โบรกเกอร์ที่สามารถโอนเข้า-ออกบัญชีผ่าน internet เป็นไงบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Gaiz
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โบรกเกอร์ที่สามารถโอนเข้า-ออกบัญชีผ่าน internet เป็นไงบ้าง

โพสต์ที่ 1

มีใครใช้บัญชี Cash balance (internet) ของหลักทรัพย์กสิกรไทย หรือ หลักทรัพย์ไทยพาณิชย์
แล้วโอนเงินเข้าออกพอร์ตผ่าน internet banking ของธนาคารบ้างครับ อยากทราบว่า

- เมื่อโอนเข้า พอไปเปิดดูพอร์ตจะเห็นเงินเข้าทันทีเลยหรือเปล่าครับ
- เมื่อขายหุ้น โอนเงินออก สามารถเอาไปซื้อกองทุนของธนาคารผ่าน internet banking เลยได้ไหมครับ

ปล. ผมไม่อยากตัดเงินแบบบัญชี ATS หรือโอนเงินแล้วต้องมานั่งกรอกข้อมูลที่โอนไป
ตรงนี้เราโอนเองเห็นเองดูแล้วสบายใจกว่า แล้วสะดวกกว่า นั่งหน้าคอมแล้วจัดการได้เลย
I am a programmer
Vagabondz

Re: โบรกเกอร์ที่สามารถโอนเข้า-ออกบัญชีผ่าน internet เป็นไงบ้

โพสต์ที่ 2

ผมใช้ของ ธนชาติ ครับ ใช้ระบบ e-payment
ถ้าโอนเข้าจะโชว์ในระบบทันทีเลยครับสะดวกมาก ไม่ต้องแฟกซ์ แล้วรอแล้ว
แต่ไม่รู้ของที่อื่นนะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
TBJTBT

Re: โบรกเกอร์ที่สามารถโอนเข้า-ออกบัญชีผ่าน internet เป็นไงบ้

โพสต์ที่ 3

ผมใช้ของกิมเอ็งครับ
โอนในเว็บกิมเอ็งเลย ผ่านบัญชีของ BBL

สะดวกดีครับ เงินเข้าพอร์ตทันทีเลย
แต่มาร์บอกไว้ว่าให้โอนเวลาทำการ
เผื่อมีปัญหาจะได้แก้ไขให้ครับ

เท่าที่โอนมาไม่ต่ำกว่าสิบครั้งก็ยังไม่พบปัญหาครับ
ถ้าครั้งไหนจะโอนเงินจำนวนมากๆ
ผมจะทดสอบด้วยการโอนไปแค่ 1 หมื่นก่อน
ถ้ารายการ complete จึงค่อยโอนยอดใหญ่ตามเข้าไป
catty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ใช้ scb ค่ะ โอนเงินสดเข้าบัญชีตัวเองก่อน หลังจากนั้นก็โอนเข้าบัญชีซื้อขายค่ะ โอนเวลาทำการน่ะบัญชีซื้อขายน่ะค่ะ โอนปุบ ก็เห็นปั๊ป แต่ตอนขายนี่ไม่แน่ใจว่าเอาออกมาซื้อกองทุนต่อได้รึป่าวน่ะค่ะ :wink: :wink: :wink:

...................................................................................................................................

Let it be, It shall pass.
Let it be, It shall pass..

catty
prakobnai

โพสต์ที่ 5

ผมใช้ของกิมเอ็งครับ โอนเข้า(เวลาทำการ)ก็สามารถซื้อได้เลย
แต่ตอนขายแล้วก็ยังไม่สามารถถอนเงินได้ทันทีนะครับ(ไม่แน่ใจว่าต้องรอกี่วันหลังจากขาย ถึงจถอนได้ ) ในบัญชีจะบอกอยู่ว่าเราสามารถถอนได้เท่าไร
Gaiz

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณทุกความเห็นมากเลยครับ ^^
ผมกำลังคิดที่จะเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์เพิ่มอีกที่ ที่ใช้อยู่แต่ก่อนไม่มีขั้นต่ำ พอปรับก็เลยมาดูเปรียบเทียบใหม่
เคยไปงานเกี่ยวกับการลงทุนสักงาน เจ้าหน้าที่กสิกรไทย บอกว่า โอนได้เลย ก็ดูสะดวกดี
คนรอบๆตัวก็ใช้ SCB Easy Net ดูแล้วสะดวกดี ทำหน้าตาใช้งานดูใช้งานง่าย
ของคุณ catty ถ้าโอนจากเงินจากพอร์ตเข้าบัญชี แล้วเงินในบัญชีปรับเลย คงซื้อได้นะครับ
ส่วน KimEng ก็สะดวกตรงที่มีสาขาอยู่ตึกเดียวกัน วันก่อนเจ้าหน้าที่ลงมาเอาเอกสารเองถึง office เลยครับ :)
I am a programmer
โพสต์โพสต์