การเพิ่มทุน<CA> ต่างกับการแปลงสภาพ<XE> อย่างไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jud
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การเพิ่มทุน<CA> ต่างกับการแปลงสภาพ<XE> อย่างไร

โพสต์ที่ 1

ตามหัวข้อเลยครับ ขอบคุณครับ
jud
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: การเพิ่มทุน<CA> ต่างกับการแปลงสภาพ<XE> อย่างไร

โพสต์ที่ 2

ตามความเข้าใจที่พยายามหาอ่านมา การเพิ่มทุนคือการจดทะเบียนเพ่มทุนแล้วออกขายเพิ่ม ส่วนการแปลงสภาพนั้นเปลียนจากใบสำคัญแสดงสิทธฺมาเป็นหุ้นโดยไม่มีการจดทะเบียนเพิ่มทุน(ยังไม่เกินทุนที่จดทะเบียน) อันนี้ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
โพสต์โพสต์