โครงการ "ร้อยคนร้อยหุ้น" ได้เลื่อนชั้นแล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

โครงการ "ร้อยคนร้อยหุ้น" ได้เลื่อนชั้นแล้วครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้โครงการ "ร้อยคนร้อยหุ้น" ซึ่งริเริ่มโดยคุณนพสิทธิ์ (เจ๋ง) ได้รับ
การยอมรับอย่างกว้างขวาง และกลายเป็นหนึ่งในห้องหลักของ
Thai Value Investor ไปแล้วนะครับ อยู่ถัดจาก Various Question
เลย

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกันดูแลครับ

"All for one, one for all" จริงๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Fluffy
Verified User

โพสต์ที่ 2

ยินดีด้วยนะคะ... :D

ดีใจจังที่โครงการดีๆ มีคุณค่า..ได้รับการยอมรับมากขึ้น ..

เหมือนกับการถือหุ้นดีๆ ตอนราคาหุ้นยังต่ำๆ... แล้ววันหนึ่งราคาก็ย่อมขึ้นมาสะท้อนคุณค่าของหุ้นตัวนั้นอ่ะค่ะ
(เหมือนกะหุ้น Value Stock ที่ชาว VI ลงทุนยังไงยังงั้นเลย...อิอิ) :wink:

ขอให้โครงการนี้อยู่คู่กะ web TVI ตลอดไป ...นะคะ.... :D
แก้ไขล่าสุดโดย Fluffy เมื่อ อังคาร ก.ย. 02, 2003 11:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
sirivajj

โพสต์ที่ 3

ขอประชาสัมพันธ์แทน คุณ Jeng ด้วยการ
เชิญชวนเพื่อนๆ ชาว TVI มาร่วมสนับสนุนโครงการ
ด้วยการเป็นเจ้าของหุ้น ที่ท่านชอบ และคอยติดตาม
หาข่าว หรือข้อมูลการวิเคราะห์ มาแบ่งปันให้กับเพื่อนท่านอื่นด้วยครับ
What do you mean.?
Fluffy

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยค่ะ ..ิ เพราะยังมีหุ้นดีๆ ที่มีคุณค่าและน่าสนใจ อีกเยอะเลย...

ขอร่วมเชิญชวนพี่ๆ เพื่อนๆ ชาว TVI ด้วยคนค่ะ... :D
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ย้ายจากกระดาน MAI
มาอยู่กระดานหลักซะที
thanwa

โพสต์ที่ 6

โครงการที่ดี ขอยกมือสนับสนุนด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ
Jeng

โพสต์ที่ 7

ขอสนับสนุนโครงการนี้ด้วยอีกคน วันนี้ยุ่งมาก งานเยอะจริงๆ ไม่มีเวลา แม้กระทั้งจะดูราคาหุ้นในพอร์ทที่ถืออยู่ ตอนนี้ก็ ตีหนึ่งครึ่งแล้ว ต้องรีบไปนอน

เพราะพรุ่งนี้ 8.30 ต้องเข้าอบรม SME เพราะโครงการแม่บ้านที่ทำอยู่ รัฐบาล อยากสนับสนุนเพราะเป็นการสร้างงานครับ

อย่างไรก็ตามผมขอบคุณทุกท่านที่เสียสละครับ

ลำพังผมคนเดียว ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ

ยกผลประโยชน์ให้กับผู้ร่วมโครงการครับ

ลำพังความคิด ถ้าขาดการสนับสนุน ไม่มีทางเป็นความจริงครับ

ยังเหลืออีก หลายขั้นตอนครับ กว่าโครงการจะเป็นจริง

แต่ก็แอบดีใจครับ ที่ความคิดเริ่มเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น

ในระดับที่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่งครับ

ไปนอนแล้วครับ ต้องตื่น 7.00 น.ครับ

พบกันที่จุดสูงสุดที่ทุกคนใฝ่ฝัน ครับ

แม้จะมีอุปสรรค และมีใครชอบมาทำให้เซ็ง

ก็ขอเป็นกำลังใจครับ

bye see you
vudhipong

โพสต์ที่ 8

ยินดีด้วยครับ ไม่เสียแรงที่อุตส่าห์ให้กำลังใจมาโดยตลอด (เยี่ยมชมทุกวัน)
Cavallo

โพสต์ที่ 9

ยินดีด้วยครับที่โครงการนี้ประสบความสำเร็จเป็นอย่างดี
ขอเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วย + ร่วมแรงร่วมใจเต็มที่ครับ
Jeng

โพสต์ที่ 10

คุณ calvallo เป็นไปได้หรือไม่ที่จะย้าย TPCORP มาที่ TVI เพราะกลัวข้อมูลจะหายเหมือนหุ้นอื่นๆครับ

ข้อมูลที่อยู่ที่ตลาดหุ้น 15 ตัว ปัจจุบัน หายไป 6 ตัวแล้วครับ

เจ๋ง
kotaro

โพสต์ที่ 11

ยินดีด้วยครับ ร่วมเป็นกำลังใจครับ

( ว่าแตช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาไปดูห้องโครงการร้อยคนร้อยหุ้นเลยอะ ฮะๆ ) :D
Jeng

โพสต์ที่ 12

ไม่มีเวลา เป็นเรื่องปกติ ของคนที่เป็นหมอครับ

ว่างๆก็ค่อยๆ เข้าไปดู ครับ ไม่จำเป็นต้องเร่งรีบ

หุ้นดีๆ ยังมีให้เราศึกษาอยู่ตลอดเวลาครับ

พี่เชื่ออย่างนั้นครับ
Neohapsis

โพสต์ที่ 13

ดีใจด้วยค่ะ เห็นตั้งแต่แรกและรู้สึกว่าเป็นโครงการณ์ที่ดีทีเดียว ขอบคุณทุก ๆ คนทั้งผู้ริเริ่มโครงการณ์และสมาชิกที่ช่วยกันคนละไม้ละมือ เป็นชุมชนที่ให้ความรู้สึกอบอุ่น จริงใจและสมัครสมาน สามัคคีกันดีค่ะ ขอเป็นผู้ชื่นชม และเฝ้าดู เพราะเป็นมือใหม่มาก ๆ สำหรับวงการนี้
Stock Broker

ขอเสนอความเห็นครับผม

โพสต์ที่ 14

หุ้นในโครงการฯ ผมคิดว่าไม่จำเป็นต้องเป็นหุ้น"ชั้นดี"เท่านั้นนะครับ
หุ้น"ชั้นไม่ดี"หรือหุ้นที่ปัจจัยพื้นฐานไม่ดีแต่ราคาวิ่งขึ้นต่อเนื่อง ผมก็คิดว่าน่าสนใจเหมือนกัน ซึ่งเมื่อเรานำมาวิเคราะห์วิจารณ์กัน จะได้ทราบเหตุผลว่าทำไมถึงมีคนสนใจลงทุน (หรือเก็งกำไร) หุ้นดังกล่าวกันเป็นจำนวนมาก และจุดจบของหุ้นดังกล่าวนั้นเป็นเช่นไร อาทิเช่น เมื่อถูกตีแผ่โดยงบการเงินซึ่งสะท้อนผลการดำเนินงานที่แท้จริงของกิจการ
ผมคิดว่าข้อมูลเหล่านี้จะเป็นประโยชน์กับนักลงทุนรุ่นใหม่ที่ชอบเล่นกับ"ราคาหุ้น"มากกว่า"มูลค่าหุ้น"นะครับ
Stock Broker

โพสต์ที่ 15

**สำนักข่าว TVI**
สถาบันจัดอันดับเครดิต TVI ซึ่งเป็นสถาบันที่ได้รับการยอมรับกันอย่างกว้างขวางในหมู่นักลงทุนแบบเน้นคุณค่า ได้ยกระดับ "โครงการร้อยคนร้อยหุ้น" ขึ้นเป็นโครงการ Blue Chip เรียบร้อยแล้ว ทั้งนี้ต้องขอแสดงความยินดีกับคุณ Jeng ประธานเจ้าหน้าที่บริหารของโครงการฯ มา ณ ที่นี้ด้วย

อนึ่ง ในฐานะที่ข้าพเจ้าเป็นผู้จัดการหนึ่งในบริษัทลูก (เจ้าบ้านหุ้น KTB) ที่โครงการฯ ถือหุ้นอยู่ 100% จึงได้รับอานิสงค์จากการปรับอันดับเครดิตครั้งนี้ด้วยเต็มๆ ฮ่า...ฮ่า...
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 16

:P ขอดีใจแทนนักลงทุนที่ได้แหล่งข้อมูล
ขอบคุณผู้ริเริ่ม คุณนพสิทธิ์ เจตสินไพศาล
ขอบคุณ คุณอาจอง หยิบมานนท์ เจ้าของเวป
ที่ให้พวกเราทุกคนได้ใช้พื้นที่ในเวปนี้(แบบไม่คิดเงิน อิอิ)

.เลือกตั้งครั้งหน้า อย่างลืม ท่านผู้สนับสนุนหลักนะครับ

.
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
อ-ริน

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณค่ะ
:D :D :D

ตามอ่านเสมอค่ะ
แต่ก้อเป็นได้แค่ผู้บริโภคนะคะ
:P
เทียน

โพสต์ที่ 18

ผมเข้าไปที่ โครงการร้อยคนร้อยหุ้น เห็นตัว ticon ยังเป็นชื่อผมอยู่ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ไม่ทราบจะโพสต์ด้วยวิธีไหนครับ

ออกตัวไว้ก่อนครับ จะพยายามเข้ามาบ่อยๆ

แต่ถ้าท่านอื่นสนใจตัวนี้ ผมจะคอยเสริมให้ครับ
Jeng

โพสต์ที่ 19

คุณเทียน เข้าไปที่โครงการร้อยคนร้อยหุ้น

แล้วตั้งกระทู้ TICON ใหม่ แล้วนำข้อมูลจากตลาดหุ้นมาใส่ใหม่

ผมก็จะทำ Link ใหม่

ข้อมูลที่เก็บไว้ที่ตลาดหุ้น เสี่ยงมาก เพราะข้อมูลอาจจะหายได้ครับ

ถ้าจะให้แนะนำเพิ่มเติม โทรมาได้ที่เบอร์ 01-6241227 ครับ

เจ๋ง
Cavallo

โพสต์ที่ 20

ขอโทษครับคุณเจ๋ง ผมเข้ามาตอบช้าไปหน่อย ปกติผมอาจไม่ได้เข้ามาทุกวันน่ะครับ

ผมได้ย้าย Copy ข้อมูลทั้งหมดจาก Talandhoon.com มา Backup ไว้ที่นี่ตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้วแล้วครับ แล้วผมคงจะทำเป็นลักษณะคล้าย ๆ Mirror Site แต่คงต้องใช้วิธีการแบบ Manual น่ะครับคือ Post ไว้ทั้ง 2 ที่

http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... =9182#9182
ล็อคหัวข้อ