เอาการ์ตูนที่นำ Buffett มาแสดง มา Share เพื่อนๆครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
send
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

เอาการ์ตูนที่นำ Buffett มาแสดง มา Share เพื่อนๆครับ

โพสต์ที่ 1

เค้าบอกว่า Target ของการ์ตูนเรื่องนี้คือเด็กอายุ 5-12 ปีครับ
ผมจึงคิดว่าคงเหมาะกันสมาชิกของ Thaivi ครับ :D ผมล้อเล่นนะครับ :mrgreen:
Buffett เป็นคนพากษ์เสียงเองด้วยนะครับ (แต่ผมฟังเสียง Buffett ไม่ค่อยออกเลยจริง)

ทั้งหมดมี 13 ตอนครับ เอาตอนแรกไปก่อนเป็นการทดลองตลาด
http://www.youtube.com/watch?v=y3gBNBtJ ... re=related

หวังว่าจะชอบกันนะครับ
การเปลี่ยนแปลง เริ่มต้นจากการยอมรับ
otakung

Re: เอาการ์ตูนที่นำ Buffett มาแสดง มา Share เพื่อนๆครับ

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ
syj
ผู้ติดตาม: 1

Re: เอาการ์ตูนที่นำ Buffett มาแสดง มา Share เพื่อนๆครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ
// Stay Hungry, Stay Foolish.
// Stay Calm, Stay Invest.
// Price is what you pay, Value is what you get.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Unstablemind
Verified User

โพสต์ที่ 4

.......Thanks kab...I wish they had cartoons like; these when i was in middle school.....- -" i grew up on Yu-gi Oh and Digimon and wasted my money on those useless cards and toys - -" especially Tamiya.....omg lots of money lost buying those freaking motors........this cartoon should be played in Thailand....definitely.....(secrete millionaires club! :ep: )
Its all about getting alpha.
send

โพสต์ที่ 5

Unstablemind เขียน:.......Thanks kab...I wish they had cartoons like; these when i was in middle school.....- -" i grew up on Yu-gi Oh and Digimon and wasted my money on those useless cards and toys - -" especially Tamiya.....omg lots of money lost buying those freaking motors........this cartoon should be played in Thailand....definitely.....(secrete millionaires club! :ep: )
ดูเหมือนผมจะเกิดก่ิอนคุณ Unstablemind นิดหน่อยครับ สมัยผมหนักไปทางเขี่ยภาพ Dragonball Z ครับ ฮะฮะ
อยากให้มีการ์ตูนดีๆแบบนี้ในไทยเหมือนกันครับ แต่จะทำไงดี :wall:
การเปลี่ยนแปลง เริ่มต้นจากการยอมรับ
send

โพสต์ที่ 6

เอาเป็นว่าเปิด youtube ให้เด็กๆดูไปก่ิอนละกัน :D
untrataro25

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณค้าบบ :mrgreen:
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
verena

โพสต์ที่ 8

เปิดให้ลูกสาวดู เค้าชอบดูการ์ตูนมากๆ
send

โพสต์ที่ 9

น่าจะมีคนทำ ซับ ไทย ให้ก็ดี
โพสต์โพสต์