TFD เป็นอย่างไรบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มีบางอย่างโดนใจผม เลยมาขอความเห็นเพิ่มเติมครับ
Expecto Patronum!!!!!!
harry

โพสต์ที่ 2

ตอนตอบมีคนอ่าน 18 คน แต่ไม่มีโพสต์ตอบเลย

แสดงว่า ไม่มีใครสนใจ :mrgreen: :mrgreen:
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

เป็นหุ้นตัวเล็ก ทำโรงงานขาย ต่อมาขยายเป็นทำพวก service apartment และคอนโดด้วย

ตัวนี้ผมเคยถือเกือบ 80% ของพอร์ตเมื่อปีที่แล้วครับ เริ่มเก็บตอน 90 สตางค์จนถึง 70 สตางค์ เคย pm ไปปรึกษาเฮียปรัชญาและเฮียCk ตอนนี้ขายไปเกลี้ยงตอนประมาณ 1.4-1.5 ไม่เหลือแม้แต่หุ้นเดียว

ความเห็นส่วนตัว

1.หุ้นตัวนี้มีเจ้ามือแน่นอนครับ ราคาชอบวิ่งอยู่ระหว่าง 4-9 บาทก่อนแตกพาร์ หรือ 0.8-1.8 บาท ผมเลยเริ่มซื้อตอนประมาณ 90 สตางค์ ขายไปตอน 1.40-1.50 เพราะกลัวไปไม่ถึงเป้าครับ

2. ตัวนี้มีหนี้สิน ค่อนข้างมาก ดอกเบี้ยจ่ายก็ค่อนข้างเยอะ ไม่จ่ายปันผลมาหลายปีแล้ว ลงทุนเพิ่มเรื่อยๆ มีแต่หนี้บานเบอะ ไม่เหมาะถือยาวครับ

3.ความเห็นส่วนตัว ผู้บริหารไม่น่าไว้ใจ ต้นปีที่แล้ว ผู้บริหารให้ข่าวคาดว่ากำไรปีที่แล้วประมาณ 120 ลบ กำไรจริง 40 ลบ ปีนี้ผู้บริหารออกมาให้ข่าวว่ายอดรายได้จะพุ่งไปถึง 1800 ลบ

market cap ประมาณ 1000 ลบ กำไร 40 ลบ PE ประมาณ 25
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

8) ดีใจด้วยครับ ที่เอาเงินกำไรออกมาได้
ผมก็ช่วยได้แค่ดู ไม่ด้ายเข้าปายช่วยเก็บ

ช่วงหลังนี่คุณหมอเล็งหุ้นเก่งดีนะครับ
harry

โพสต์ที่ 5

เหอๆๆ ไม่มีใครมองมุมเดียวกับผมเลย

รอให้ราคาลงกว่านี้อีกหน่อยก่อนนะ อืม...
ล็อคหัวข้อ