สไลด์ และ บรรยากาศจากการไปชมแหล่งสิริกิติ์ ของ ปตท. สผ.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Chinapol
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สไลด์ และ บรรยากาศจากการไปชมแหล่งสิริกิติ์ ของ ปตท. สผ.

โพสต์ที่ 1

พอดีมีโอกาสไปดูที่แหล่งสิริกิติ์ ของปตท.สผ. เมื่อ 22 เมษายน 2548 มาครับ เป็น Trip ที่ดีมากครับ เค้าให้เกียรติ เรามาก มีการบรรยายเกี่ยวกับกระบวนการผลิตทุกขั้นตอน พร้อมกับพาชมสถานที่ ผมหวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ บ้างไม่มากก็น้อย เลยเก็บรูปมาฝากครับ ขอบคุณครับ

อันนี้เป็นสไลด์ เกี่ยวกับกระบวนการผลิตของแหล่ง S1 ครับ
http://www.bbznet.com/scripts2/view.php ... r=numtopic

ส่วนอันนี้เป็นบรรยากาศทั่วไปในศูนย์นิทรรศการปิยชาตินิทรรศตั้งอยู่ในแหล่ง S1 ครับ
http://www.bbznet.com/scripts2/view.php ... r=numtopic
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ :mrgreen:
taro23

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณนะครับ
พี่ต้องเป็นคนที่ถ่ายทุก slide แน่เลย นั่งแถวหน้าด้วย
ตอนแรกผมก็ตกใจว่าเขาจะยอมให้เราถ่าย slide ด้วยหรือเปล่า

PTTEP ต้อนรับเราดีครับ ผมว่าครั้งนี้ค่าใช้จ่ายต่อหัวคงคนละประมาณ 10000 บาท
ผู้ถือหุ้นคงรักและกอด PTTEP อีกนานครับ

ข้อดีก็คือมี Growth ทุกปี ส่วนข้อเสียที่เห็นก็คือ ยังเป็นองค์การแบบกึ่งๆ ข้าราชการอยู่ ตำแหน่งเยอะมากจำไม่ได้

ส่วนน้องที่ take care มีคนหนึ่งน่ารักดี ผมเห็นหนุ่มๆ เข้าไปคุยกันเต็มเลย
kachamas

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ แหม เหมือนได้ไปด้วยเลย
Chinapol

โพสต์ที่ 5

แฮ่ะๆ คุณ taro23 นั่งแถวไหนล่ะครับ 8)
taro23

โพสต์ที่ 6

ผมนั่งข้างหลังครับ คนที่ตัวสูงที่สุดวันนั้นครับ

ผมอิจฉาวิศวกรที่นั่นมากเลย เงินเดือนสูงลิบ (เทียบกับตลาด) แต่ได้กลับบ้าน 4.30 ทุกวัน เนื่องจากเรื่อง safety ในการขับรถ

ของผมสาขาเดียวกับ ทำโรงงาน petrochemical ไม่เคยได้กลับบ้านเร็วๆ ยังนั้นเลย

PTTEP บอกว่าจะมี slide และรูปถ่ายใน web ของบริษัท ป่านี้ยังไม่เห็นเลย
Chinapol

โพสต์ที่ 7

อ้อที่แท้คุณ taro23 ที่หล่อสมาร์ทที่สุดในวันนั้นนั่นเอง ผิวเข้มหน่อย จมูกโด่ง หน้าเหมือนนายแบบ ผมเองก็อยากเข้ามาทำงานที่นี่เหมือนกัน เงินเดือนพื้นฐานตอนนี้ แพงกว่าทุกสาขาแล้วนะ
ล็อคหัวข้อ