Company Visit SINGER

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

Re: Company Visit SINGER

โพสต์ที่ 61

kongkang เขียน:หมอมุกเรียงลำดับรายชื่อ โดยมีเลขที่ 30 สองลำดับค่ะ เลยต้องเรียงชื่อใหม่ค่ะ

ขอบคุณครับ ที่ช่วยเป็นธุระให้ :bow:
istyle
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 62

kongkang เขียน:หมอมุกเรียงลำดับรายชื่อ โดยมีเลขที่ 30 สองลำดับค่ะ เลยต้องเรียงชื่อใหม่ค่ะ
จริงด้วยครับ พึ่งสังเกต
ไว้ยังไงจะรอ confirm ละกันครับ
IR_SINGER
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 63

Paul VI เขียน:

ขอบคุณครับ ที่ช่วยเป็นธุระให้ :bow:
สวัสดีทุกท่านคะ
บ่ายนี้ ทานกลางวันกันหรือยังคะ??

IR ขอรายชื่อ Confirm ท่านที่เข้ามา Visit ด้วยนะคะ :D

ขอบคุณมากคะ :wink:
ความสุขทุกสิ่งเป็นจริงที่ SINGER
Paul VI

โพสต์ที่ 64

ถึงตอนนี้ ไม่ทราบมีใครติดธุระหรือไปไม่ได้ไหมครับ ถ้าสละสิทธิ์จะได้เลื่อนสำรองขึ้นไปครับ

ขอ dateline สละสิทธิ์ได้ไม่เกินวันศุกร์แล้วกันนะครับ เผื่อคนที่จะไปสำรองจะได้จัดเวลาไปทันครับ :D
istyle

โพสต์ที่ 65

หลังวันศุกร์ก็สละสิทธิ์ได้ครับ พร้อมไปเสมอ :8)
chatchai

โพสต์ที่ 66

รบกวนเพื่อนๆที่จะไปเยี่ยมชมบริษัท หรือไม่ได้ไป แต่สนใจสอบถามข้อมูลจากผู้บริหาร

กรุณาโพสต์ถามในนี้ได้เลยครับ

ทาง IR จะได้รวบรวมให้ผู้บริหารทราบครับ

ขอบคุณมาก
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Paul VI

โพสต์ที่ 67

สำหรับหลายๆท่านที่ pm ชื่อ สกุล มาให้ผม เอาเป็นว่า ผมถามไปทาง IR แล้วให้ไป confirm ชื่อ สกุล กันที่หน้างานได้เลยครับ

ไม่ต้อง pm มาที่ผมแล้วนะครับ :D

ส่วนใครที่มีคำถามจะฝากไว้ในกระทู้นี้ได้ก่อนได้เลยครับ :D
T50

โพสต์ที่ 68

ผมขอสละสิทธิ์ไม่ไปร่วม company visit ครับ พอดีเหตุด่วนต้องไปจัดการ

เสียดายโอกาสมาก ๆ ยังไงขอให้ท่านที่ได้ไป เก็บข้อมูลมาฝากด้วยนะครับ
อย่าไปพนันกับการฟื้นตัวในขณะที่ปัจจัยพื้นฐานของบริษัทกำลังเสื่อมลง
chaanat

โพสต์ที่ 69

เบอร์ 32 ในรายชื่อล่าสุด ขอยกเลิกที่จองไปไว้ค่ะ
The Kop 71

โพสต์ที่ 70

สำหรับหลายๆท่านที่ pm ชื่อ สกุล มาให้ผม เอาเป็นว่า ผมถามไปทาง IR แล้วให้ไป confirm ชื่อ สกุล กันที่หน้างานได้เลยครับ

ไม่ต้อง pm มาที่ผมแล้วนะครับ

ส่วนใครที่มีคำถามจะฝากไว้ในกระทู้นี้ได้ก่อนได้เลยครับ
ผมไม่ได้ pm ชื่อ สกุล ให้คนหมอ ต้องยืนยันก่อนไปยังไงหรือเปล่าครับ
รบกวนคุณหมอด้วยครับ ผมไม่เคยไป Company Visit เลยครับ ต้องทำยังไงบ้างครับ
ไปเจอที่ Singer จุดลงทะเบียนเลยใช่ไหมครับ
แล้วต้องมีป้ายชื่อ-สกุล(หรือ User Name) หรืออะไรที่บอกว่ามาจาก Thai Vi ครับ
ขั้นตอนที่ Singer มีข้อจำกัดอะไรหรือเปล่า เช่น เอากล้องไปถ่ายได้ไหม หรือต้องเป็นตากล้องเฉพาะของทีม Thai Vi

ขอบคุณมากครับ มือใหม่จริงๆครับ
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
Paul VI

โพสต์ที่ 71

The Kop 71 เขียน: ผมไม่ได้ pm ชื่อ สกุล ให้คนหมอ ต้องยืนยันก่อนไปยังไงหรือเปล่าครับ
รบกวนคุณหมอด้วยครับ ผมไม่เคยไป Company Visit เลยครับ ต้องทำยังไงบ้างครับ
ไปเจอที่ Singer จุดลงทะเบียนเลยใช่ไหมครับ
แล้วต้องมีป้ายชื่อ-สกุล(หรือ User Name) หรืออะไรที่บอกว่ามาจาก Thai Vi ครับ
ขั้นตอนที่ Singer มีข้อจำกัดอะไรหรือเปล่า เช่น เอากล้องไปถ่ายได้ไหม หรือต้องเป็นตากล้องเฉพาะของทีม Thai Vi

ขอบคุณมากครับ มือใหม่จริงๆครับ
สรุปไม่ต้อง pm ชื่อ สกุลมาครับ

ทาง IR จะมีชื่อ username เราที่จองไว้ แล้วเค้าจะให้เราเซ็นชื่อที่หน้างานครับ

งานเริ่ม 9.00 น. ก็คงไปถึงก่อนเวลาซักหน่อยครับ ตามที่อยู่ที่โพสต์ไว้

ส่วนกล้องเอาไปได้เลยครับ คงไม่ได้ห้ามถ่ายอะไรครับ
Paul VI

โพสต์ที่ 72

ตอนนี้ มียกเลิก 2 ที่คือคุณ chanat และ T50

ก็แสดงความยินดีกับคุณ istyle ที่ได้ 2 ที่นั่งเลยครับ
Paul VI

โพสต์ที่ 73

แผนที่ บมจ.ซิงเกอร์อีกครั้งครับ

รูปภาพ
IR_SINGER

โพสต์ที่ 74

สวัสดีตอนเช้าคะ
ชาว ThaiVI ทุกท่านสบายดีกันไหมคะ

IR ขอเพิ่มเติมการเดินทางมาตึก CAT Tower นิดนึงคะ
เมื่อมาถึงไปรษณีย์กลางตามแผนที่แล้วนั้น ให้เข้าตรงทางเข้า
ไปรษณีย์กลาง ซึ่งเลยวัดม่วงแค มานิดเดียว เลี้ยวเข้าไปแล้วเยื้องซ้ายเพื่อขับไปทางด้านหลังตึกไปรษณีย์คะ ตรงไปรับบัตรจอดรถที่ป้อมยามนะคะ เพื่อขึ้นลานจอดคะ แล้วลงลิฟต์ไปชั้น 1เพื่อขึ้นลิฟต์ไปชั้น 17 บริษัทซิงเกอร์คะ (ผู้มาติดต่อ แลกบัตรชั้น lobby)

สำหรับที่จอดรถของตึกจะมีค่าใช้จ่ายคะ แต่สำหรับกลุ่ม ThaiVI สามารถรับคูปองโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายได้ที่จุดลงทะเบียนชั้น 17 นะคะ

กำหนดการ

9.00 น. – 9.30 น. ลงทะเบียนสำหรับนักลงทุนกลุ่ม Thai VI
9.30 น. – 12.00 น. รับฟังการบรรยายภาพรวมของบริษัทฯ จากทีมผู้บริหาร
ถาม – ตอบ นักลงทุน
12.00 น. – 13.30 น. รับประทานอาหารกลางวัน ณ ห้องเลี้ยงรับรอง ชั้น 30 (อาหารปุฟเฟต์)

แล้วเจอกันนะคะ

ขอขอบคุณคะ
IR
ความสุขทุกสิ่งเป็นจริงที่ SINGER
chatchai

โพสต์ที่ 75

ขอบคุณทาง IR ที่มาช่วยโพสต์แจ้งหมายกำหนดการครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
istyle

โพสต์ที่ 76

ขอบคุณ IR ครับ
Paul VI

โพสต์ที่ 77

ขอบคุณ IR ที่มาแจ้งข่าวนะครับ

มีทานข้าวกลางวัน ได้มีโอกาสพูดคุยกับ ผบห.ต่อด้วย ขอบคุณครับ

เพื่อนๆที่ลงชื่อไว้ทั้ง 40 ท่าน เจอกันนะครับ :D
dino

โพสต์ที่ 78

:bow: :bow: :bow: ขอบคุณครับ อิอิ
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
maggy

โพสต์ที่ 79

ผมไปไม่ได้ติดธุระด่วน แต่ขออนุญาตส่งภรรยาไปแทนครับ คุณIR นักร้อง :oops:
มี4สิ่งที่ไม่สามารถหวนคืน คือธนูที่ยิงออกไป คำพูด โอกาส และเวลา
Paul VI

โพสต์ที่ 80

พรุ่งนี้พอจะมีใครมีกล้องถ่ายรูป ช่วยรบกวนเอาไปด้วยนะครับ เผื่อถ่ายรูปหมู่กันครับ :D
picatos

โพสต์ที่ 81

พอดีผมจองเผื่อพี่ sai ไว้ 1 ที่นั่ง... แต่ภรรยาพี่ sai เค้าป่วยกระทันหัน ไปไม่ได้แล้ว...

ไม่ทราบว่าคนที่เป็นรายชื่อสำรองไปไหมครับ?
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
1154

โพสต์ที่ 82

ขอบคุณมากครับ
สนใจไปครับ
Paul VI

โพสต์ที่ 83

1154 เขียน:ขอบคุณมากครับ
สนใจไปครับ

ดีใจด้วยครับ เจอกันนะครับ :D
Paul VI

โพสต์ที่ 84

เข้ามาขอบคุณ ผบห.คุณบุญยง และ ไพฑูรย์ที่ให้ข้อมูลมาแบบละเอียดรวมทั้งทิศทางในการที่ซิงเกอร์จะก้าวหน้าต่อไปอย่างไรได้ครบถ้วนครับ :bow: :bow: :bow:

ขอบคุณ ทีม IR ที่จัดงานได้ยอดเยี่ยมมากๆครับ อบอุ่นเป็นกันเอง

ผู้ถือหุ้นสนใจซักถาม ผบห.ก็ให้ข้อมูลแบบเต็มที่ครับ :D

ซักพักคนที่ไป com visit คงมาทยอยๆให้ข้อมูลกันครับ :D
บุณยา

โพสต์ที่ 85

มารอฟังครับ อิอิ :D
obnoi

โพสต์ที่ 86

บุณยา เขียน:มารอฟังครับ อิอิ :D
+ 1 อีกคนครับ :mrgreen:
Paul VI

โพสต์ที่ 87

ตอนนี้ข้อมูลส่วนใหญ่ที่ไปฟังมา ส่วนใหญ่เริ่มไปทะยอยโพสต์กันใน กระทู้ Singer ในห้อง 100 หุ้นครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 76#p866876
Paul VI

โพสต์ที่ 88

คุณ the Kop 71 กรุณาส่งรูปมาให้ อบอุ่นหนาแน่นจริงๆ

จริงๆมีอีกหลายท่านที่ไม่ได้มาถ่ายรูปหมู่ร่วมกัน ใครเป็นใครดูกันตามสบายครับ

รูปภาพ
Paul VI

โพสต์ที่ 89

รูปภาพ

รูปภาพ
Paul VI