เห็นด้วยกับช่วงเลือกอาวุธ ของช่อง 9 ช่วงคุณส้ม รัชนก ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

เห็นด้วยกับช่วงเลือกอาวุธ ของช่อง 9 ช่วงคุณส้ม รัชนก ไหมครับ

โพสต์ที่ 31

ใครเล่นกราฟก็เจ๊งยับเหมือนกัน เพราะก๊วนคุณผลไม้แกเล่นทำให้แท่งเทียน Break out ตอนเช้าๆ พอเซียนกราฟเห็นกระโดดเกาะตามไป ที่ไหนแค่ได้ตอนปิดตลาดก็อ้วกแตกแล้ว

ใครเห็นพฤติกรรมน้องอั้มวันนี้แล้วยังคิดว่าปกติอีกบ้าง ให้ย้อนกลับไปดู MS, HEMRAJ, CK, MFEC ประกอบด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

คนที่มีอาวุธอยู่ในมือ
ถ้าไม่มีคุณธรรม
รังแต่จะทำให้สังคมเดือดร้อน
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 33

ใครเล่นกราฟก็เจ๊งยับเหมือนกัน เพราะก๊วนคุณผลไม้แกเล่นทำให้แท่งเทียน Break out ตอนเช้าๆ
intraday graph ครับที่เจ๊ง

แต่ถ้าดูกราฟวีคหรือเดือน สวยมากเลยครับ
surapol
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 34

วันนี้ให้จับตา ss....ดีๆนะครับ ข้อให้มีกำไรทุกคน :mrgreen:
Way of life is way of brain
CEO

โพสต์ที่ 35

ไปด่าเขามาก เขาก็มาเชียร์เอาใจเวบนี้

วันก่อนก็ไปเชียร์เอาใจเวบกระทิงเขียว

อิอิ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
Mr. Big

โพสต์ที่ 36

คุณส้มนี่จบเกียรตินิยมอันดับ 1 และเป็นนักโต้วาทีด้วยนะครับ

ความรู้ใหม่ อิอิ
VI พันธุ์ทาง

โพสต์ที่ 37

ผมเห็น สุนันท์อัดยายผลไม้ทุกวัน ทุกรายการ
ก็นึกแปลกใจ ว่า รายการของสุนันท์ก็มั่วไม่แพ้กัน นั่งเทียนกันทุกวัน

ถ้าเอากันจริงๆ คงต้องเลิกกันให้หมด แล้วเน้นรายการที่ให้ข้อมูลข่าว สัมภาษณ์ผู้บริหาร เลิกให้นักวิแคะออกทีวีซะ
CK

โพสต์ที่ 38

ต้องปิดเว็บนี้ด้วยป่าว
Kopite

โพสต์ที่ 39

กลต.ไม่รอช้าเร่งสอบข้อเท็จจริงหลังมีกระแสร้องเรียนักวิเคราะห์แหกกฏเหล็กชี้
นำหุ้น

กลต.เผยเตรียมเร่งตรวจสอบข้อเท็จจริงกับผู้เกี่ยวข้อง หลังรับทราบกรณี
มีผู้ร้องเรียน มีนักวิเคราะห์ชี้นำหุ้นผ่านสื่อฯ ด้านสมาคมนักวิเคราะห์ฯออกโรงพร้อม
เป็นตัวกลางประสานเพื่อเป็นธรรมในการตรวจสอบ ส่วนผู้ถูกพาดพิงปฏิเสธลั่น
พร้อมยืนยันความบริสุืธิ์และยินดีให้ตรวจสอบทุกคำกล่าวหา

จากกรณีที่หนังสือพิมพ์หลายฉบับนำเสนอเรื่องราวของนักวิเคราะห์หญิง
รายหนึ่งอักษร ส แนะนำหุ้นรายตัวผ่านทางสื่อโทรทัศน์ว่าการนำเสนอหุ้นดังกล่าว
เป็นเครื่องมือรับใช้นักลงทุนรายใหญ่และทำให้นักลงทุนรายย่อยได้รับผลกระทบ
หากหลงเชื่อคำแนะนำและเข้าลงทุนตาม เนื่องจากพบว่าหุ้นส่วนใหญ่ที่แนะนำมีราคา
เคลื่อนไหวผันผวนและตามหลังรายใหญ่ทุกครั้ง

นางสาวรัชนก ด่านดำรงค์รักษ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์
บล.ฟินันซา ในฐานะผู้ถูกพาดพิงในกรณีดังกล่าว เปิดเผยกับผู้สื่อข่าว
eFinanceThai.com ว่า ยืนยันถึงความบริสุทธิ์ของตนเองและพร้อมให้การตรวจสอบ
ทุกข้อกล่าวหาและยังย้ำว่าไม่มีปัญหาฟร้อนท์ รันเกิดขึ้นอย่างแน่นอน
โดยทุกออเดอร์ที่มีคำสั่งซื้อขายเข้ามา สามารถตรวจสอบได้ทั้งหมดว่า
มีการซื้อขายมาจากโบรกเกอร์แห่งใด

'ขอยืนยันได้เลยว่าไม่มีปัญหา ฟร้อนท์ รันเกิดขึ้น และโดยส่วนตัวยินดี
ให้การตรวจสอบในเรื่องทั้งหมด เพื่อแสดงความบริสุทธิ์'นางสาวรัชนก กล่าว
อย่างไรก็ตาม บทวิจัยที่ทาง บล.ฟินันซานำเสนอ ส่วนใหญ่ทางลูกค้า
บล.ฟินันซาจะรับรู้ช่วงเช้าของทุกวันตามปกติ โดยหากวันใดที่มีคำสั่งซื้อไหลเข้ามา
มากๆในช่วงก่อนเปิดทำการซื้อขายในตลาดฯก็จะทำให้ราคาหุ้นปรับตัวขึ้นค่อนข้าง
แรงในช่วงเปิตลาด โดยมั่นใจว่าบทวิจัยของ บล.ฟินันซาอยู่ในบนมาตรฐานที่ถูก
ต้อง เนื่องจากมีกลต.ทำหน้าที่ติดตาม และควบคุมอยู่แล้ว

นางณัฐญา นิยมานุสร ผู้อำนวยการฝ่ายเลขาธิการ สำนักงานคณะกรรมการ
กำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ (กลต.) กล่าวกับ efinancethai.comว่า
ขณะนี้ได้รับทราบเรื่องดังกล่าวแล้ว หลังจากมีสื่อมวลชน และนักลงทุนรายย่อยร้อง
เรียนเข้ามา ซึ่งทางกลต.ยินดีรับข้อมูลไว้พิจารณาโดยในเบื้องต้นต้องตรวจสอบราย
ละเอียดที่แน่ชัดอีกครั้งว่ามีข้อเท็จจริงเป็นเช่นใด

'ทางกลต.เป็นหน่วยงานกลางในเรื่องตลาดหุ้นและตลาดทุน โดยหากผู้สื่อข่าว
หรือนักลงทุนรายใดมีข้อมูลผิดปกติและไม่เป็นธรรมเกี่ยวกับตลาดหุ้นและตลาดทุน
สามารถแจ้งมายัง กลต.ได้ ซึ่งในกรณีนักวิเคราะห์แนะนำหุ้นผ่านสื่อโทรทัศน์เพื่อ
เป็นเครื่องมือรับใช้นักลงทุนรายใหญ่ ตอนนี้ทางกลต.รับทราบเรื่องแล้ว
ซึ่งต้องรอตรวจสอบข้อเท็จจริงก่อนว่ามีทิศทางเป็นเช่นใด แต่ขณะนี้ยังไม่มีราย
ละเอียดมากพอแต่ยืนยันว่าทุกเรื่องที่มีการร้องเรียนเข้ามายังกลต.จะมีการเร่งตรวจ
สอบเพื่อหาความชัดเจนเร็วที่สุด'นางณัฐญา กล่าว

อย่างไรก็ตาม อยากให้นักลงทุนเลือกรับฟังข้อมูลข่าวสารจากหลายแหล่ง
ข้อมูลโดยใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจให้รอบคอบเพื่อเป็นประโยชน์ในการเข้าลง
ทุนของนักลงทุนเอง

ด้านนายสมบัติ นราวุฒิชัย ในฐานะอุปนายกสมาคมนักวิเคราะห์หลักทรัพย์
กล่าวถึงกระแสข่าวดังกล่าวกับ efinancethai.comว่า ขณะนี้ได้รับทราบเรื่องบ้างแล้ว
จากข้อมูลของหนังสือพิมพ์ที่นำเสนอ ซึ่งต้องขอดูความชัดเจนในรายละเอียดอีก
ครั้ง โดยหากทางกลต.ขอความร่วมมือในการติดตามข้อเท็จจริงในประเด็นดังกล่าว
ทางสมาคมนักวิเคราะห์ฯยินดีเป็นตัวกลางประสานงานและให้ความร่วมมือในการตรวจ
สอบ

'สมาคมนักวิเคราะห์ฯยินดีเป็นตัวกลางตรวจสอบข้อเท็จจริงหากทางก.ล.ต.
ติดต่อขอความร่วมมือ ซึ่งทางสมาคมนักวิเคราะห์ฯจะเป็นผู้ประสานไปยังผู้ที่เกี่ยว
ข้องให้ชี้แจงถึงรายละเอียดดังกล่าว แต่การพิจารณาว่าถูกหรือผิดนั้นขึ้นอยู่กับทาง
ก.ล.ต.เป็นผู้ตัดสิน ซึ่งทางสมาคมนักวิเคราะห์ฯเป็นเพียงผู้ประสานงานและเป็น
ผู้ให้แนวทางปฏิบัติและสนับสนุนการปฏิบัติแก่เพื่อนสมาชิกนักวิเคราะห์เท่านั้น'
นายสมบัติ กล่าว

อย่างไรก็ตาม เชื่อว่า นักวิเคราะห์ฯส่วนใหญ่ปฏิบัติตามแนวทางที่ถูกต้อง
และควรจะเป็นตามหลักจรรยาบรรณของนักวิเคราะห์ฯ และมีการออกบทวิจัย
ที่อยู่บนมาตรฐานระดับดีเช่นที่ผ่านมา
Stock Broker

โพสต์ที่ 40

ยังไงก็ตาม ตอนนี้ "เธอ" ก็ได้ขึ้นแท่นเป็นนักวิเคราะห์ที่ hot ที่สุดในเมืองไทยแล้วครับ (ตัวเธอบอกเองในรายการวันนี้ว่าเธอเป็นนักวิเคราะห์สไตล์เร่าร้อน)

สงสัยต้องโดนโบรกเกอร์แย่งตัวกันขนานใหญ่ได้ค่าตัวเพิ่มอีกบานนนน :B
Mon money

โพสต์ที่ 41

ทำยังไงผมจะเร่าร้อนได้บ้างหนอ?

จะได้มีคนแย่งตัวบ้าง อิ อิ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
เพื่อนพูห์

โพสต์ที่ 42

อย่างไรก็ตาม เชื่อว่า นักวิเคราะห์ฯส่วนใหญ่ปฏิบัติตามแนวทางที่ถูกต้อง
และควรจะเป็นตามหลักจรรยาบรรณของนักวิเคราะห์ฯ และมีการออกบทวิจัย
ที่อยู่บนมาตรฐานระดับดีเช่นที่ผ่านมา
ระบุชัดเจนแล้วว่า คงเอาผิดอะไรไม่ได้ และจะยังคงมาตรฐานระดับเช่นนี้ไว้ต่อไป
thumbman2001

โพสต์ที่ 43

ช่วยกันตามผลงานของกลต.หน่อยนะครับ ว่าจะเข้มเหมือนตอนคุม web board หรือเปล่า ผมว่าท่าจะเหลว :lol:
Dr.T

โพสต์ที่ 44

กอลอตอ = กรูลืมตัว
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
tom

โพสต์ที่ 45

ในความคิดผมนะ บอกหุ้น ใบหุ้น มันมีแต่เปลืองตัว เพราะมันต้องมีทั้งคนได้กำไรและคนขาดทุน คนได้กำไรก็จะยกยอ คนขาดทุนก็ด่าๆๆๆ