BLA CPALL BGH DCC DTAC GLOW IVL TUFทายตัวที่ราคาสูงสุด1ปีกัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
jo7393
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: BLA CPALL BGH DCC DTAC GLOW IVL TUFทายตัวที่ราคาสูงสุด1ป

โพสต์ที่ 31

PANMAN เขียน:
ใครถูก 3 อันดับแรก น่าจะมีรางวัลให้ โดยคุณ Skyforever นะครับ :P
อิอิ งานงอกแล้วคับ คุณSkyforever :mrgreen: :mrgreen:
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
Paul Octopus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: BLA CPALL BGH DCC DTAC GLOW IVL TUFทายตัวที่ราคาสูงสุด1ป

โพสต์ที่ 32

jo7393 เขียน:
PANMAN เขียน:
ใครถูก 3 อันดับแรก น่าจะมีรางวัลให้ โดยคุณ Skyforever นะครับ :P
อิอิ งานงอกแล้วคับ คุณSkyforever :mrgreen: :mrgreen:
โหเด็กสมัยนี้ ยังมีอารมณ์อยากได้รางวัลกันอีก
วันนี้มันต้อง post ว่าใครเจ็บน้อยกว่ากันน่าจะเข้าบรรยากาศดีกว่ามั้ง
ท่าทางต่างชาติงวดนี้จะจัดหนัก
ได้ฝึกความอดทดกันละ VI พี่น้องทั้งหลาย :mrgreen:
jo7393

โพสต์ที่ 33

พี่พอลไม่กระเทือนม้าง ขายน้ำแทบไม่ลงเลยนินา
ฝรั่งยังจัดหนักไม่พออ่ะคับ orderที่ตั้งไว้ไม่ math สักกะอันอ่ะคับ :mrgreen:

หาก MTIยังไม่เข้าตลาดผมก็ยังทาย BLA เหมือนเดิมคับ
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
generalman

โพสต์ที่ 34

ผมว่าตัวเดียวเลย DTAC :D
"Investing is not a game where the guy with 160 IQ beats the guy with 130 IQ. What is needed is a sound intellectual framework for making decisions and the ability to keep emotions from corroding the framework."

Warren Buffett
Skyforever

โพสต์ที่ 35

jo7393 เขียน:BLA รอรับได้เลยคับอาจได้เห็นแถว 44 ครับ(ดูเทคนิคนะครับ)
:bow: :bow: :bow: แม่นยำดั่งตาเห็น :D
ชนะเพราะไม่คิดเอาชนะ กำไรเพราะไม่โลภ ลงทุนอย่างมีความสุขเพราะจิตใจอยู่เหนืออารมณ์ตลาด
"ทรัพย์ศฤงคารที่ได้มาอย่างเร่งร้อนจะยอบแยบลง แต่บุคคลที่ส่ำสมทีละเล็กละน้อยจะได้เพิ่มพูนขึ้น" สุภาษิต 13:11
Croyoty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 36

Skyforever เขียน:
jo7393 เขียน:BLA รอรับได้เลยคับอาจได้เห็นแถว 44 ครับ(ดูเทคนิคนะครับ)
:bow: :bow: :bow: แม่นยำดั่งตาเห็น :D
เทวดา รึเปล่า แม่นสุดๆ
PRO_BABY

โพสต์ที่ 37

อัพเดทหน่อยครับ
BLA CPALL BGH DCC DTAC GLOW IVL TUF
52 49.5 57.75 51.75 67.5 56.5 43.75 57

โหแต่ละตัวมากันไกลเลย :D
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
lengmanutd

โพสต์ที่ 38

ขอทายตัวเดียวครับ >>> CPALL :)
ลงทุนในบริษัทที่ดี ราคาหุ้นมี MOS (Downside = Limited) และแนวโน้มกำไรมี Growth (Upside = Infinity)
Skyforever

โพสต์ที่ 39

Skyforever เขียน:สืบเนื่องจากกระทู้ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 6&start=30
ในช่วงนี้ที่ตลาดไม่มีอะไรตื่นเต้น เรามาทายกันเล่นๆต่อนะครับว่า ในอีก 1 ปีข้างหน้าหุ้นตัวไหนจะมีราคาสูงที่สุด
ราคาสูงที่สุดนะครับ ไม่ใช่เติบโตสูงสุด
มีหุ้นอยู่ 8 ตัวมาจากหลากหลายกลุ่ม ได้แก่ BLA CPALL BGH DCC DTAC GLOW IVL TUF
ณ ราคาปิดเมื่อวันที่ 3 มิถุนายน มีราคาดังนี้
อันดับ1 DTAC 58 บาท
อันดับ2 BGH 53 บาท
อันดับ3 GLOW 50.25
อันดับ4 DCC 50 บาท
อันดับ5 TUF 49.50 บาท
อันดับ6 BLA 48 บาท
อันดับ7 CPALL 45.25 บาท
อันดับ8 IVL 44.75 บาท
เนื่องจากช่วงนี้ค่อนข้างน่าตื่นเต้น ตลาดปรับตัวลงต่อเนื่องมาหลายวันแล้ว คนจำนวนมากตื่นกลัว และกำลังใจเริ่มตกต่ำลงไปพร้อมๆกับราคาหุ้นที่ปรับตัวลง โดยที่ยังไม่รู้ว่าจุดจบของการปรับตัวลงรอบนี้จะอยู่ที่ไหน ผมจึงคิดว่าเวลานี้ที่ตลาดปรับตัวลง น่าจะมาบันทึกราคาเอาไว้ดูกันสักหน่อย หลังจากผ่านมา 2 เดือนหน่อยๆ โดยเรียงจากราคาสูงสุดไปต่ำสุดดังนี้ครับ

วันที่ 8 สิงหาคม 2554 (สีเขียวอันดับดีขึ้น สีแดงอันดับลดลง สีส้มอันเดับเท่าเดิม)
อันดับ1 DTAC 67.5 บาท เพิ่มขึ้นมา 9.5 บาทหรือ 16.38%
อันดับ2 BGH 59 บาท เพิ่มขึ้นมา 6 บาทหรือ 11.32%

อันดับ3 TUF 57.25 บาท เพิ่มขึ้นมา 7.75 บาทหรือ 15.66%
อันดับ4 BLA 55.25 บาท เพิ่มขึ้นมา 7.25 บาทหรือ 15.10%
อันดับ5 GLOW 55 บาท เพิ่มขึ้นมา 4.75 บาทหรือ 9.45%
อันดับ6 DCC 50.75 บาท เพิ่มขึ้นมา 0.75 บาทหรือ 1.5%
อันดับ7 CPALL 47.5 บาท เพิ่มขึ้นมา 2.25 บาทหรือ 4.97%
อันดับ8 IVL 41 บาท ลดลงมา 3.75 บาทหรือ -8.38%

จากข้อมูลข้างต้น ลองสังเกตดูนะครับว่า ถึงแม้ว่าช่วงนี้หุ้นจะปรับลดลงต่อเนื่องมาพอสมควร โดยช่วง 2 เดือนที่ผ่านมา นับจากวันที่ 3 มิถุนายน SET Index อยู่ที่ 1057.86 จุด จนถึงวันนี้อยู่ที่ 1078.19 จุด หรือปรับเพิ่มขึ้นเพียง 1.9% โดยรวมแล้วหุ้น 5 ใน 7 ตัวนี้ถ้าถือยาวมา 2 เดือน จะให้ผลตอบแทนดีกว่า SET มากเลยทีเดียว

หมายเหตุ- เป็นแค่ข้อสังเกตุนะครับ ไม่ได้บอกว่าหุ้นเหล่านี้ปัจจัยพื้นฐานดีทุกตัว เป็นหุ้นที่บังเอิญเลือกมาเนื่องจากราคาที่ใกล้เคียงกัน เอามาแข่งราคากันเล่นๆได้ :D
รอดูอีก 10 เดือนที่เหลือครับว่าอันดับจะมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไรหรือไม่ :D
ชนะเพราะไม่คิดเอาชนะ กำไรเพราะไม่โลภ ลงทุนอย่างมีความสุขเพราะจิตใจอยู่เหนืออารมณ์ตลาด
"ทรัพย์ศฤงคารที่ได้มาอย่างเร่งร้อนจะยอบแยบลง แต่บุคคลที่ส่ำสมทีละเล็กละน้อยจะได้เพิ่มพูนขึ้น" สุภาษิต 13:11
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 40

DTAC เทพมากๆคับ BLA ได้เหรียญทองแดง :D
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
9tum

โพสต์ที่ 41

ช่วย update ครับ
กด ข้างล่างนะครับ จะแสดง ราคา แบบ realtime
http://www.9tum.com/x2/9tum_t-54-1-1.html
picklife

โพสต์ที่ 42

9tum เขียน:ช่วย update ครับ
กด ข้างล่างนะครับ จะแสดง ราคา แบบ realtime
http://www.9tum.com/x2/9tum_t-54-1-1.html
ควรจะ+Divด้วยปะครับ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
alberto

โพสต์ที่ 43

BGH
DTAC
CPALL
เพราะสะสม 3 ตัวนี้อยู่หน่ะครับ 555 :mrgreen:
jo7393

โพสต์ที่ 44

ต้นปีนี้ BLA ขอทดเวลาบาดเจ็บก่อนครับ ลุ้นปลายปีนะครับ :mrgreen:

My House

โพสต์ที่ 45

alberto เขียน:BGH
DTAC
CPALL
เพราะสะสม 3 ตัวนี้อยู่หน่ะครับ 555 :mrgreen:
ขอแนวคิดหน่อยครับ ว่าทำไมถึงเลือก 3 ตัวนี้ :wink:
AS965

โพสต์ที่ 46

ผมชอบBLA ที่สุด
Croyoty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 47

as965 เขียน:ผมชอบBLA ที่สุด
แต่ราคาต้วมเตี้ยมที่สุดเลยนะครับ ตอนนี้ :wall: