รบกวนพี่ๆแชร์ประสบการณ์จากพอร์ต 1 แสน เป็น 1 ล้านนิดนึงคับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
PANMAN
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: รบกวนพี่ๆแชร์ประสบการณ์จากพอร์ต 1 แสน เป็น 1 ล้านนิดนึงค

โพสต์ที่ 61

เชื่อว่า มีหลายๆคน ที่ port หลักแสนที่กล้าลงทุนในช่วงปี 2008-2009 แล้วมาเป็นหลักล้าน ในปีนี้ ถ้าถือยาว ไม่ซื้อๆ ขายๆ แบบเก็งกำไรนะครับ เพราะคงได้ขายหมู
ผมก็เป็นคนนึงในนั้นโดยเริ่มต้นที่เงินไม่ถึง 3 แสนครับ เน้นถือยาว ปรับ port บ้างนิดหน่อย
แต่ผมมีความรู้น้อยครับ ส่วนใหญ่ได้ความรู้มาจากพี่ชายที่ค่อนข้างรู้เยอะ ทั้งนั้น :oops:

ตอนนี้ คงหาหุ้นยากขึ้น หาให้ได้ แล้ว อดทนถือ นะครับ
ซื้อก่อนเซียนเลยนะครับ อาจได้เห็นหลักล้านตามที่หวังได้

หรือไม่ก็...
รอวิกฤตรอบหน้าดีมั้ยครับ :shock: :shock: :shock:
ใจร่าเริงเป็นยาอย่างดี แต่จิตใจที่หมดมานะทำให้กระดูกแห้ง สุภาษิต 17:22
chukieat30

Re: รบกวนพี่ๆแชร์ประสบการณ์จากพอร์ต 1 แสน เป็น 1 ล้านนิดนึงค

โพสต์ที่ 62

PANMAN เขียน:เชื่อว่า มีหลายๆคน ที่ port หลักแสนที่กล้าลงทุนในช่วงปี 2008-2009 แล้วมาเป็นหลักล้าน ในปีนี้ ถ้าถือยาว ไม่ซื้อๆ ขายๆ แบบเก็งกำไรนะครับ เพราะคงได้ขายหมู
ผมก็เป็นคนนึงในนั้นโดยเริ่มต้นที่เงินไม่ถึง 3 แสนครับ เน้นถือยาว ปรับ port บ้างนิดหน่อย
แต่ผมมีความรู้น้อยครับ ส่วนใหญ่ได้ความรู้มาจากพี่ชายที่ค่อนข้างรู้เยอะ ทั้งนั้น :oops:

ตอนนี้ คงหาหุ้นยากขึ้น หาให้ได้ แล้ว อดทนถือ นะครับ
ซื้อก่อนเซียนเลยนะครับ อาจได้เห็นหลักล้านตามที่หวังได้

หรือไม่ก็...
รอวิกฤตรอบหน้าดีมั้ยครับ :shock: :shock: :shock:

1000 ล้านอีกไม่ไกลครับ สู้ๆๆ ขาด ศูนย์อีกแค่ สองตัวเอง
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
นพพร

โพสต์ที่ 63

ตอนนี้ได้ล้านนึงแล้ว หัว..
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
chukieat30

โพสต์ที่ 64

นพพร เขียน:ตอนนี้ได้ล้านนึงแล้ว หัว..
งั้นพี่นพพร ก้ขาดแค่ ศูนย์อีก 3ตัว

1000 ล้าน

ก้ซื้อหุ้น ให้ได้10เด้ง สัก 2ตัว จาก1เป็น 10 จาก 10เป็น 100 จาก 100เป็น 1000

ใครๆๆก้ว่า มันเป็นเรื่องเพ้อฝัน แต่คนคิดจะรวยย่อมดีกว่า พวกคิดเล็กๆๆ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด