สินค้าเกษตรล่วงหน้า ใครเล่นมั่งครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
Tumn
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สินค้าเกษตรล่วงหน้า ใครเล่นมั่งครับ

โพสต์ที่ 1

มันมีข้อดี ข้อเสียยังไง หาดูข้อมูลยากอะครับ

เห็นคนแนะนำเล่น  tocom rubber  ของญี่ปุ่น

ขอบคุณครับ
rave002
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: สินค้าเกษตรล่วงหน้า ใครเล่นมั่งครับ

โพสต์ที่ 2

ผมเล่นอยู่นะครับ ที่โวลุ่มเยอะๆคือ ยางพารานี่สัญญาละ 5000 kg >> ขึ้นลงก็ บาทละ 5000
ความเสี่ยงค่อนข้างสูงครับ ถ้าอยากเล่นลองเข้าไปศึกษาเพิ่มที่ www.afet.or.th
โพสต์โพสต์