perfect storm ในปี 2555 ท่านคิดว่าเป็นกลุ่มอุตสาหกรรมใด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
chukieat30
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

perfect storm ในปี 2555 ท่านคิดว่าเป็นกลุ่มอุตสาหกรรมใด

โพสต์ที่ 1

หลังจากที่เคยเปิดประเด็น ของดีๆๆแล้ว ขอเปิดประเด็น พวกขาลงละกันนะครับ

ขอเป็นกลุ่มอุตสาหกรรม และ เหตุผลละกันนะครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
patongpa
Verified User

Re: perfect storm ในปี 2555 ท่านคิดว่าเป็นกลุ่มอุตสาหกรรมใด

โพสต์ที่ 2

จะลงได้ไงถ้าเซทไป 1200
แต่ถ้าแย่กว่าตลาดผมว่าน่าเป็นกลุ่มแบงนะ ฝรั่งขายหนักแบบนี้คงไม่รับคืนง่ายๆแน่
sakkaphan
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: perfect storm ในปี 2555 ท่านคิดว่าเป็นกลุ่มอุตสาหกรรมใด

โพสต์ที่ 3

ธุรกิจที่จะได้รับผลกระทบจากภัยธรรมชาติ เช่น น้ำท่วม หรือ ภัยแล้ง เป็นต้น เพราะตอนนี้โลกเราเข้าสู่ปรากฏการณ์ลานินญ่าทั่วโลก ภูมิอากาศฟ้าฝนแปรปรวนหนัก ปีที่แล้วฝนตกตลอดปีน้ำท่วม ปีนี้ไม่รู้ว่าจะแปรปรวนแบบไหน
คงเป็นธุรกิจเกษตรมั้งครับน่าจะโดนหนักสุด
ความยากจนในจิตใจ คือความยากจนที่แท้จริง
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ผมว่า
1.กลุ่มBank ประกันเงินฝากเหลือ1ล้าน น่าจะเกิดผลกระทบพอสมควรเลยทีเดียว^^
2.กลุ่มนิคม เนื่องจาก300+น้ำท่วม^^
3.กลุ่มรับจ้างผลิต เช่นชิ้นส่วนอิเล็กถ้าโดนลดOrderจากกระจายความเสี่ยงน้ำท่วม^^
แต่โดยภาพรวมก็จะได้ประโยชน์จากการลดหย่อนภาษีครับ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
โพสต์โพสต์