Asian ซื้อลงทุนได้ใหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Retired
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เห็นราคายังไม่แพง ผลประกอบการพอใช้ หรือว่ามีความเสี่ยงอะไรอยู่
ใครได้ปันผลหุ้นตัวนี้บ้างครับ เคลมคืนภาษีได้หรือเปล่า กี่ % ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj

โพสต์ที่ 2

ตอนแรก ผมสนใจ แต่ก็ไม่ได้ศึกษากับไม่ได้ติดตามเพราะเห็นว่า มี Warrant ด้วย
ยังไงให้ตรวจสอบข้อมูลให้ดีก่อนนะครับ
What do you mean.?
มือใหม่กั๊บ

โพสต์ที่ 3

ได้ครับ
มือใหม่กั๊บ

โพสต์ที่ 4

ได้ครับ ผมชอบผู้นำองค์กรเค้ามาก ขออนุญาต ไม่เล่านะครับ
stockms

โพสต์ที่ 5

ซื้อไว้เหมือนกันที่ 7.7 หวังรอปันผลครับ
ผู้สูงอายุ

โพสต์ที่ 6

ปีก่อนปันผล.87 ดูผลการดำเนินงานปีนี้น่าจะดีกว่าปีก่อน คิดดูว่ามันน่าซื้อหรือเปล่า?? :?: :idea:
Zero

โพสต์ที่ 7

ผมมีตัวนี้พอสมควร ปันผลดี
น่าซื้อลงทุน
โรงงานที่คลองเตยจะหมดสัญญาเช่ากับการท่าเรือปีนี้
ไม่รู้ได้ต่อสัญญารึเปล่า ถ้าไม่ได้ จะต้องเสียค่าย้ายโรงงาน
ไปมหาชัย อาจทำให้ต้องเสียคนงานด้วย

ธุรกิจนี้คิดว่าคู่แข่งไม่มาก เพราะเขาเน้นทำ ปลาทราย ซึ่งต้อง
แล่เป็น Butterfly ส่งญี่ปุ่น ต้องใช้คนมีฝีมือทำ

ราคาช่วงนี้ผมว่าสูงไปหน่อย ปันผลปีนี้ CNS คาด 0.68 ครับ
Retired

โพสต์ที่ 8

เรื่องโรงงานที่คลองเตย ผมอ่านใน 56/1 บอกว่าการท่าเรือ
อนุญาตให้เช่าต่อครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
ล็อคหัวข้อ