ขอมอบยศ Founding Member แด่คุณครรชิต ไพศาล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Solo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอมอบยศ Founding Member แด่คุณครรชิต ไพศาล

โพสต์ที่ 31

ขอแสดงความยินดี กับ พี่ ครรชิต ด้วยครับ

เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ครับ

พี่เป็น คนที่มีข้อมูล มากๆ และเอื้อเฟื้อ ให้ เพื่อนๆ ตลอดมาครับ

:P
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
genie

โพสต์ที่ 32

ขอแสดงความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ พี่ครรชิต
:bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

:P เป็นเสาหลัก สมควรได้รับเกียรติ และคำชมเชย-ยกย่อง

ยินดีด้วยครับ พี่ครรชิต ไพศาล

ระดับ5ดาว
:wink:
apichits

โพสต์ที่ 34

ขอปรบมือดัง ๆ เพื่อร่วมยินดี และชื่นชมครับ

:)
Glory

โพสต์ที่ 35

ขอแสดงความยินดีด้วยคนค่ะ และขอขอบคุณความทุ่มเท และน้ำใจของพี่ครรชิตค่ะ
pinklady

โพสต์ที่ 36

ขอแสดงความยินดี และ ขอบคุณพี่ครรชิตมากๆค่ะ
สุรพล

โพสต์ที่ 37

ขอแสดงความยินดีด้วยคนครับ
และขอให้พอร์ตโตวันโตคืนเรื่อยๆ
ขอให้พี่ครรชิตและครอบครัวพร้อมญาติพี่น้องตลอดจนมิตรสหาย มีสุขภาพแข็งแรงทุกผู้คนครับ
:D :D :D
nicha

โพสต์ที่ 38

ขอแสดงความยินดีอย่างยิ่งและขอขอบคุณในนำใจที่งดงามของคุณครรชิตในการส่งข้อมูลให้อย่างสม่ำเสมอตลอดมาค่ะ
nicha
[email protected]
ch_army

โพสต์ที่ 39

เห็นด้วยมากๆครับที่ให้เกียรติ์พี่ ครรชิต และขอให้พี่ประสบความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ และขอบคุณในความเอื้อเฟื้อที่มีให้เสมอมาครับ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
buglife

โพสต์ที่ 40

ยินดีด้วยครับ เหมาะสมอย่างยิ่งครับ
:bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
ครรชิต ไพศาล

โพสต์ที่ 41

ขอขอบคุณ สำหรับคำชมทุกคำที่เพื่อนๆ มอบให้ :D

ผมเข้ามาในตลาดด้วยตาที่มืดบอด เพราะไม่มีที่ที่จะหาข้อมูล
ไม่มีเวบไหน รวบรวมสรุปข้อมูลงบดุล มากกว่า 10 ปีขึ้นไป
ไว้ให้นักลงทุนดูเปรียบเทียบ ก่อนคัดเลือกหุ้นที่จะลงทุน

เมื่อ ได้อ่าน ได้ค้นคว้า ได้เข้าใจ
จาก หนังสือ วาทะของ วอร์เรน บัฟเฟทท์
ของ คุณ เจเน็ต โลว์ แปลโดย คุณ เกรียงศักดิ์ เจริญวงศ์ศักดิ์
จาก หนังสือ ลงทุนอย่าง ...วอร์เรน บัฟเฟทท์
ของคุณ แมรี บัฟเฟทท์ และ คุณ เดวิด คลาร์ก
แปลโดย คุณ พรชัย รัตนนนทชัยสุข

เรื่องราวของท่าน ปรมาจารย์ วอร์เรน บัฟเฟทท์
ที่ท่านบอกว่าท่าน ชอบเข้าไป ในเวบที่มี ข้อมูลงบดุล ย้อนหลังมากกว่า 10 ปีขึ้นไป

ผมก็เลยเกิดแรงบันดาลใจ อยากรวบรวมข้อมูลบ้าง
เริ่มจากตัวที่ตัวเราเองสนใจก่อน ทะยอยเก็บเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนขยายไปจนเกือบครบทุกตัวในตลาด
เป็นความเพลิดเพลินส่วนตัว เป็นงานอดิเรก ของคนชอบ ลงทุนหุ้นใช้เวลา 2 ปีกว่าแล้วก็ยังไม่ครบทุกตัว

ตัวที่ทำใจยาก ที่จะให้เก็บข้อมูลงบดุล 10 ปีย้อนหลังให้ครบ
ก็คือบรรดาพวก REHABCO ทั้งหลาย ที่ขาดทุนซ้ำซาก จนน่าเบื่อ

หวังว่าข้อมูลที่เก็บรวบรวมไว้ จะมีประโยชน์ต่อเพื่อนๆ
เหล่าบรรดาสานุศิษย์ของ ปรมาจารย์ วอร์เรน บัฟเฟทท์ ทั้งหลาย

ขอให้ THAIVI.COM เป็นที่รวมของ
บรรดาสานุศิษย์ ทั้งที่ทุนใหญ่ใหญ่ (อย่าง ลุงขวด น้องปรัชญา ฯลฯ )
บรรดาสานุศิษย์ ทั้งที่ทุนเล็กเล็ก (อย่าง ผม สานุศิษย์ผู้ต่ำต่อย)
จะได้มาพบปะพูดคุยกันสนุกสนาน ตามประสาคนที่ชอบ ลงทุนหุ้น เหมือนๆกัน

ขอให้เพื่อนๆ ประสบความสำเร็จในการ ลงทุนหุ้น ด้วยกันทุกคน
ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนดำรงชีวิตอยู่ด้วยความรอบคอบไม่ประมาท ดูแลสุขภาพให้แข็งแรง ด้วยกันทุกคน

ครรชิต ไพศาล
แก้ไขล่าสุดโดย ครรชิต ไพศาล เมื่อ อังคาร พ.ค. 10, 2005 8:48 am, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
lekapuk

โพสต์ที่ 42

ยินดีด้วยนะค่ะ พี่ครรชิต ขอบคุณสำหรับความตั้งใจที่จะพัฒนาและช่วยเพิ่มความรู้แก่พวกเราค่ะ
:D :D :D :D :D :D
lek
WEB

โพสต์ที่ 43

ยินดีด้วยครับพี่ครรชิต :D :D :D
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
พ่อใบเฟิร์น

โพสต์ที่ 44

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
Tongue

โพสต์ที่ 45

เห็นด้วยเป็นที่สุดครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
doji

โพสต์ที่ 46

มายินดีด้วยครับ..คนดีของสังคมสมควรได้รับการสรรเสริญ :bow:
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 47

เหมาะสมเป็นที่สุดครับ :B
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Oh+

โพสต์ที่ 48

ข้อมูลที่พี่มอบให้เป็นประโยชน์ต่อผมมากทีเดียวครับ

ขอบคุณครับที่ทำสิ่งดี ๆ ให้พวกเรา :D

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 49

ยินดีด้วยครับ คารวะพี่จากใจด้วยใจจริง

**ขอให้สุข ทั้งกายและใจ ตลอดไปครับ**
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
bank_kriss

โพสต์ที่ 50

ยินดีด้วยครับและขอขอบคุณ คุณครรชิตที่มอบสิ่งดีไว้ให้พวกเรา
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 51

ยินดีด้วยครับ :D
:bow:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
thanwa

โพสต์ที่ 52

มาเข้าแถวแสดงความยินดีด้วยคนครับ
ผมเห็นด้วยกับคำพูดที่ว่า เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ครับ

:bow: :bow: :bow: :bow:
Knott

โพสต์ที่ 53

ขอแสดงความยินดีด้วยอย่างจริงใจครับ คุณครรชิตสมควรได้รับเกียรตินี้อย่างยิ่ง

ผมได้ประโยชน์มากมายจาก webboard แห่งนี้ และหนึ่งในประโยชน์สูงสุดที่ได้ ก็คือฐานข้อมูล Excel ของคุณครรชิต ที่ได้เอามาต่อยอดค้นหาหุ้นที่มีคุณค่าควรแก่การศึกษาเพิ่มเติม

ขอบคุณอีกครั้งในความมีน้ำใจของคุณครรชิตครับ :bow: :bow:
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
sasom

โพสต์ที่ 54

ยินดีด้วยครับ
เหมาะสมมากครับ
ขอบคุณมากครับ
edd

โพสต์ที่ 55

มาแสดงความยินดี และกราบขอบพระคุณด้วยครับ
+++

โพสต์ที่ 56

:D :D

ขอขอบคุณจากใจจริง อีกครั้งครับ

อิอิ....ขอให้พี่ครรชิต รวยๆ นะครับ

:D :D :D
...."เวลา"   คือสินทรัพย์ที่มีค่ามากที่สุด...
oaaa19

โพสต์ที่ 57

ยินดีด้วยค่ะ :D
snizzer

โพสต์ที่ 58

ขอขอบคุณ ในความเสียสละและน้ำใจอันงดงามของพี่ครับ
ฉันเยาว์ ฉันเขลา ฉันทึ่ง
ฉันจึง มาหา ความหมาย
ฉันหวังเก็บ อะไร ไปมากมาย
แต่สุดท้าย....... ให้กระดาษฉันใบเดียว
J

โพสต์ที่ 59

:D

ยินดีด้วยค่ะ พี่สมควรได้เป็นที่สุดแล้ว....

คนทำดี ใครๆก็ทราบนะคะ.........

ขอขอบคุณ คณะเวปมาสเตอร์ที่มอบรางวัลนี้แทนใจพวกเราด้วยค่ะ

:D
adi

โพสต์ที่ 60

ยินดีด้วยครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan