ลงทุนซื้อที่ดินในฝัน/ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

บทความต่างๆ ที่ตีพิมพ์ใน ThaiVI คุณสามารถแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพื่อการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
dantedragon007
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: ลงทุนซื้อที่ดินในฝัน/ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

โพสต์ที่ 31

ซื้อที่ดินในฝัน=ซื้อหุ้นในฝัน=หายนะ ใช่ป่ะครับ :?:

กระทู้ที่ผมโพสไม่ดีเองขออภัยที่ทำให้ต้องเสียเวลาลบนะครับ :bow:
ภาพประจำตัวสมาชิก
splek
ผู้ติดตาม: 0

Re: ลงทุนซื้อที่ดินในฝัน/ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณมากครับ
BIG87
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณครับที่นำประสพการ์ณมาเล่าเพื่อไม่ให้ผู้อื่นได้ผิดซ้ำสอง

หรือต้องจ่ายเงินซื้อประสพการ์ณนี้ด้วยตัวเอง :idea:
indy_sure

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณครับ
masterlek

โพสต์ที่ 35

เหมือนตัวผมเองเลย ซื้อที่100วา ราคา5แสน ปี30กว่า ตอนนี้ถ้าขายไม่รู้จะได้ถึง3แสนหรือเปล่า จำจนตาย
แล้วเราจะเติบโต เป็นไม้ใหญ่ให้พึ่งพิง
Oatws
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 36

ขอบคุณครับ คุณ little wing สำหรับ บทความของ ดร.
Where there's a will there's a way.
naris

โพสต์ที่ 37

ผมว่าซื้อหุ้นหรือซื้อที่ก็เหมือนกันครับ :mrgreen: อาจารย์คงยกตัวอย่างเพื่อที่จะสอนพวกเราว่า "เราควรทำในสิ่งที่ตนเองรู้" อย่าไปเพ้อฝันกับอนาคตที่สวยหรูเกินไป มองมูลค่าทรัพย์สินนั้นให้ออก และซื้อด้วยราคาที่มีMOSครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Worapot

โพสต์ที่ 38

อย่าลืมว่า ถึงจะมีเงิน แต่ก็ซื้อเพื่อนบ้าน ไม่ได้หรอกครับ
catty

โพสต์ที่ 39

ขอบคุณค่ะ

น้องก็มีประสบการณ์ซื้อที่ เพื่อสร้างบ้านในฝันค่ะ(100 ตร.ม.) อยู่ในชุมชนเจ้าของที่แบ่งขายเป็นล็อก เยื้องไปไม่เกินหนึ่งกิโลเป็นวัด ซื้อไว้เมื่อสองปีกอ่น ครั้งล่าสุดที่แวะไปดู ปรากฏว่า ที่ข้างๆๆเรากะข้างหลังเราเค้าปลูกยูคา ทั้งผืนเลย ตอนนี้ถ้าจะขายยังไม่รู้เลยค่ะว่าจะได้ราคารึป่าว :wall: :wall: :wall: :wall:

...................................................................................................................................

Let it be, It shall pass.
Let it be, It shall pass..

catty