Company Visit DCC วันที่ 16 กพ. ค่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
JN_5480
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: Company Visit DCC วันที่ 16 กพ. ค่ะ

โพสต์ที่ 31

จอง 1 ที่ด้วยครับ
MarcoPolo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: Company Visit DCC วันที่ 16 กพ. ค่ะ

โพสต์ที่ 32

ขอ 1 ที่ครับ
porpiangrich
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

จอง 1 ที่ ครับ
tankhun

โพสต์ที่ 34

1 ทีื่ครับ
เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง
dekwat

โพสต์ที่ 35

2 ที่ครับ
marine

โพสต์ที่ 36

ขอ 1 ที่ ขอบคุณค่ะ
jitakung

โพสต์ที่ 37

บริษัทนี้เป็นลูกค้า บริษัทผม เคยไปบ่อยครับ แนะนำนั่ง MRT ลงสถาณี สุทธิสารครับ ถ้าจำไม่ผิดออกประตู 1 ครับ เพราะคุ้น ๆ ว่าที่จอดในบริษัทไม่เยอะเท่าไร
napatalk

โพสต์ที่ 38

จอง 2 ที่ยังทันไหมคะ
kiri
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 39

เรียนทุกท่านที่จะไป visit ด้วยกัน
เมื่อวันอาทิตย์ก่อนในการประชุม Moderatorได้หารือกันว่า

เราอยากเชิญชวนให้เหล่าสมาชิกที่มีโอกาสได้ไปวิสิท
จำนวน 2-3 ท่าน เสนอตัวเป็นอาสาสมัครในการสรุปเนื้อหาหลักๆที่เราได้ยินได้ฟังจากผู้บริหารและ IR เพื่อ

1 เป็นการช่วยเหลือเพื่อนๆท่านอื่นที่ไม่สะดวกร่วมกิจกรรม
2 เป็นการขอบคุณบริษัทต่างๆที่เสียสละเวลาตอบคำถามให้นักลงทุนรายย่อยและเปิดบ้านให้เราได้ชม

หากท่านใดสนใจกรุณาแจ้งความจำนงค์ที่ email : [email protected]
ทางทีมงาน visit จะจัดเตรียม Form ส่งให้ท่านก่อนวันงาน 1-2 วัน เพื่อให้ท่านได้ทำความคุ้นเคยกับประเด็นที่ต้องบันทึกก่อน
และรบกวนท่านส่งข้อสรุปมาที่ email ข้างต้น

ยินดีต้อนรับมือใหม่ด้วยนะคะ เนื่องจากเราได้ทาบทามทีม VI รุ่นพี่มา proof งานเขียนฝีมือของท่านอีกด้วยค่ะ

หลังจากนั้นเราจะนำผลงานท่านมาแปะไว้บนเว็บในหน้าร้อยคนร้อยหุ้น และหน้า Value Investing ค่ะ
โดยทางเว็บจะประกาศ Login คนเขียน เพื่อเป็นการขอบคุณด้วยนะคะ
:B
LA-Z-BOY

โพสต์ที่ 40

kiri เขียน:..เชิญชวนให้เหล่าสมาชิกที่มีโอกาสได้ไปวิสิท
จำนวน 2-3 ท่าน เสนอตัวเป็นอาสาสมัครในการสรุปเนื้อหาหลักๆที่เราได้ยินได้ฟังจากผู้บริหารและ IR ..
เต็มใจทำหน้าที่นี้ เพื่อเป็นการตอบแทนโอกาสที่ได้รับครับ
mailผม [email protected] ขอบคุณครับ คุณ kiri และทีมงาน
birthboro

โพสต์ที่ 41

ยินดีช่วยสรุปงานด้วยนะครับ :D
napatalk

โพสต์ที่ 42

ขอยกเลิกทั้ง 2 ที่ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
w@n

โพสต์ที่ 43

ไป ไม่ได้ แต่จะรอติดตามครับ
noooon010

โพสต์ที่ 44

ผมช่วยสรุปด้วยคนครับน้องภาครับ ^^

:D ช่วยกันสรุปนี่น่าจะดีนะครับ ได้หลายมุมมอง และคนๆเดียวก็ฟัง/สังเกตอะไรไม่ได้ครอบคลุม 100% แน่ๆครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
kiri

โพสต์ที่ 45

เพื่อเป็นการ Confirm การจอง
ภาได้ตอบกลับ email ของทุกท่านที่แจ้งชื่อนามสกุลและเบอร์ติดต่อกลับ มาที่email ภาแล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับอาสาสมัครทำรายงาานสรุปนะคะ
เสาร์อาทิตย์นี้จะได้จัดเตรียมประเด็นต่างๆ เพื่อไว้ให้สมาชิกอาสาสมัครกรอกรายละเอียดค่ะ
WizzTa

โพสต์ที่ 46

ไปด้วยครับ 1 ที่
รากฐานของความมั่งคั่ง กำเนิดจาก รากฐานของความรู้ ความคิด และ ประสบการณ์
worapot_ta

โพสต์ที่ 47

จอง 1 ที่ครับ
kiri

โพสต์ที่ 48

ภาต้องขออภัย
คุณ Wizzta และคุณ Worapot_ta
ที่ไม่สามารถจองชื่อได้แล้วค่ะ เนื่องเราปิดรับสมัครแล้วค่ะ ไว้คราวหน้านะคะ
ยังไงอดใจรอรายงานสรุปฝีมือเพื่อนๆนะคะ

ตอนนี้ปิดรับชื่อสกุลทาง email แล้วด้วยค่ะ เนื่องจากใกล้วันประชุมแล้ว และทางบริษัทต้องมีภาระในการเตรียมสถานที่และเอกสารให้เราด้วยค่ะ จึงไม่สะดวกจะเปลี่ยนแปลงตัวเลขอีกค่ะ
ขอบคุณที่ร่วมมือค่ะ :B
ThaiThai

โพสต์ที่ 49

คุณภาขา วันที่จองเข้ามา (9กพ). กดส่งอีเมล์หาคุณภาแล้ว แต่พอไม่เห็นมีอะไรกลับมา เลยตรวจสอบดูพบว่าส่งไปตามปุ่มกดอีเมล์ ก็เลยไม่แน่ใจว่ามันไปที่ไหนน่ะค่ะ รบกวนคุณภานิดนึงค่ะ สรุปว่าชื่อหล่นรึเปล่าคะ
kiri

โพสต์ที่ 50

แจ้งไปทางemail แล้วนะคะ
kiri

โพสต์ที่ 51

เพื่อความสะดวกในการ visit ขอความร่วมมือให้พวกเราไปถึงที่่หมายก่อนเวลาประมาณ 20 นะคะ
เพื่อที่เราจะได้เริ่มประชุมได้ตรงเวลา และเหลือเวลาเพียงพอสำหรับคำถามต่างๆที่เตรียมกันไว้ค่ะ
:B

เรื่องที่จอดรถ ทางบริษัทแจ้งว่าที่จอดรถค่อนข้างจำกัดค่ะ อาจต้องมีการจอดซ้อนคันนะคะ
ใครจะไปรถไฟใต้ดินก็จะสะดวกดีค่ะ
noooon010

โพสต์ที่ 52

ผมสรุปเนื้อหาการไป company visit ให้ทางผู้จัดฯแล้วนะครับ
รอ approve เรียบร้อยแล้ว ทางผู้จัดฯคงนำมาลงใน web ให้ได้อ่านกันครับ

ขอบคุณคณะผู้จัดฯมากๆนะครับผม

บุญรักษาครับ :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
Paul VI

โพสต์ที่ 53

noooon010 เขียน:ผมสรุปเนื้อหาการไป company visit ให้ทางผู้จัดฯแล้วนะครับ
รอ approve เรียบร้อยแล้ว ทางผู้จัดฯคงนำมาลงใน web ให้ได้อ่านกันครับ

ขอบคุณคณะผู้จัดฯมากๆนะครับผม

บุญรักษาครับ :D
ขอบคุณหมอนุ่นครับ :D