หาสถานที่สำหรับTVI meeting ครั้งที่สอง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

จัดmeeting แบบไหนดี

ร้านอาหารธรรมดา
4
17%
เหมาห้องแล้วจัดแบบBuffet
20
83%

โหวตทั้งหมด: 24

Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

หาสถานที่สำหรับTVI meeting ครั้งที่สอง

โพสต์ที่ 31

yoyo ครับ ขอยืมไป XE ได้หรือเปล่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

WARREN BUFFETT WAY

BY ROBERT G. HAGSTROM, JR.

ภาษาไทย โดย ภัชราพร ช้างแก้ว

สำนักพิมพ์ ผู้จัดการ

หาซื้อได้ที่ นี่ครับ ผมไปสอยมาแล้วครับ ทีเดียว 5 เล่มเลย

http://bobby2books.hypermart.net/stock3.html
Jeng

โพสต์ที่ 33

หมอ kotaro อยู่บนเกาะไม่ใชหรือ ไปสอยมาจากไหนครับ แล้วทำไมต้อง 5 เล่มด้วย
kotaro not login

โพสต์ที่ 34

อ๋อ พี่เจ๋งลองเข้าำไปที่ผม link ให้ข้างบนครับ เป็นร้านหนังสือ Bobly ครับ ผมสั่งทาง internet ให้เขาส่งมาให้ครับ
ที่สั่ง 5 เล่มคือสั่งเล่มอื่นมาด้วยครับ จะได้เสียค่าส่งน้อยหน่อยครับ 1 ในนั้นก็มี Warren Buffet Way ครับ

เป็นฉบับแปลไทยเป็นแบบ x-rox นะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 35

เออดี เดี๋ยวสั่งมั่ง จะได้ไม่ต้องไปเดินหา :D
Mon money

โพสต์ที่ 36

ไม่ใช่ดัดจริตให้อ่านแต่ภาษาอังกฤษนะครับ แต่ผมอ่านภาคไทยแล้วเวียนหัวมากเลยครับ คนแปลไม่ใช่นักลงทุนและไม่ใช่นักธุรกิจแปลอย่างไงก็ไม่เข้าเนื้อ อ่านต้นฉบับยอดสุดแล้วครับ แต่ต้องอดทนหน่อยเท่านั้นเอง
Jeng

โพสต์ที่ 37

คุณมน พูดก็มีเหตุผลนะครับ

เพราะว่าผมอ่านภาษาอังกฤษนี่แหละ นึกไม่ถึง พออ่านรอบที่สาม ถึงจะเข้าใจ ขนาดเนื้อหาเขาเขียนซ้ำไป ซ้ำมา เพื่อให้เข้าใจอยู่แล้วนะ แต่พออ่านภาษาอังกฤษ เราต้องตั้งใจเป็นพิเศษ กลายเป็นว่า ซาบซึ้งไปเลย

ผมก็ดัด ด้วยคน
ripper
Verified User

โพสต์ที่ 38

....เอาก็เอาพี่ jeng..อังกฤษก็อังกฤษ...อีกกี่ปีผมจะอ่านจบเนี่ย :oops: