นอกเรื่องคะ ชุดสังฆทานยา หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ขอบคุณคะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
augusty
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

นอกเรื่องคะ ชุดสังฆทานยา หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ขอบคุณคะ

โพสต์ที่ 1

ยาที่เขาใส่มีอะไรบ้างคะ
เห็นเพื่อนบอกว่า ส่วนใหญ่ หมดอายุ และเป็นยาที่
พระท่านไม่ค่อยได้ใช้หน่ะคะ

เห็นห้องนี้มี คุณหมอเยอะคะ :oops: :P

ขอบคุณคะ
:P
Knott

โพสต์ที่ 2

เห็นมีขายทั่วไปตามซูเปอร์มาร์เก็ตนะครับ ที่ Tops หรือ Tesco Lotus ก็มี จัดไว้เป็นกล่องๆ เคยดูเหมือนกันรู้สึกว่ายาบางอย่างก็ไม่น่าจัด บางอย่างก็จัดไว้พอเป็นเกียรติ (เช่นยาแก้หวัด 4 เม็ด - กินวันเดียวก็หมดแล้ว)

ส่วนตัวจัดเองครับ ซื้อกล่องแล้วก็เลือกซื้อยาต่างหาก โดยเลือกยา 3 กลุ่มด้วยกันคือกลุ่มแก้ไข้แก้หวัด กลุ่มทางเดินอาหารอาเจียนท้องเสีย และกลุ่มพวกแผลภายนอก ก็ใส่ยาแก้ไข้ แก้น้ำมูก แก้ไอ แก้อาเจียน แก้ปวดท้อง แก้ท้องอืด ยาธาตุน้ำขาว น้ำเกลือแร่ผง แอลกอฮอล์ใส่แผล เบต้าดีน สำลี พลาสเตอร์ ยาหม่อง ยาดม ฯลฯ สำคัญดูปริมาณให้เหมาะสม อย่างแก้ไข้ผมจะซื้อขวดละร้อยเม็ดใส่ไปเลย อย่างอื่นก็อย่างละ 10-20 เม็ด แล้วแต่ศรัทธาครับ
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 3

ไปร้านขายยา บอกชุดยาสามัญประจำบ้านก็น่าจะมีนะครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ซื้อเองดีกว่าครับ จะถวายอะไรก็ได้ตามใจเรา
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
augusty

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณคะ :D :P
ล็อคหัวข้อ