นักลงทุนรุ่นใหม่ มีวิสัยทัศน์อย่างไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
thitibodee
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: นักลงทุนรุ่นใหม่ มีวิสัยทัศน์อย่างไร

โพสต์ที่ 31

ขอบคุณฮาฟ
f.escape

Re: นักลงทุนรุ่นใหม่ มีวิสัยทัศน์อย่างไร

โพสต์ที่ 32

เมื่อคืนได้ดู Money Talk
leaderinshadow แอบชอบหลานเรานี่เอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
CHOOKY

โพสต์ที่ 33

ทั้งเมื่อคืน เมื่อเช้า อดูทั้ง 2 รอบเลย :(

up vdo ด้วยครับ รอดูอยุ่ครับ
"ค้นหาคุณค่าให้พบ แล้วซื้อหุ้นกิจการที่ดีนั้น ซึ่งมีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี และยังมีราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริง"
dantedragon007
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 34

ไม่มีการอัพขึ้น youtube บ้างหรือครับผมว่าสะดวกดีนะครับพี่ :B
leaderinshadow
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 35

:oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 36

รอพี่ๆมา upload ให้ครับ ^^
อยากดูเร็วๆจัง :D
เริ่มนับหนึ่ง...
thekiller
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

ที่บ้านไม่มีทรูเลยต้องคอยจากเว็บ ที่สงสัยมีอย่างเดียวคือ น้องเขา หาเงินมาอย่างไร(หากไม่ใช้มรดก) ตอนประถม มัธยม ซึ่งทำเงินเก็บถึง 1.5แสน :shock: เด็กสมัยใหม่ ควรเอาอย่างมาก

ส่วนเรื่องหุ้น ผ่านจุดนั้นมาแระเลยไม่สงสัยเท่าไหร่ อิอิ
AleAle

โพสต์ที่ 38

ยังไม่ได้ดูเลยแฮะ แต่คงต้องเก่งแน่เลย :D
คลายเครียด

โพสต์ที่ 39

f.escape เขียน:เมื่อคืนได้ดู Money Talk
leaderinshadow แอบชอบหลานเรานี่เอง
ฝากบอกญาติผู้ใหญ่ของหลานสาวด้วย
หนุ่มคนนี้ปัจจัยพื้นฐานดีครับ

:B :B :B :B :B :B

ตกลงว่า คุณwhen you love someone จะอัพโหลดขึ้นยูทุบให้นะครับ

ใครที่สนใจอยากจะชม เดี๋ยวผมจะตัดแปะลิงค์ให้
น่าจะภายในอาทิตย์นี้ครับ
mangmoom

โพสต์ที่ 40

ตั้งใจ ตั้งตารอครับ
ขอบคุณครับ
nut776

โพสต์ที่ 41

canuseeme เขียน:ด้วนความเคารพครับ

สงสัยมานานแล้ว

vsop

นี่กำหนดจากใคร เงื่อนไขคืออะไรครับ

แบบที่ผมเข้าใจก็คือ
1.คนเล่น ตามหลักสถิติ technic
2.คนเล่นตาม ลักษณะของบริษัทนั้นๆ VI

ซึ่งจริงๆแล้วทั้ง สองแนว ก็มี ย่อยๆ กันออกไป

แต่หลักทั้ง 2 นั้นต่างกันมาก คือกลุ่มนึง มองอดีต ตัว เลข ความน่าจะเป็น คาดการณ์ราคาที่จะเกิดขึ้นในอนาคต จากราคาในอดีต

อีกกลุ่ม คาดการณ์ ราคาปัจจุบัน จากข้อมูลของบริษัท(ทั้งในอดีตหรืออนาคตแล้วแต่ สำนักย่อย)

แต่มาติดตรง vsop นี่ละครับ ที่ผม ยัง ไม่เก็ท

หรือจะมีนักลงทุนเซียนซักคนให้ผมไปตามศึกาาแนวนี้บ้างมั้ยครับ

ด้วยความไม่เคารพครับ
vsop คือ บรั่นดีไทย ครับ

ขำๆ อย่าคิดมากคับ
show me money.
sangjun

โพสต์ที่ 42

รอดูจาก up load ค่ะ ไม่มีจานแดง
ขอบคุณค่ะ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 43

เลขาประจำชีวิตของคุณ when you love someone
ได้ช่วยอัพโหลดขึ้นยูทุบให้แล้วครับ

ใครที่สนใจ คลิ๊กดูได้จากลิงค์ครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 25537.html

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
sorawut
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 44

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:ผมจะเอา dvd ให้พี่ sorawut uplink ให้อีกทีนะครับ
ไม่นานครับ กำลังให้ทำครับ
เรียบร้อยแล้วครับ :lol: :lol: :lol:
http://blip.tv/file/4529687
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
SW27

โพสต์ที่ 45

ขอบคุณครับ :P
ความดี สามารถส่งต่อกันได้