อยากทราบว่าหุ้นที่ขึ้นXDท้าเรายังถือหุ้นตัวนั้นอยู่จะได้รับเ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
peteinw
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบว่าหุ้นที่ขึ้นXDท้าเรายังถือหุ้นตัวนั้นอยู่จะได้รับเ

โพสต์ที่ 1

ท้าผมถือหุ้นนี้ไปเลื่อยๆจะได้รับเงินปันผลหรือไม่ รึต้องขายก่อนวันที่ขึ้นXDเท่านั้นถึงจะได้รับเงินปันผล

มือใหม่
ภาพประจำตัวสมาชิก
epsonpower2

Re: อยากทราบว่าหุ้นที่ขึ้นXDท้าเรายังถือหุ้นตัวนั้นอยู่จะได้

โพสต์ที่ 2

คุณต้องถือถึงวันที่มี XD ขึ้นวันแรกอ่ะครับ ถึงจะได้ปัญผล

ยกตัวอย่างเช่น ถ้าหุ้น A ขึ้น XD วันที่ 5 เป็นวันแรก

ถ้าคุณซื้อหุ้น A วันที่ 1 ก็ต้องถือไปอย่างน้อยถึงวันที่ 5 ซึ่งเป็นวันขึ้น XD วันแรกอ่ะครับ ถึงจะได้ปันผล
ส่วนใครที่ซื้อหุ้นในช่วง XD จะไม่ได้รับปันผลครับ
peteinw

Re: อยากทราบว่าหุ้นที่ขึ้นXDท้าเรายังถือหุ้นตัวนั้นอยู่จะได้

โพสต์ที่ 3

epsonpower2 เขียน:คุณต้องถือถึงวันที่มี XD ขึ้นวันแรกอ่ะครับ ถึงจะได้ปัญผล

ยกตัวอย่างเช่น ถ้าหุ้น A ขึ้น XD วันที่ 5 เป็นวันแรก

ถ้าคุณซื้อหุ้น A วันที่ 1 ก็ต้องถือไปอย่างน้อยถึงวันที่ 5 ซึ่งเป็นวันขึ้น XD วันแรกอ่ะครับ ถึงจะได้ปันผล
ส่วนใครที่ซื้อหุ้นในช่วง XD จะไม่ได้รับปันผลครับ
อ่อเข้าใจแล้วครับผม ขอบคุณที่ตอบน่ะครับรบกวน ด้วยน่ะครับ
โพสต์โพสต์