไปพวกตลาดบนน่ะครับ
ลงทุนเพื่อชีวิต
nut776

โพสต์ที่ 5

ใจผมว่ามีฟองมาหลายปีแล้วนะ
บ่นไว้ในกระทู่้ะ อะไรไม่รุ้จำไม่ได้
คิดเล่นๆคนไทยรายได้เฉลี่ยต่อหัวต่อคน 1แสนกว่า
ผมตีเพิ่มเปน3แสน สำหรับ คนกทม  ราคาคอนโด2ล้านอัพโดยเฉลี่ย
ทาวเฮาส์ สามถึงสี่ล้าน ยิ่งขายดียิ่ง
น่าสงสัยว่าเาเงินจากไหนมากันค
show me money.
nut776

โพสต์ที่ 6

ตั้งแต่คอนโดเกินล้านขายดีผมก็คิดมานานแล้ว

ลึกผมชื่อมีฟองแน่
แต่ประเด็นอยู่ที่เราจะหาประโยชน์จากสถานการณ์อย่างไรมากกว่า
show me money.
ภาพประจำตัวสมาชิก
tradtrae

โพสต์ที่ 7

ฟองสบู่หรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่ว่า ทั้งหมู่บ้านจัดสรร และ คอนโดมิเนียมผุดขึ้นเป็นว่าเล่น จากมาตรการเก็บภาษีที่ดินเปล่า มันมากจนถนนแถวบ้านเริ่มเละไปด้วยเศษดินเรี่ยราดถนน (น่าจะใช้มาตรการ ดร.โจ นะ ที่ให้ล้างล้อรถบรรทุกก่อนออกจากโครงการ)

ในเมื่อซัฟพลายมากขนาดนี้ ถ้าเกิดขายได้น้อยกว่า 50% ของซัฟพลาย เชื่อว่า เกิดวิกฤติฟองสบู่แตกรอบสองแหง๋ๆ
DragonV

โพสต์ที่ 8

ผมว่าเข้าไปดูแนวโน้มได้ในเว็บนี้นะคับ
http://www.reic.or.th/home/default.asp
pweera

Re: ขอความรู้เกี่ยวกับแนวโน้มอสังหาฯค่ะ

โพสต์ที่ 9

[quote="happy_rich"]ดูบทวิเคราะห์ของโบรก กับการเปิดตัวโครงการของอสังหาฯหลายบริษัท

Q4 นี้มีแนวโน้มว่าจะบันทึกกำไรดีใช่มั้ยคะ

แต่ก็มีหลายคนพูดว่า เริ่มจะเป็นฟองสบู่แล้ว ก็เลยกลัวกัน

ราคาหุ้นอสังหาฯตอนนี้ก็โดนเทขายกันเยอะเลย

ช่วงนี้ควรเข้าไปซื้อเก็บไว้มั้ยคะ
โพสต์โพสต์