BERKSHIRE ' S ANNUAL MEETING

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
dingding
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

:bow: :pray: :bow: :pray:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 32

คุณติงๆ เป็นอะไรครับ จะขอหวยเหรอ :lovl:
Knott

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณมากครับที่อุตส่าห์มาเล่าให้ฟัง อยากไปมั่งเหมือนกัน แต่ไม่รู้ชีวิตนี้จะได้มีโอกาสไปบ้างไหม กลัว Buffet แก่ตายก่อน

หนังสือที่แนะนำ สั่งซื้อไปแล้วครับ แต่ค่าส่งแพงจัง หนังสือ $49 แต่ค่าส่งตั้ง 2 เท่าราคาหนังสือ แต่ก็ตัดใจสั่งซื้อไปแล้วครับ รออ่านอยู่
ztep

โพสต์ที่ 34

:P ขอบคุณด้วยคนครับ และขอบคุณพี่ครรชิตอีกครั้งที่ให้งบดุล
ขอบคุณเพื่อนๆที่นี่ทุกคนที่ให้ความรู้ ดีใจมากครับที่ได้รู้จักเว็บนี้ :lol:
visanuu

โพสต์ที่ 35

เยี่ยมครับ สุดยอดจริงๆ
VIB007

โพสต์ที่ 36

อ่านแล้วได้บรรยากาศจริงๆ

เมื่อไหร่จะได้ไปบ้างหว่า????
Kopite
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 37

น่าไปดูมากๆเลย
บริษัทในไทยมีบรรยากาศใกล้เคียงอย่างนี้บ้างหรือเปล่าครับ
tomeyot

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณครับผม :) :o :D
Earning is the key
ภาพประจำตัวสมาชิก
edd

โพสต์ที่ 39

ขอบคุณครับ บรรยากาศพระเจ้ามาก
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 40

edd เขียน:ขอบคุณครับ บรรยากาศพระเจ้ามาก
คิดถึงพระเจ้า สงสัยจะได้ขึ้นสวรรค์แล้ว :pray:
PaZZaHut

โพสต์ที่ 41

พี่ WEB ครับ ขอบคุณครับ
PaZZaHut

โพสต์ที่ 42

หนังสือ Poor Charlies Almanack

อ่านพึ่งให้พี่ WEB แปลอีกอ่ะครับ อิอิ

ช่วยคนไม่เก่งอังกฤษแบบผมด้วย

:D :D :D
synthese(f)
n. synthesis, combining of separate elements into a complete whole; formation of a compound through the combination of simpler components (Chemistry); deductive logic
Knott

โพสต์ที่ 43

Knott เขียน: หนังสือที่แนะนำ สั่งซื้อไปแล้วครับ แต่ค่าส่งแพงจัง หนังสือ $49 แต่ค่าส่งตั้ง 2 เท่าราคาหนังสือ แต่ก็ตัดใจสั่งซื้อไปแล้วครับ รออ่านอยู่
ได้รับหนังสือ Poor Charlie's Almanack เช้านี้แล้วครับ เร็วจริงๆ สั่งวันที่ 9 ได้วันที่ 14 แถม e-mail มาบอกว่าหนังสือส่งมาถึงแล้ว มีชื่อคนเซ็นต์รับเสร็จเรียบร้อย ผมไปติดต่อยามคอนโดยังไม่รู้เรื่องเลย ต้องไปค้นลังไปรษณีย์ถึงเห็น บริการส่งคุ้มค่าส่งจริงๆครับ ไม่เคยสั่งหนังสือที่ค่าส่งแพงขนาดนี้เลย

หนังสือหนักจริงๆ คุณWEBหอบมาได้ยังไงครับตั้ง 3 เล่ม ยังไม่ได้ดูรายละเอียด แต่พลิกดูข้างในบ้าง ทำได้ดีมากครับ รายละเอียดเยอะ ชอบรูปวาดล้อเลียน Munger กับ Buffett คุ้มค่ามากครับ ขอบคุณที่แนะนำ :D
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
WEB

โพสต์ที่ 44

คุณ Knott ต้องเป็นคนชอบหนังสือมากๆแน่ๆเลย ผมอ่านที่คุณ Knott พูดถึงค่าส่งแล้วก็ยังอดสะดุ้งไม่ได้ ความแพงมันคงจะสัมพันธ์กับความหนักและความเร็วในการส่งครับ ที่ผมหอบมาได้ 3 เล่มเพราะผมได้ซื้อในราคา IPO คือ $ 24.50 ครับ และ 3 เล่มนี่ก็ fully subscribed ตั้งแต่ก่อนที่ผมจะเดินทางแล้วครับ อย่างไรก็ตาม ผมว่าหนังสือน่าจะคุ้มค่าเงินครับ คุณ PaZZaHut ผมคงไม่ได้แปลหนังสือเล่มนี้หรอกครับ คนที่ได้เห็นหนังสือแล้วคงจะรู้เหตุผล :D
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
iscssn

โพสต์ที่ 45

เข้ามาขอบคุณครับ
soytee

โพสต์ที่ 46