รวมหุ้น..ที่ทำให้VIต้องช้ำใจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: รวมหุ้น..ที่ทำให้VIต้องช้ำใจ

โพสต์ที่ 61

pholsuwa เขียน:หุ้นลงขายไม่ทัน หุ้นขึ้นขายไปแล้ว..... มันจิ๊ดครับ
ชอบรูปนี้ครับ ขอหน่อยครับ
ลงทุนเพื่อชีวิต
poonpoon7
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: รวมหุ้น..ที่ทำให้VIต้องช้ำใจ

โพสต์ที่ 62

ผมจบ ป.4 เขียน:หุ้นที่ซื้อตามเซียน แต่เวลาเซียนขาย ไม่ได้โพสท์บอก
:rofl: :rofl: :rofl: :rofl:
"Value has a value only if its value is valued"
Taplop

โพสต์ที่ 63

นาทีนี้ยกให้ IHL ครับ
:wall:
ohiotour

โพสต์ที่ 64

ของผม kiat ครับ ได้ ipo แล้วซื้อเพิ่ม จนเฉลี่ย 5.6 มาขายเอาตอน 7.8 และมาซื้อกลับในจำนวนที่มากกว่าเดิม ที่ 23.1 กะว่าจะรอขายที่ 7.8 อีกครั้ง :wall: :wall: โค ตะ ระ เก่งเลยผม :'O :'O :'O
แมงเม่าติดดอย

โพสต์ที่ 65

IRP ครับเต็งไว้ตั้งแต่ตอนจะเปลี่ยนเป็นIVl
ขึ้นมา 10% ขายเกลี้ยง
KK ตั้งแต่ราคา 8 บาท เก็บไว้ตอนนี้ 4 ปีคืนทุน :lol:
kubawow

โพสต์ที่ 66

gss ซื้อแถวแถว30 ขายก็แถวนี้แถมมีหุ้นหลักแสนหุ้น ขายไปไม่นาน เจอsp ขอเทนเดอร์128 บาท หงายหลังเลยขอรับ ตัวเลขอาจคลาดเคลื่อนบ้าง มันนานมากแล้วครับ
DeepTVI

โพสต์ที่ 67

สงสัยต้องตอบหน่อยครับ
หุ้นสวนหย่อม จาก8บาท เหลือ1สต.
หุ้่นรวงข้าว จาก17กว่าขาย18 เวลานี้ 100กว่า
densin

โพสต์ที่ 68

ไม่มีหุ้นที่ช้ำใจ มีแต่คนที่ช้ำใจ
ไม่มีราคาที่เคลือนไหว มีแต่ใจที่เคลื่อนไหว
ไม่มีเหตุลผที่เปลียนแปลง มีแต่ความเชื่อที่เปลียนแปลง
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
nut776

โพสต์ที่ 69

banpuดุดเงินสดแทบหมดเวลาซื้อถัว

mjd ตัวนี้ไม่มีเหตุผล

กลุ่มคอนโด spali lpn เสียดายที่มองว่าคอนโดมันover priceแต่ไม่มองความเชื่อมโยงอื่นของคนซื้อ

ps เหนโครงการเกิน สี่ที่เก็งใบจองกันอย่างเมามั่ แต่มองว่าบ้านคุณภาพต่ำ ไม่มองอำนาจซื้อ
ทั้งหมดนี้ทำให้อดรวย
show me money.
Totojeed

โพสต์ที่ 70

PTL คับ ย้ำ PTL คับ เป็นครูผมด้วยคับ PTL
Paul Octopus

โพสต์ที่ 71

[quote="ohiotour"]ของผม kiat ครับ ได้ ipo แล้วซื้อเพิ่ม จนเฉลี่ย 5.6 มาขายเอาตอน 7.8 และมาซื้อกลับในจำนวนที่มากกว่าเดิม ที่ 23.1 กะว่าจะรอขายที่ 7.8 อีกครั้ง :wall: :wall: โค ตะ ระ เก่งเลยผม :'O :'O :'O[/quote]

ช่วยโขกครับ :wall: :wall: :wall:
Paul Octopus

โพสต์ที่ 72

ลืมตอบไปได้ ยิ่งกลัวคำสาบแช่งอยู่
ของผม Banpu ครับ ซื้อ ATO เพราะเชื่อ Broker ว่าราคาถ่านหินพุ่งปรื๊ด พุ่งปรื๊ด วันนั้นต้องตัดใจขาย ATC เจ็งไป 40 บาทต่อหุ้นในเวลาแค่ 8 ชั่วโมง เข็ดจริงๆ....ปูน้อยหนีบมือ :'O :'O :'O
softman

โพสต์ที่ 73

ของผม aj ครับ เพราะขายไปตอน 8 บาทนิดๆ เอง :'O
ความฉลาดอาจจะหลอกคนได้ แต่ความจริงใจต่างหากที่ชนะใจคนได้
OnlyRead

โพสต์ที่ 74

KSL เมื่อตอนที่ ขาดทุนไป 645.50 ล้านบาท จากธุรกรรมป้องกันความเสี่ยง
bigka3

โพสต์ที่ 75

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ได้ช่วยกัน share ประสพการณ์กันครับ
ผมแม้ไม่ได้อยู่ฝ่าย buy-side แต่อยู่ฝ่าย sell-side ก็ขอบอกว่าพลาดมากครับ คือมีหุ้นหลายตัวที่ไม่ได้แนะนำครับ เช่น BJC, PTL, AJ, IVL ครับ มาได้ cover ก็ตอนที่ราคาขึ้นไปมากแล้ว ขอเป็นกำลังใจให้ชาว VI ทุกๆ ท่านมีกำไรกลับบ้านในช่วงปีที่ยากลำบากอย่างปี 2554 น่ะครับ :D
Pim2010

โพสต์ที่ 76

STA ไม่เคยได้รู้ว่าหุ้นวัฎจักรเวลาถึงรอบเค้ามันวิ่งได้ขนาดไหนก็ได้เรียนรู้ตอนรอบนี้ละครับขายหมูไปกำไรนิดๆ นึกว่าเก่งแล้วหุ้นมันวิ่งไป 5 เด้ง แตกพาร วิ่งกลับมาที่เี่ราเคยขาย แุละก็หันมายิ้มให้เราหนึ่งที ก่อนวิ่งไปอีกเท่าตัว ไม่งั้นวันนี้คงได้รู้จักหุ้นสิบเด้งกับเค้าซักที -___-
leotis

โพสต์ที่ 77

ของผม STA ครับ ซื่อมา 24 ขาย 33 T T วิ่งไป 70 บาทก่อนแตกพาร์ครับ
The best way to predict the future is to invent it.
ส.สลึง

โพสต์ที่ 78

เอ่.. เท่าที่อ่านดู
ชักอยากจะช้ำใจกะหุ้นกะเค้ามั่งแล้วแฮะ :roll:
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
athichoke

โพสต์ที่ 79

ของผมขายหมู STPI ไป 14.7 และ LPN ไป 6 บาทแหะๆ เสียดายมากครับ กลัวแช่งตอบให้เรียบร้อยแล้วจ้า
พรแสวงเหนือพรสวรรค์
Agora

โพสต์ที่ 80

ช้ำใจสุดต้องยกให้ PS ซื้อไว้ 3.3 บาท ถือสักพัก ประกาศปันผล 30 สตางค์

พอจ่ายปันผลแล้วราคาวิ่งมา 3.8 บาท คิดว่าอู้สุดยอด ปันผลแล้ว ราคายังขึ้นมากำไร 10กว่า%

ขายหมดเล้าเลย :oops: :oops:
Gathering place
คนคอน

โพสต์ที่ 81

BIGC ขายหมู อย่างแรงงง
nn242529

โพสต์ที่ 82

ap ครับ
nakron

โพสต์ที่ 83

สงสัยตอนนี้คงไม่มีใครเกิน scnyl มั้ง
Nicksandee69

โพสต์ที่ 84

mint ซื้อตอน13ดูตอนนี้ดิ 10.xxx เซ็งเป็ด
madam

โพสต์ที่ 85

STPI และ STPI-W1 ค่ะ

ขายหมดตอน 8 บาททั้งคู่ แล้วก็ดูเขาวิ่งไป 30 กว่าบาท

ถ้าปีสองปีนี้ ไป 60 บาท คงเครียดค่ะ :cry:
KGYF

โพสต์ที่ 86

SAT ครับ ผมซื้อ 23 นิด ๆ ซื้อเสร็จ มันลงไป แถว ๆ 21-22

ผมตัดใจขายไป แล้วมันก็วิ่งขึ้นไป 30 กว่า ๆ

ตอนนี้ มันลงมาเกือบเท่าตอนที่ผมซื้อแล้ว

ผมจะเสียใจหรือดีใจ ที่มีโอกาสได้ซื้อใหม่ดี

:wall: :wall: :wall:
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
BEN100

โพสต์ที่ 87

เวง แล้ว เข้ามาไม่ดูตาม้าตาเรือ ไม่ตอบก็ไม่ได้
ยังไม่มีตัวไหนให้ช้ำใจ
มีแต่เสียดายนิดๆ PTL ไม่ได้ขายที่ราคาสูง เพราะมัวแต่หลงระเริง ว่าจะไปต่อ ไม่คิดตาม :wall:
chutsuphan

โพสต์ที่ 88

ตอบเช่นกันครับ tpi ครับ
ไม่เคยได้กำไรเลย
SGOLD

โพสต์ที่ 89

pooklook เขียน:tta เป็นหุ้นอนาคตไกลครับ อยู่โน้นนนนเลย มองเห็นกันยังครับ
55555 โดนมากๆ
RONNAPUM

โพสต์ที่ 90

หุ้นตัวเดียวกัน คนหนึ่งคนช้ำใจ ปวดร้าว
แต่อีกคนหนึ่ง ดีใจ สุดเหวี่ยง อือ.. :P
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..