ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
montkrua
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

ขอบคุณมากๆๆครับ ด้วยจิตคาราวะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณพี่ ck พี่หมอ พี่บู และทีมงานทุกท่านครับ
ผมมีวันนี้ได้ก็เพราะเวป Thaivi  :D  ขอบคุณเป็นอย่างสูงจริงๆครับ

แล้วก็ต้องขอบคุณล่วงหน้าถึงทีมงานใหม่ด้วยนะครับ  :bow:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
reiter

โพสต์ที่ 33

ขอขอบคุณพี่ ck สำหรับความเสียสละตลอดสิบปีที่ผ่านมาครับ
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
moonchild

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณมากๆครับ ไม่ได้รู้จักเว็บนี้ ตอนนี้อาจไม่ได้อยู่ในตลาดแล้วครับ :D
chootana

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณครับ
mik0o

โพสต์ที่ 36

ขอบคุณพี่ CK มากครับ
saichon

โพสต์ที่ 37

moonchild เขียน:ขอบคุณมากๆครับ ไม่ได้รู้จักเว็บนี้ ตอนนี้อาจไม่ได้อยู่ในตลาดแล้วครับ :D
ผมก็ด้วยอีกคนหนึ่งครับ
แม้วันนี้จะยังไม่บรรลุเป้าหมายในการลงทุนตามที่วางไว้
แต่ผมยังศรัทธาและมั่นใจว่าต้องมีวันนั้นแน่นอนครับ

ขอบคุณเว็บแห่งนี้และพี่ๆที่เสียสละ ทำเพื่อสังคมส่วนรวมทุกท่านอีกครั้งครับ
ขอให้สิ่งดีๆย้อนกลับไปที่พวกพี่ๆร้อยเท่าพันทวีครับ
:pray:
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
noooon010

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณพี่ฮาริมากๆนะครับผม (ผมติดใจชื่อนี้ซะแล้วล่ะครับพี่ครับ)

บุญรักษาครับ
:D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
luckyday

โพสต์ที่ 39

-ขอบคุณพี่ Eto - Hari  มากๆครับ :D
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 40

ขอบคุณ พี่เล็ก มากครับ

รู้จักผ่านทางเวป ไม่เคยเจอหน้ากัน ก็ยังรู้สึกเหมือนสนิทกันเลยนะครับ

ได้คุยกันผ่านทางเวป เหมือนได้ถูกชะตา ต้องกันเลยครับ

มีโอกาสคงได้เจอกันซักครั้ง

ขอบคุณมากมายที่ได้เสียสละช่วยเหลือเวปมาตลอด เหน็ดเหนื่อยจนไม่รู้ว่าจะ รู้ได้อย่างไรว่าเหนื่อยขนาดไหน

10 ปี ถ้าเป็นลูก ก็ขอบอกเลยว่า ความผูกพันธ์ ไม่ต่างกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Paul VI เมื่อ เสาร์ พ.ย. 13, 2010 12:13 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Nevercry.boy

โพสต์ที่ 41

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

แม้จะได้คุยกันช่วงไม่นานมานี้

ผมรู้สึกดีกับสิ่งที่ได้แลกเปลี่ยนและมุมมองของคุณ CK ครับผม
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
dome@perth

โพสต์ที่ 42

Me too, thank you very much.

Wishing you get richer richer and richer.
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
KGYF

โพสต์ที่ 43

เพิ่งเข้ามาไม่นาน  ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคน  ที่มีน้ำใจและเอื้อเฟื้อข้อมูลต่าง ๆ  มากมาย ซึ่งหาความมีน้ำใจแบบนี้ ไม่ได้จากที่ไหนในเวปอื่น ๆ   แอบอ่านความเห็นตลอด ไม่ค่อยได้แสดงความเห็น

จากไปด้วยดี ขอให้ สุขภาพแข็ง แรงไม่มี โรคภัยมาเบียดเบียนครับ   :lol:  :lol:
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
[v]

โพสต์ที่ 44

ขอบคุณมากๆครบที่ดูแลเว็บเป็นอย่างดี หากเคยมีเรื่องใดมีทำให้ลำบากใจ ต้องขออภัยด้วยนะครับ
Nevercry.boy

โพสต์ที่ 45

โอ๊ะ ผมก็เช่นเดียวกัน

หากมีเรื่องที่เคยทำให้ลำบากใจ ผมต้องขออภัยอย่างสูงเช่นเดียวกันครับคุณ CK
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
WEB

โพสต์ที่ 46

ขอขอบคุณพี่ CK ด้วยครับ
จะว่าไป ผมไม่ได้เจอพี่มา 4 ปีแล้วนะนี่
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
PERFECT LUCKY

โพสต์ที่ 47

ขอบคุณพี่เล็กมากๆเช่นกันครับ

ผลงานพี่เล็กกับThaiviนี่เรียกว่าเป็นระดับMaserPieceเลยทีเดียว

พี่เล็กพี่มนฯลฯที่ร่วมก่อตั้งเวปที่มีคุณค่าแห่งนี้กันมา

ช่วยให้หลายๆคนร่ำรวยมหาศาลกันไป

ขอให้พี่เล็ก"โชคดีสมบูรณ์แบบ"ในทุกๆเรื่องครับ :D
Miracle Happens Everyday !
"ปาฎิหารย์คือการเดินบนผืนดินและมีความสุขในทุกย่างก้าว" :)
MJ_family

โพสต์ที่ 48

ขอบคุณเช่นเดียวกันครับ ที่ได้ดูแล web นี้เป็นอย่างดี และให้ความรู้ผมมาตลอด แอบอ่านมาหลายปีแล้วครับ แต่เพิ่งมีโอกาสสมัครเป็นสมาชิกได้ไม่นาน

ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ จากความเสียสละที่มีมานาน
superboy

โพสต์ที่ 49

สิบปีนี้ มันเร็วเสียจริงๆ

ขอบคุณครับ
The Simple

ขอบคุณครับ

โพสต์ที่ 50

ขอบคุณครับ

บุญรักษา.... :D
chatchai

โพสต์ที่ 51

ผมคิดว่าเวบไซด์นี้ได้ทำประโยชน์ต่อสาธารณชนไม่มากก็น้อย  มีส่วนช่วยให้ความรู้  ความเข้าใจ  และเป็นแหล่งพบปะพูดคุยกันระหว่างนักลงทุนรายย่อย ในเรื่องการลงทุนเน้นคุณค่า

และมีส่วนช่วยให้การลงทุนแนวทางนี้เติบโตอย่างมากในช่วงระยะเวลาสิบปีมานี้

ผู้ร่วมก่อตั้งได้ทำคุณประโยชน์ต่อวงการการลงทุนของประเทศไม่มากก็น้อย

ยิ่งเป็นผู้ร่วมก่อตั้ง  และคอยเฝ้าดูแลด้วยแล้ว  ก็คิดได้ว่าทำคุณประโยชน์เป็นทวีคูณ

เวบของเราก็มีลมมรสุมใหญ่บ้าง  เล็กบ้างพัดผ่านมาเป็นระยะ  ก็ได้พี่ CK ที่เป็นเสาหลักในการแก้ไขปัญหา  ทำให้เวบของเราก็ผ่านลมมรสุมลูกต่างๆมาได้ดีพอสมควร

ถึงแม้พี่ CK จะวางมือจากการเป็น Web Master แล้วก็ตาม  อย่าลืมเข้ามาให้ความแนะนำดีๆต่อทีมงานชุดใหม่ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆสำหรับความหวังดีที่ผ่านๆมา
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
กระโจมไฟ

โพสต์ที่ 52

ขอบคุณครับสำหรับความเสียสละ และความทุ่มเทตลอดระยะเวลาอันยาวนาน
ขอให้ความดีที่ทำไว้ จงส่งผลให้คุณ CK และทีมงานทุกคนประสบความสำเร็จยิ่งๆขึ้นไปนะครับ
:bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:
sandoz

CK ขอบคุณมากครับ

โพสต์ที่ 53

ขอขอบคุณมากครับ สำหรับสิ่งดี ๆ ทุก ๆ สิ่ง ที่มีให้แก่ทุก ๆ ท่าน

ขอให้สุขภาพร่างกายและสุขภาพจิตใจ แข็งแรง สดชื่น แจ่มใส อยู่เสมอ นะครับ CK

SINCERELY
naris

โพสต์ที่ 54

10ปีที่ผ่านมา พี่ได้ทำหน้าที่ของพี่สมบูรณ์แบบแล้วครับ จากนี้ไปชื่อเวปของเราก็จะขึ้นชั้นเป็นองค์กรสาธารณะอย่างเต็มตัว
ขอบคุณ_มากๆครับ :bow:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Packky

โพสต์ที่ 55

ขอบคุณครับ

:)  :)  :)
topgun

โพสต์ที่ 56

:bow:  :bow:  :bow:
ขอบคุณครับ
ชีวิตต้องสู้ ถึงจะมีความหมาย และประสบความสำเร็จ
gozzip

โพสต์ที่ 57

ขอบคุณครับ
mildpink

โพสต์ที่ 58

ขอขอบคุณจากใจจริงค่ะ ที่นี่ให้ความรู้และสิ่งดีๆมากมาย
ขอบคุณสำหรับความเสียสละ และความทุ่มเทที่มีมาโดยตลอด ขอให้สิ่งดีๆกลับคืนสู่พี่เล็กและทีมงานค่ะ ขอมีความสุขมากๆนะคะ
Todo

โพสต์ที่ 59

ขอบคุณ และ อวยพร ให้ชีวิต และ ครอบครัว พี่ CK

ประสบแต่ความสำเร็จ และ ความสุข ครับ
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 60

ขอบคุณพี่เล็กสำหรับความเสียสละทุกอย่างที่ผ่านมาครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว