ในไทยตอนนี้มีที่ไหนมีเกมเทรดหุ้นให้ลองมั่งครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
messier87
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ในไทยตอนนี้มีที่ไหนมีเกมเทรดหุ้นให้ลองมั่งครับ

โพสต์ที่ 1

จะจดลงกระดาษก็กลัวลืมครับ เมื่อก่อนจำได้ว่าของพันทิปห้องสีลมมีให้ทดลองได้แต่ของเซ็ตเทรดเองก็มีกำหนดเวลาแค่สั้นๆ (สูงสุด 3 เดือนเองมั้ง)

อยากเล่นของไทยบ้างครับ ตอนนี้ไปเล่นของ investopedia ต้องอ่านภาษาอังกฤษหนักมาก (annual) เพราะบริษัทเค้า (US) ก็ไม่เหมือนเราน่ะครับ กว่าจะอ่านครบตายก่อนพอดี

เลยอยากทราบว่าของไทยมีที่ไหนอีกมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบและคำแนะนำครับ
puengruan

Re: ในไทยตอนนี้มีที่ไหนมีเกมเทรดหุ้นให้ลองมั่งครับ

โพสต์ที่ 2

รู้แต่ว่ามีที่ settrate.com อ่ะค่ะแต่ว่านะถึงจะมีให้ลองเล่นถ้าอยากรู้กําไรขาดทุนจริงๆก็ต้องจดอยู่ดีแหละค่ะเพราะบางทีซื้อราคาถัวแต่ว่าโปรแกรมคํานวณราคามั่วบ้างหรือบางทีเคยเจอแบบขายบางส่วนพรุ่งนี้ราคาเฉลี่ยที่ซื้อมาก็เปลี่ยนซะงั้นเลยอ่ะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
erickiros

Re: ในไทยตอนนี้มีที่ไหนมีเกมเทรดหุ้นให้ลองมั่งครับ

โพสต์ที่ 3

ลองหาสมุดจดบันทึกปกสวยๆสักเล่มสิคะ
ว่างๆแวะไปเยี่ยมชม blog ของซันได้นะคะ Economics Blog
เนื้อหาของบล็อกนี้จะเกี่ยวกับการนำทฤษฎีเศรษฐศาสตร์มาอธิบายเรื่องราวต่างๆค่ะ
otakung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ของพันทิปเล่นได้นานนะครับ ผมซื้อทิ้งไว้แล้วไม่ได้เข้าเลยหลายปี เมื่อกี้ลองเข้าพอร์ตก็ยังอยู่ปกติ

http://stockgame.pantip.com/welcome.php
tarid8828

โพสต์ที่ 5

มายืนยันว่าพันทิพก้อยังเล่นได้นะครับ เล่นจนลืม จนพอร์ทโตมากๆ ถ้าของจริงซื้อแล้วทำใจให้ลืมแบบนี้ได้คงดีไม่น้อยครับ ^^
messier87

โพสต์ที่ 6

ผมอยากเล่นบ้างอ่า แต่ทำยังไงก็ซื้อหุ้นจากกระดานหลักไม่ได้หว่าทั้งเลือกด้วยจำนวนเงินทั้งจำนวนหุ้นเลย หรือผมซื้อผิดวิธีเนี่ย :|

ขอบคุณท่านๆ ทั้งหลายเลยครับที่เข้ามาแนะนำ
170113
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

โพสต์โพสต์