สอบถามเรื่องการเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
soetheby
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องการเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่าการเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์ จำเป็นต้องใช้ สลิปเงินเดือน ด้วยรึเปล่าคับ? เพราะปกติผมไม่ได้ทำงานประจำที่บริษัท

ผมเข้าใจว่าถ้าเราไม่ได้ใช้ Margin น่าจะไม่ต้องใช้ สลิปเงินเดือน

ขอบคุณคับ :)
kosol

Re: สอบถามเรื่องการเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์

โพสต์ที่ 2

ตอนผมเปิดไม่ได้ใช้ครับใช้ ๆ แต่ statement ย้อนหลัง 3 เดือน
*ถ้าตลาดหุ้นต้องปิดอย่างน้อย 5 ปี แล้วเรายังต้องการซื้อหุ้นบริษัทนั้นอยู่ แสดงว่าเราเข้าใจในธุรกิจนั้นดีแล้ว*
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

Re: สอบถามเรื่องการเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์

โพสต์ที่ 3

ใช้ statement ย้อนหลังครับ แล้วถ้าไม่แน่ใจ ลองโทรไปหาโบรก ที่สนใจได้เลยครับ
soetheby

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากๆคับ :D
NoiSNC

โพสต์ที่ 5

ถ้าเปิดบัญชี Cash Balance ก็ไม่ต้องใช้เอกสารการเงินอะไรนะครับ เพราะอำนาจซื้ออยู่ที่เงินสดที่เราใส่เข้าไป :)
SNC ท้ายชื่อผม มาจาก Speed Net Club ร้านอินเตอร์เน็ตที่ผมเคยเปิดครับ ^ ^ (ไม่ใช่ชื่อหุ้นนะ แหะๆ)

อนุญาต ... โอกาส ... สังเกต = [อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยถูกต้อง] :)
isaranew

โพสต์ที่ 6

สลิปเงินเดือน ด้วยรึเปล่าคับ? ตอบ..ไม่ต้องใช้ครับถ้าคุณมีเงินสด 1.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 2.สำเนาบัญชีที่คุณจะใช้ลงทุน(หน้าที่แสดงเลขที่ บช) 3.สำเนาทะบียนบ้าน.........................แล้วส่งเอกสารพร้อมใบสมัคร(ของแต่ละโบรก)หาข้อมูลโบรกได้ทีhttp://www.settrade.com แค่นี้ก็เรียบร้อย :D :D :D
โพสต์โพสต์