พรปีใหม่จาก ดร.ไพบูลย์และรายการ Money Talk ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
noooon010
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: พรปีใหม่จาก ดร.ไพบูลย์และรายการ Money Talk ครับ

โพสต์ที่ 61

กราบขอบคุณอาจารย์ทั้ง 4 ท่านนะครับผม
ขอให้ money talk อยู่คู่กับนักลงทุนไทยตลอดไปครับ ^^
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Re: พรปีใหม่จาก ดร.ไพบูลย์และรายการ Money Talk ครับ

โพสต์ที่ 62

ขอให้อาจารย์ทั้งสี่ท่านและครอบครัวมีความสุขมากๆ มีสุขภาพแข็งแรง
และสมหวังในทุกๆเรื่องครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
Benzkrub

โพสต์ที่ 63

ส. สวัสดี ปีใหม่ ในปีเถาะ
ค. แคล้วเคราะห์ รอดภัย มีสุขสม
ส. สิ่งใด ปรารถนา ได้ชื่นชม

ส่งความสุข ให้รื่นรมย์ ตลอดปี.
ภาพประจำตัวสมาชิก
vi_tal signs

โพสต์ที่ 64

ขอให้อาจารย์และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเว็บ

มีความสุขกายและสุขใจถ้วนๆหน้านะครับ :oops:
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
iluckyhappy
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 65

ขอบคุณอาจารย์ ทั้ง 4 ท่าน และ ทีมงาน maney talk ทุกคน
รวมถึงทีมงาน Thaivi ทุกท่านด้วย และเพื่อน ๆ สมาชิก Thaivi (ยินดีที่ไม่รู้จัก) :D
:pray: :pray: :pray: :pray:
ขอให้อำนาจคุณพระศรีรัตนไตร สิ่งศักดิ์สิทธ์ ปกปักษ์ คุ้มครอง
ให้ทุกท่านและครอบครัว มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยความสุข
ร่ำรวยเงินทอง ร่ำรวยมิตรไมตรี

สวัสดีปีใหม่ 2554 (ปีของกระต่ายทอง)
0N0111

โพสต์ที่ 66

ขอให้ทุกท่านมีความสุขบ่อยๆ ง่าย ๆ และ ถี่ๆขึ้นครับ
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
boat37564

โพสต์ที่ 67

ขอบคุณครับ
กรอนเพราะมากๆๆครับ
.......ทำยังไงได้ก็ไม่ได้เกิดมาบนกองทอง........
เด็กใหม่ไฟแรง

โพสต์ที่ 68

ในทีมงาน มันนี่ทอล์ค
คนเข้ากลอนเก่งสุด ประเภทสดๆได้เลย คือ อ.เสน่ห์
รองลงไปเป็น อ.ถาวร
ส่วน ดร.นิเวศน์ เขียนบทความเก่ง หากให้เขียน ต้องลบทิ้งทุกที
ดร.ไพบูลย์ พูดได้อย่างเดียว และเขียนบทความที่เป็นวิชาการมากๆ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
leaderinshadow
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 69

สวัสดีปีใหม่ครับ

ขอให้อาจารย์ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง โดยเฉพาะอาจารย์นิเวศน์ ขอให้หายปวดหลัง
และหายจากโรคกลัวหมอ เร็วๆนะครับ

ขอให้ Rating money talk ของอาจารย์ไพบูลย์ พุ่งทำ New high
และขอให้รายการออกอากาศไปอีกหลายๆปี

สุดท้ายขอให้ลูกศิษย์ ที่อาจารย์สอนสั่งทั้งหลาย กลายเป็นคนที่ประสบผลสำเร็จ และเป็นคนดีของสังคม
ตามที่อาจารย์หวังไว้นะครับ
^^
earthcu

โพสต์ที่ 70

กราบสวัสดีปีใหม่ท่านอาจารย์ทั้งสี่ครับ

ขอขอบคุณอาจารย์ทุกท่านครับ สำหรับความรู้ที่ได้มอบให้กับนักลงทุนไทยครับ และขอให้รายการ Money talk อยู่คู่กับสังคมไทยไปอีกนานครับ และขอขอบคุณทีมงาน Money talk, Thaivi ทุกท่านครับสำหรับความเสียสละ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
Visute

โพสต์ที่ 71

สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้อาจารย์ทุกท่าน มีความสุขตลอดปีใหม่ และ ปีต่อๆ ไปนะครับ
ขอให้รายการ Money talk อยู่คู่เมืองไทยให้ความรู้แก่ผู้สนใจอีกนานแสนนานนะครับ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
superboy

โพสต์ที่ 72

เข้ามารับพรจากอาจารย์ครับ

แล้วจะพยายามเอาไปปฎิบัติ ครับ

ขอให้อาจารย์ทุกท่าน อายุยืนเป็นเสาหลักของลูกศิษย์ตลอดไปครับ
อย่าหลุดแนวที่ตัวเองถนัด สู้สู้
DeepTVI

โพสต์ที่ 73

สวัสดีปีใหม่ท่านอาจารย์ และทีมงานmoney talk ครับ
ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง ตลอดปี2554 และปีต่อๆไป
ขอให้รายการดีๆอยู่ไปอีกนานแสนนานครับ
OnlyRead

โพสต์ที่ 74

ขอบคุณ อาจารย์ทุกท่าน และสวัสดีปีใหม่ทุกๆคนด้วยครับ
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 75

กราบสวัสดีปีใหม่อาจารย์ทั้ง 4 ท่านด้วยครับ
ขอให้อาจารย์ทุกท่านสุขภาพร่างกายและพอร์ตแข็งแรง
และเป็นกำลังหลักในการเผยแพร่แนวคิดการลงทุนเน้นคุณค่าในประเทศไทย ซึ่งได้ช่วยชีวิตทางการเงินของผู้คนมากมายในประเทศนี้ครับ

สวัสดีปี 54 กัเพื่อนๆสมาชิกไทยวีไอทุกท่านด้วยครับ ทั้งพี่ครรชิต พี่ปรัชญา ลุงขวด พี่พี พี่กาละมัง พี่นัน พี่เพื่อน พี่ lychee พี่หมอมานพ พี่แจ็ค พี่นริศ พี่หมอสามัญชน พี่หมอมุข พี่ฉัตรชัย พี่เวป พี่มน พี่วิบูลย์ พี่เล็กซีเค เฮียคลายเครียด น้องๆ ทุกท่าน สุขภาพทางการเงิน ทางร่างกาย ขอให้เกิดขึ้นกับทุกท่านครับ

:D :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
SupachaiZ594

โพสต์ที่ 76

ขอกราบขอบพระคุณอาจารย์ทั้ง 4 ท่านครับ
และขอให้ money talk อยู่คู่กับนักลงทุนไทยไปนานเท่านานครับ
smawin

โพสต์ที่ 77

สวัสดีปีใหม่ท่านอาจารย์ทั้งสี่ท่านครับ
ขอให้อาจารย์ทั้งสี่ท่านและครอบครัวมีความสุขมากๆ ตลอดปี และตลอดไปครับ
Nek

โพสต์ที่ 78

มาขอรับพรปีใหม่ และขอคุณพระศรีรัตนตรัยบันดาลอาจารย์ทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรง
และให้ความรู้แก่พวกเราตลอดไปครับ
nephilim

โพสต์ที่ 79

มารับพร และอวยพรขอให้รายการ Money Talk อยู่คู่นักลงทุน อจ. ทุกคนสุขภาพแข็งแรงตลอดไป
keroke

โพสต์ที่ 80

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ท่านอาจารย์ทั้ง 4 ท่าน กูรู แห่งการลงทุน

สุขภาพแข็งแรง สุขกาย สบายใจ ตลอดไปนะคะ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำ ทุกแนวความคิด ทุกความเสียสละ ของแต่ละท่าน และสีสรรที่มอบให้

ศิษย์น้อยขอคารวะค่ะ
natprd1

โพสต์ที่ 81

ขอบคุณมากครับอาจารย์
ปีใหม่กระต่ายทองนี้ขอให้พอร์ตโต กระโดดเหมือนกระต่ายทุกคนครับ
AS A Man Think , He is.
โว้กว้าก

โพสต์ที่ 82

ขอบพระคุณอาจารย์ทั้ง 4 ท่านครับ
และขอให้ money talk อยู่คู่กับนักลงทุนไทยไปตลอดนะครับ