ไปงานหนังสือมา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Woo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

วันนี้ไปงานหนังสือมา ได้หนังสือหุ้นมาหลายเล่ม แต่ที่ต้องการอีก 2 เล่ม คือเล่มใหม่ของคุณมนตรี และหนังสือแปลเล่มล่าสุดของ ดร.นิเวศน์ เวียนอยู่หลายรอบ ไม่เจอ

ไม่ทราบว่า มีขายที่ไหนบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
house

โพสต์ที่ 2

ผมก็หาสองเล่มนั้นไม่ได้เหมือนกัน
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เจอหนังสือคุณมนตรี หรือเปล่า
หนังสือท่าน ดร.เล่มละ320บาท แน่ะ
enokwan

โพสต์ที่ 4

โธ่...เป็นสองเล่มที่กำลังอยากได้อยู่พอดี! :(

ไม่มีจริงๆเหรอคะ ว้า..งั้นไม่ไปแล่ะ หาดูตามซีเอ็ดแถวๆนี้ก็ได้

(เอ่อ...เผลอหลุดชื่อหุ้นไป ไม่ได้เชียร์นะคะ ถึงจะอยากก็เถอะ.. 55555)
VI Jr.
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

หาไม่เจอเหมือนกันครับ
One Up On Wall Street 'เหนือกว่าวอร์สตรีด'
ถามที่ซีเอ็ด พนักงานไม่มีใครรู้จักเลย
สำนักพิมพ์ ฟิเดลิดี้ ก็ไม่เห็นมาออกงาน
แล้วของคุณมนตรี นี้หนังสือชื่ออะไรครับ
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
Stock Broker

โพสต์ที่ 6

ไปเดินมาเหมือนกันครับ รู้สึกปีนี้ไม่ค่อยประทับใจบู๊ทซีเอ็ดยังไงไม่รู้สิครับ

ไม่ได้ซื้อหนังสือเกี่ยวกับหุ้นเลยครับ ได้มาแต่หนังสือรามเกียรติ์ กับ สามก๊ก

ใครชอบสามก๊ก หรือ หนังสือแนวกลยุทธ์ พิชัยสงคราม ประวัติศาสตร์โลก ธรรมะ ปรัชญา ลองแวะบู๊ทของสนพ.สุขภาพใจดูนะครับ ผมว่าน่าสนใจหลายเล่ม
harry

โพสต์ที่ 7

หนังสือแปล ของ ดร.นิเวศน์ one up มีตามร้านทั่วไปแล้ว ในงานรู้สึกจะเห็นผ่านๆ

ของคุณ web ตั้งใจหาแล้วไม่เจอ

ของเฮียมน ก็ได้มาบอกแล้วว่า ออกวางไม่ทันงาน

สรุปไปงานนี้ได้หนังสืออื่นมาแทน :mrgreen:
Expecto Patronum!!!!!!
someOne

โพสต์ที่ 8

เท่าที่เคยสัมผัสมา ทางซีเอ็ดเองจะไม่ค่อยนำหนังสือที่เพิ่งจะออกใหม่ๆ มาขายกันในงานหนังสือครับ ...
ด้วยความเคารพ

From someOne
--------------------
Knowledge Access Investment
jaychou

โพสต์ที่ 9

บริษัททำหนังสือแท้ๆ ดันมีปัญหาเรื่องทำหนังสือ จัดจำหน่ายหนังสือ

ทีเรื่องร้านกาแฟ ....ร้านซีดี ....เวบไซต์ฟรี ....พวกนี้ล่ะคึกคัก

ในหนังสือดร.นิเวศน์เล่มใหม่ กล่าวถึงบริษัทเงินเหลือแต่ใช้ไม่เป็นแบบนี้ไว้ชัดเจนครับ
dr_norr

โพสต์ที่ 10

อนากได้เหมือนกัน ที่ระนองจะมีเมื่อไหร่เนี่ย ..
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 11

อิจฉาจัง ยังไม่ว่างไปเลย
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
WEB

โพสต์ที่ 12

นำข่าวดีมาบอกครับ :D ผมเพิ่งไปงานหนังสือมา หนังสือคุณมนและคุณวิบูลย์มีวางขายแล้วนะครับ ที่บูธเนชั่น หนังสือจะวางอยู่ค่อนไปทางประตูด้านหลังของศูนย์ประชุมครับ ผมซื้อมาเรียบร้อยแล้ว ขาดอยู่แต่ลายเซ็น เดี๋ยวค่อยล่าเอาทีหลัง แต่หนังสือที่ผมแปลนี่สิหาไม่เจอเลย :(
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 13

harry เขียน:หนังสือแปล ของ ดร.นิเวศน์ one up มีตามร้านทั่วไปแล้ว ในงานรู้สึกจะเห็นผ่านๆ

ของคุณ web ตั้งใจหาแล้วไม่เจอ

ของเฮียมน ก็ได้มาบอกแล้วว่า ออกวางไม่ทันงาน

สรุปไปงานนี้ได้หนังสืออื่นมาแทน :mrgreen:
One up แปลโดย ดร นิเวศน์ พิมพ์ครั้งที่1 3000เล่ม
กระจายไปตามร้านซีเอ็ด กับร้านทั่วไป ก็คงดู๋ดี๋
ไม่รู้จำหน่ายใกล้หมด3000เล่มรึยัง
เห็นแผงหนังสือเล็กๆที่จัสโก้ ประชาอุทิศก็มีวางจำหน่าย :)
harry

โพสต์ที่ 14

ผมได้หนังสือของเฮียมน กับคุณ web แล้วครับ
miracle

โพสต์ที่ 15

บอกหน่อยบูตSE-edในงานมีหรือเปล่า
ถ้ามีจะได้ไปซื้อมาอ่าน
ตอนนี้รายการที่ได้เป็นพงศาวดารจีนเก่าพวกเลียดก๊ก สามก๊ก ห้องสิน
ไม่น่าเชื่อว่าเล่มละไม่เกิน 20 บาท แถมลด 20%แต่มันมีไม่ครบซิงานนี้
ต้องไปหาต่อแถวสวนอีกแล้ว
:)
Dech

โพสต์ที่ 16

ตั้งใจว่าจะไม่ไปแล้วครับ แต่บังเอิญนั่งรถไฟผ่านเลยแวะไปหน่อยนึง
เข้าไปประมาณ 10 นาที ไม่ไหว ถอยทัพกลับดีกว่า

คนยังกะหนอน
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Mon money

โพสต์ที่ 17

หนังสือของผมเอง ยังไม่ได้เห็นเลยครับ

คงเป็นหนังสือเล่มแรกที่ ผู้เขียนเห็นหนังสือหลังจากคนอ่าน :roll:

ขอบคุณทุกท่านที่อุตหนุนครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Zionism

โพสต์ที่ 18

3000 เล่ม มิน่าเล่า หายไปอย่างไร้ล่องรอย ^^
CupJok

โพสต์ที่ 19

ไปมาเมื่อวานครับหนังสือคุณ web พนักงานบอกหมดส่วนหนังสือคุณมนหาไม่เจอครับไม่ได้หนังสือเลย :(
iscssn

โพสต์ที่ 20

งั้นไม่ไปอีกรอบแล้วครับ
harry

โพสต์ที่ 21

บุ๊ธซีเอ็ด อยู่ใกล้นานมีบุ๊คครับ ใกล้สำนักพิมพ์มติชน บอกไม่ถูก ชั้นที่มีบันไดเดินขึ้นไป ไกล้ๆโซนซี ที่มีสองชั้นอ่ะครับ แต่เข้าไปลึกหน่อยนะครับ
VIB007

โพสต์ที่ 22

ยังไม่เคยเห็นหนังสือตัวเองเลยครับ

วันศุกร์ไปยังไม่เห็นนะ
สงสัยเอามาลงเสาร์อาทิตย์

ใครซื้อไปก็ต้องขอขอบคุณครับ
someOne

โพสต์ที่ 23

วันนี้ไปเดินมาแล้วครับ

หนังสือ เหนือกว่าวอลล์สตรีทของ ดร. นิเวศน์ เห็นวางที่งานแล้วครับ

ส่วนหนังสือของคุณ WEB ที่เห็นก็มี หนังสือจิตวิทยาการลงทุน และ หนังสือกุญแจ 5 ดอก
ด้วยความเคารพ

From someOne
--------------------
Knowledge Access Investment
genie

โพสต์ที่ 24

ไม่รู้มีหนังสือ"ว่าด้วยทุน" ที่แปลจาก The Capital ของ คาร์ล มากซ์ รึเปล่า :?:
jaychou

โพสต์ที่ 25

หนังสือว่าด้วยทุน (Das Kapital) เห็นมีที่ศูนย์หนังสือจุฬามานานแล้วครับ
Tao Investor

โพสต์ที่ 26

Das capital คาร์มาร์ค

มีสามเล่มครับ เมธีเอี่ยมวรา แปล

ตอนนี้แปลมาได้สองเล่มแล้วครับ

คาดว่าเล่มที่สาม(ในหนังสือบอกว่า จะเสร็จ อีก สี่ห้า ปี ครับ)

ปล. หนังสือ Das capital ว่าด้วยทุน อ่านค่อนข้างยากนิดนึง(สำหรับผม)

เพราะใช้ภาษาในสมัยโบราณ(สมัยคาร์มาร์ค)

แต่มีประโยชน์มาก

ปล.2 อ่านยังไงก็ไม่จบ

มาร์ค เขียนให้กรรมกรอ่าน เพื่อให้รู้ทันนายทุน ครับ (สังคมนิยม)

แต่กลายเป็นนายทุนซื้อไปอ่าน แล้วประยุกภ์ เป็น ระบบทุนนิยม

ปล. 3 ถ้าเปรียบก็คล้ายๆ ไบเบิล ของ ระบบทุนนิยม
Inmagination is more importan than knowledge
genie

โพสต์ที่ 27

ที่ผมสนใจเจ้าเล่มนี้เพราะ The Capital เป็นการตกผลึกแนวคิดของเศรษฐศาสตร์คลาสสิกมา แล้วชี้ให้เห็นถึงจุดอ่อนของระบบ (เห็นบรรยายไว้ในหนังสือนักเศรษฐศาสตร์รางวัลโนเบล ของ ดร.วิชิตวงศ์ ป้อมเพชร ณ อยุธยา) ไม่รู้เล่ม3จะมีแปลมารึเปล่า :wink:
spider_nevi

โพสต์ที่ 28

ผมไปมาวันแรกครับมี one up ที่ boot se-ed ครับปีนี้ หาค่อนข้างยาก อยู่ zone u
แค่ตอนนี้ไม่ทราบว่าหมดหรือยัง
แวะไปดู boot ของ smm มาด้วยการ์ตูนสู้ วิบูลย์กิจไม่ได้แต่มีดีที่ นิยายกำลังภายในครับ
spider_nevi

โพสต์ที่ 29

ผมไปมาวันแรกครับมี one up ที่ boot se-ed ครับปีนี้ หาค่อนข้างยาก อยู่ zone u
แค่ตอนนี้ไม่ทราบว่าหมดหรือยัง
แวะไปดู boot ของ smm มาด้วยการ์ตูนสู้ วิบูลย์กิจไม่ได้แต่มีดีที่ นิยายกำลังภายในครับ
Ongsa

โพสต์ที่ 30

เดินหาหนังสือทั้งสองเล่มตลอดงานแต่ไม่เจอครับ
คนเยอะมาก
:(