หัวหน้าฝ่ายจากบล.ต่างๆที่ออกทีวีแล้ววิเคราะห์หุ้นต้องมีใบอนุ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
phatkrub
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หัวหน้าฝ่ายจากบล.ต่างๆที่ออกทีวีแล้ววิเคราะห์หุ้นต้องมีใบอนุ

โพสต์ที่ 1

ถ้าเป็นหัวหน้าฝ่ายวิเคราะห์ผมเดาว่าคงจะสอบ CISA ผ่านแล้วทุกคน ใช่หรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นหัวหน้าฝ่ายกลยุทธ์ อันนี้ไม่แน่ใจ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

และตามกฏหมายแล้วถ้าไม่ผ่านการสอบแล้วสามารถวิเคราะห์หุ้นออกทีวีได้หรือไม่ครับ
ยินดีเป็นเพื่อนกับทุกคนนะครับ มีอะไร PM มาคุยได้ครับ
kaito-kid

Re: หัวหน้าฝ่ายจากบล.ต่างๆที่ออกทีวีแล้ววิเคราะห์หุ้นต้องมีใ

โพสต์ที่ 2

" ถ้าเข้าใจไม่ผิด " คิดว่าคงมี ใบอนุญาต CISA หรือ CFA

เพราะการวิเคราะห์ออกสื่อ เป็นการติดต่อผู้ลงทุนรูปแบบหนึ่ง จำเป็นต้องมี

ใบอนุญาต

:D :D
kaito-kid

Re: หัวหน้าฝ่ายจากบล.ต่างๆที่ออกทีวีแล้ววิเคราะห์หุ้นต้องมีใ

โพสต์ที่ 3

หัวหน้า ฝ่ายกลยุทธ์ ก็น่าจะมี

CISA หรือ CFA ครับ

:) :) :)
โพสต์โพสต์