แดงทั้งกระดานแต่มีหุ้นบางส่วนเขียว เขาอ่านกันว่ายังไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
aroonsawat
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แดงทั้งกระดานแต่มีหุ้นบางส่วนเขียว เขาอ่านกันว่ายังไงครับ

โพสต์ที่ 1

แปลว่าหุ้นพวกนั้นดีหรือเปล่าครับ
KriangL
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: แดงทั้งกระดานแต่มีหุ้นบางส่วนเขียว เขาอ่านกันว่ายังไงครั

โพสต์ที่ 2

แปลว่าอีกไม่กี่วันจะแดงครับ :lol: :lol: :lol: คนขายหุ้นตัวที่ลงๆมากระจุกอยู่หุ้นพวกนั้นมากเป็นพิเศษ พอตลาดบรรยากาศดีขึ้นเดี๋ยวก็โดนเทขายออกมาเองครับ
o-bo-ja-ma

Re: แดงทั้งกระดานแต่มีหุ้นบางส่วนเขียว เขาอ่านกันว่ายังไงครั

โพสต์ที่ 3

ดีไม่ดีระยะสั้นบอกม่ายล่ายครับพี่ ดูกันยาว ๆ
googgai

โพสต์ที่ 4

หุ้นบางตัวเขียวเพราะว่าเป็นหุ้นที่สภาพคล่องน้อยนะครับ คือคนขายน้อย คนซื้อน้อย เล่นกันอยู่ในกลุ่ม เป็นหุ้นที่ไม่หวือหวา ส่วนใหญ่ซื้อแล้วไม่ค่อยจะขาย คนก็เลยรอเก็บกัน :o
chowbe76

โพสต์ที่ 5

aroonsawat เขียน:แปลว่าหุ้นพวกนั้นดีหรือเปล่าครับ
แปลว่า
หุ้นพวกนั้นขึ้นครับ โดยที่ส่วนใหญ่ลง
:mrgreen:
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul Octopus

โพสต์ที่ 6

ดูดีๆครับ ของผมก็มี จริงๆ มันดิ่งเหวนำไปก่อนตั้งหลายวันแล้วครับ :'O เขียวแค่นั้นมันยังอยู่ในเหวอยู่เลย
มือเก่าหัดขับ

โพสต์ที่ 7

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน หลังจากห่างหายไปนาน
หุ้นส่วนใหญ่แดง แต่หุ้นบางตัวเขียว แสดงว่าหุ้นบางตัวนั้น "ขึ้น" ครับ
ส่วนดีหรือไม่นั้น คงบอกได้ยากในระยะสั้น
ต้องดูกันยาวๆ ส่วนมากจะต้องดูหลังฝุ่นตลบไปนานครับ
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ราคาหุ้นเป็นแค่กลไกระหว่างคนซื้อกับคนขาย
ผมก็เลยไม่คิดว่าจะต้องไปแปลความหมายอะไร

เพราะสำหรับผมแล้ว ความสามารถในการทำกำไร
และหาเงินสดของบริษัท คือของจริงครับ :) ...
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
boat37564

โพสต์ที่ 9

แค่ราคาหุ้นวันเดียวมันไม่สามรถบอกอะไรได้หรอกครับ
.......ทำยังไงได้ก็ไม่ได้เกิดมาบนกองทอง........
โพสต์โพสต์