ถึงเวลาพิสูจน์ mos แล้วครับว่ามีกันมากแค่ไหน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
untrataro25
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ถึงเวลาพิสูจน์ mos แล้วครับว่ามีกันมากแค่ไหน

โพสต์ที่ 31

ตอนนี้ตัวที่ถืออยู่เฉย เฉย แล้วครับ เพราะกรำศึก ผ่านมรสุมกันมาเยอะ
แต่สุดท้ายก็ยังเหลือเต็มปอด ไม่ขายออกเลยซักหุ้นเดียวครับ :lol: :lol:
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
chowbe76

Re: ถึงเวลาพิสูจน์ mos แล้วครับว่ามีกันมากแค่ไหน

โพสต์ที่ 32

ซื้อเพิ่มแล้วครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
Warantact

โพสต์ที่ 33

T-T ซื้อรายกันอ่า ผมยังหาอยู่เลย ตัวที่ตกๆลงมาก็ MOS ยังไม่พอ
หรือว่า50%จะเป็นการขอมากไป
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul Octopus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 34

ช่วงเวลาที่หุ้นตกแรงๆหรือขึ้นแรงๆเป็นเวลาที่จำนวนหุ้นใน Port ผมเพิ่มมากขึ้นเสมอ
ผมละชอบจริงๆแบบนี้ :mrgreen:

ไอ้ประเภท Side-way up up down down มันน่าเบื่อครับ ต้องรอเงินปันผลบ้าง เงินเดือนออกบ้าง เฮ้อไม่ทันใจวัยรุ่น (รุ่น baby boom) :lovl:
jo7393

โพสต์ที่ 35

ยังหาตัวเข้าไม่ได้เลยครับ :wall: :wall:
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
jom

โพสต์ที่ 36

ซื้อแล้วซื้ออีกก็ยังลงอีกหุ้นต่ำได้ผลตอบแทนเยอะๆดีเมื่อเทียบกับราคาหุ้นแต่เงินเหลือจะพอตอนที่มันลงไปต่ำกว่านี้หรือป่าวไม่รู้วิกฤษคราวก่อนก็ซื้อแต่พอลงไปต่ำๆเงินก็เหลือน้อยไปด้วยเวลากำไรก็เลยไม่มาก....
ซุนเซ็ก

โพสต์ที่ 37

ราคาลงหุ้นแค่ 2-3 วัน ไม่อาจทำให้ความคิดเปลี่ยนได้หรอกครับ
ถ้าความคิดเปลี่ยนด้วยเหตุผลแค่นี้ เลิกวิเคราะห์บริษัท, แทงหุ้นไปเลยแล้วกัน

ส่วนตัว MOS เยอะๆ เวลาตลาด Panic อาจจะลงเยอะกว่าหุ้นปั่นก็ได้
อันนี้ เกรแฮม ก็ไม่ได้รับประกันว่าจะลงน้อยกว่าตัวที่ MOS น้อยนะครับ
เพียงแต่ MOS เยอะๆ จะทำให้เรามีกำไรเยอะกว่าและปลอดภัยกว่า ตัวที่ MOS น้อย
ผมเข้าใจอย่างนี้นะ :D ถูกผิดขออภัย
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
Packky

โพสต์ที่ 38

charnengi เขียน:เริ่มมันละ 55

คิดเหมือนผมเลย 555

จะจัดให้อย่างสาสมใจเลยทีเดียว

:twisted: :twisted: :twisted:
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 39

[v] เขียน:ใครทึ่ซื้อหุ้นช่วงม.ค.ผมว่าmos ต่ำทุกตัว เพราะราคาที่ไดัมองที่1,200ทั้งนั้น
เห็นด้วยกับหุ้นบางตัวครับ
ลงทุนเพื่อชีวิต
Stock lover

โพสต์ที่ 40

MOS คืออะไรครับ
ชอบศึกษาหุ้นเชิงวิชาการมาก
jo7393

โพสต์ที่ 41

mos คือ ส่วนเผื่อความปลอดภัยครับ
แต่ mos ที่ผมชอบคือ mos burger ของคุณ วรันศ์ บัฟเฟต ครับ อร่อยกว่า ของแมคอีก :B :B
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
Jocko

โพสต์ที่ 42

murder_doll เขียน:
yosada เขียน:เอิ๊กๆๆเข้ามาฮาาา

ตอนนี้ลงเท่าไหร่ก็ไม่เจ็บๆๆๆ

เพราะเป็น"บ้าน"ไปแล้ววววว :D :D :D :D :D
:cool:
ดีใจด้วยครับ ^^
"Look at market fluctuations as your friend rather than your enemy; profit from folly rather than participate in it."
Warren E. Buffett