88

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

88

โพสต์ที่ 1

55
แก้ไขล่าสุดโดย LOSO เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 24, 2005 5:14 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Eyore

88

โพสต์ที่ 2

ไม่ต้องพูดถึง IE เลยใช่ไม๊ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
yoyosun

88

โพสต์ที่ 3

firefoxครับ
iscssn

88

โพสต์ที่ 4

ยังไม่ไ้้ด้ทดสอบ opera ครับ พึ่งจะกำลังใช้ firefox
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

88

โพสต์ที่ 5

Opera มีปัญหาเยอะครับ และไม่ฟรี ส่วน CSS implementation ก็ไม่
ตาม standard ของ W3C engine เองเมื่อก่อนนี้ของ Opera เร็วมาก
แต่ตอนนี้ก็เฉยๆ

ส่วน FireFox ก็ยัง base อยู่บน Mozilla code อยู่ (เหมือน IE) ก็เลย
ยังมีปัญหาเรื่อง security และ โดน worm ล่าสุดก็เพิ่งจะพบรูโหว่ไป
เพราะฉะนั้น ควร upgrade เป็น 1.0.3 ให้เร็วที่สุด

ที่สำคัญ คือมันไม่ยอมตัดคำภาษาไทยน่ะ ต้องใช้ patch ของคุณ
สัมพันธ์

ที่ผมไม่ชอบที่สุดคือ default new page เป็น new window แทนที่จะ
เป็น new tab ครับ

Netscape จริงๆ ก็พอใช้ได้ครับ คล้ายกับ FireFox แต่ footprint ใหญ่
มาก

ขอแถมอีก 2 อัน แต่เป็น IE-based คือ Avant Browser กับ Maxthon
ครับ ผมชอบ Maxthon และใช้เป็นตัว browser หลักไปแล้ว ที่ชอบ
มากคือ Super Drag and Drop ครับ คืออ่านเว็บไหนอยู่ แล้วเห็นคำ
(เช่น firefox) ก็สามารถ highlight และ drag-and-drop มันจะเปิด
tab ใหม่ให้ และส่งคำนั้นไปหาที่ Google ได้เลย :) สะดวกมากครับ

ความเร็วก็ช้ากว่า FireFox เล็กน้อย แต่เร็วกว่า IE มาก

ส่วน Avant Browser หน้าตาสวยมาก แต่ใช้แล้วงงๆ และไม่มี
super drag-and-drop :(
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

88

โพสต์ที่ 6

ตอนนี้ fire fox กำลัง popular ในเมืองไทยมาก จากสถิติเว็บที่ผมดู
ขึ้นจาก 0.2% ปลายปีที่แล้วมาเป็น 4% เมื่อวาน!!! เร็วมากเลยครับ

เป็นฝันร้ายของ Web Designer เลย :lol: ต้องทดสอบ browser
เพิ่มอีก 1 ตัวก่อนออกเว็บ
โป้ง

88

โพสต์ที่ 7

ใช้แต่ IE

2ตัวข้างบนไม่เคยใช้ครับ
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
adi

88

โพสต์ที่ 8

ไม่เคยใช้ทั้งคู่ครับ
Banchap

88

โพสต์ที่ 9

ชอบทั้งคู่ครับ

Opera มันจำโฮมเพจที่เราเข้าคราวที่แล้วไว้ได้ เวบไหนเข้าบ่อย ผมเปิดไว้เลย พอเราปิดโปรแกรม Opera ก็ให้มันจำไว้ คราวหน้าเมื่อเปิด Opera ใหม่เวบนั้น ๆก็มาเลยไม่ต้องจำ

Firefox ก็เร็วดี (ไม่นับตอนเปิดที่จะช้าหน่อย)

** IE เอาไว้ซื้อหุ้น และตามดูกราฟหุ้น เพราะอีกสองตัว มันทะแม่ง ๆ ไม่ค่อยได้เรื่องครับ **
Dr.T

88

โพสต์ที่ 10

CK เขียน:เป็นฝันร้ายของ Web Designer เลย :lol: ต้องทดสอบ browser เพิ่มอีก 1 ตัวก่อนออกเว็บ
นั่นสิครับ
ผมเขียนเว็บอันหนึ่ง ใช้ popup layer ตรวจสอบด้วย IE ไม่มีปัญหา แต่พอเป็น firefox popup layer มันโผล่ไม่ตรงจุดที่ผมจะให้มันโผล่
ไม่รู้จะทำไง :?
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
Heroine

88

โพสต์ที่ 11

พี่ชายจากกุงเต้ป เพิ่งมาลง firefox ให้ทดลองใช้ ยังไง ๆ ก็ยังไม่ชินเท่า IE ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน แต่พี่เค้าบอกว่ามันเร็วกว่ากันเยอะ จริงหรือเปล่าคะ :o
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
mashura

88

โพสต์ที่ 12

ชอบ firefox ครับ แต่อยากได้ feature จำเวปแบบ opera และก็อยากให้ปัญหาการแสดงผลลดลงครับ 8)
อาจไม่จริงไม่จังเรื่องราวของความฝัน แต่โลกนี้เริ่มต้นที่จุดนั้น...
sombuak

88

โพสต์ที่ 13

ใช้ทั้ง 2 ตัวครับ แต่จริงๆชอบ Opera มากกว่า (แต่ข้อความนี้ใช้น้อง fox พิมพ์)

สลับเล่นไปมา ชอบที่เล่น RSS ได้ทั้ง 2 ตัว มี skin ให้เลือกอีกเพียบ security ก็มั่นใจกว่า IE เวลาเข้าเว็บทำ transaction เกี่ยวกับ e-commerce ก็มั่นใจกว่า

เรื่องตัดคำไม่ใช่ปัญหา ช่างมัน ดีกว่าเล่น IE ครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
ล็อคหัวข้อ