888

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

888

โพสต์ที่ 1

555
แก้ไขล่าสุดโดย LOSO เมื่อ เสาร์ ก.ค. 23, 2005 9:48 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
itti_peak

888

โพสต์ที่ 2

ครับ เพราะยังไม่ได้เลย ยังไม่มีงานทำ เป็นนักศึกษาอยู่เลยครับ :D
แต่ ถ้ามีได้ ก็คงมีไว้สักใบ :D :D
iscssn

888

โพสต์ที่ 3

มีเป็น เดบิต การ์ด ครับ visa electron
Glorious Graham

888

โพสต์ที่ 4

ยังไม่มี ไม่เคยใช้ แต่อยากมี ถ้ามีจะซื้อหนังสือamazon ให้ฉ่ำปอดเลย หุหุ
ปลูกดอกไม้ เด็ดวัชพืช
soytee

888

โพสต์ที่ 5

เคยใช้ครับ ใช้จนเกือบ จะไม่มีวันนี้ กลัวเลย
ดอกเบี้ยต่อเดือนประมาณครึ่งหนึ่งของเงินเดือน ไม่ต้องใช้จ่ายอะไรเลยจ่ายดอกก็ไม่พอต้นแล้วครับ เหมือนงูกินหาง ประมาณ หนึ่งปีที่หางานนอกทำเลยจ่ายหมดครับ เสียดายดอกเหมือนกัน

เดี๋ยวนี้น้องที่ทำงานผมใช้สูตรใหม่ จ๊าบเลย อิจฉาเลย
โป้ง

888

โพสต์ที่ 6

ติดหนี้กันบาน
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ปุย

888

โพสต์ที่ 7

แต่ก่อนยังโง่อยู่ ตอนทำงานใหม่ๆ ก็โดนบัตรเครดิต ใช้
(มี 3-4 บัตร วงเงินก็ ~ 40,000/ใบ แต่เป็นหนี้เกือบแสน
ต้องจ่ายขั้นต่ำตลอด ดอกเบี้ยกินทุกเดือน)

ตอนนี้ เคลียร์หนี้หมดเกลี้ยง ก็ได้ใช้ บัตรเครดิตแทน
ยังเหลือ 2 -3 ใบ แต่ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียม
(บัตรเครดิตนี่ ทำง่าย แต่เลิกยาก ตื้อให้ถือต่อน่าดู)

ใช้น้อยลง พอใช้ปุ๊ป ถึง due ก็จ่ายหมดทั้งก้อน ไม่ได้กินดอกเบี้ยเราแล้ว
เลยต้องแก้แค้น ถือหุ้นมันซะเลย :lovl: :lovl: :lovl:

ปล. รู้จักพี่คนนึง ระดับ ผู้จัดการโรงงาน ไม่ใช้บัตรเลย
ซื้อของ จ่ายแต่เงินสด ทุกอย่าง ไปซื้อรถที พกเงินติดตัวไปหลายแสน
อันนี้ ก็ไม่ไหวเหมือนกัน อ่ะนะ :lol: :lol: :lol:
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

888

โพสต์ที่ 8

ไม่เคยมี ไม่เคยใช้บัตรเครดิต .... ผมเองครับ ใช้แต่เดบิต
ว่าแต่ทำไมเหรอครับคุณ LOSO
แก้ไขล่าสุดโดย yoyo เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 06, 2005 9:27 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
jaychou

888

โพสต์ที่ 9

.....เจอตัวแล้ว........ คนไม่เคยมีบัตร.......

.....เดี๋ยวผมให้เซลล์สาวๆโทรไปครับ.........

:lovl:
yoyo

888

โพสต์ที่ 10

jaychou เขียน:.....เจอตัวแล้ว........ คนไม่เคยมีบัตร.......

.....เดี๋ยวผมให้เซลล์สาวๆโทรไปครับ.........

:lovl:
ขอแจ่มๆนะครับพี่ :lol:
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์

888

โพสต์ที่ 11

สงสัย ผมครับ คนโบราณที่สุดในห้อง :oops:
ไม่มีทั้ง บัตรเครดิต ไม่มีทั้งบัตร ATM ไม่มีทั้งโทรศัพท์มือถือ ไม่มีทั้ง นาฬิกาข้อมือ :lol:

พนักงานธนาคาร มาขอให้ทำบัตรเครดิต
พูดคำเดียว " ไม่เอา" :lol: :lol:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
miracle

888

โพสต์ที่ 12

ไปซื้อรถที พกเงินติดตัวไปหลายแสน
แสดงว่าพี่ยังไม่เคยเจอ คนแต่งตัวสุดยอด (แบบว่าคนในแบงค์ทุกคนมองว่า ขอทานเข้าแบงค์) แต่ที่ไหนได้ คนรวยเข้าแบงค์ พนักงานต้อนรับอย่างดี
ฮาไหมล่ะท่าน
:B
:)
mustang

888

โพสต์ที่ 13

สงสัยพี่ครรชิตโดนผบทบ ยึดหมด :lovl:
Kopite

888

โพสต์ที่ 14

ต้องถามว่ามีกี่ใบครับ ได้ของแถมครบทุกแห่งหรือยัง :lol:
ตอนนี้มี 4 ใบ แต่ใช้จริงใบเดียวครับ จะยกเลิกทีไร ก็บอกให้ช่วยถือต่อทุกที :?
ต.หยวนเปียว

888

โพสต์ที่ 15

ครรชิต ไพศาล เขียน:สงสัย ผมครับ คนโบราณที่สุดในห้อง :oops:
ไม่มีทั้ง บัตรเครดิต ไม่มีทั้งบัตร ATM ไม่มีทั้งโทรศัพท์มือถือ ไม่มีทั้ง นาฬิกาข้อมือ :lol:

พนักงานธนาคาร มาขอให้ทำบัตรเครดิต
พูดคำเดียว " ไม่เอา" :lol: :lol:
:bow: :D
por_jai

888

โพสต์ที่ 16

ครรชิต ไพศาล
สงสัย ผมครับ คนโบราณที่สุดในห้อง
ไม่มีทั้ง บัตรเครดิต ไม่มีทั้งบัตร ATM ไม่มีทั้งโทรศัพท์มือถือ ไม่มีทั้ง นาฬิกาข้อมือ
สงสัยป๋าสูงสุด คืนสู่สามัญ แล้ว
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ForrestGump

888

โพสต์ที่ 17

อ่านบทสัมภาษณ์ ผู้บริหาร KTC นิวัตต์ จิตตาลาน ก็รู้สึกว่า เป็นคนเก่งมากคนหนึ่ง แต่เรือ่ง ธุรกิจ บัตรเครดิต ผมไม่ทราบ

และได้ข่าวว่า office ktc ก็ยอดเยี่ยมในเรื่อง dynamic creativity แห่งหนึ่งในเมืองไทย ใครเคยเข้าเยี่ยมชมบ้าง

แต่สุดท้าย หนี้ครัวเรือนที่สูงเกินไปก็ยังน่าเป็นห่วงอยู่ดี
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
harry

888

โพสต์ที่ 18

ยังไม่มีครับ อยากมีไว้เพื่อจำเป็นในการหมุนเงิน แต่ก็ไม่มีใครให้ทำ เลยไม่เอามันเลยดีกว่า

ตอนนี้มีแต่บัตรเดบิต เพราะบางทีเวลาซื้อของ เราจะได้ไม่ต้องไปต่อแถวกดเอทีเอ็ม
Expecto Patronum!!!!!!
sasom

888

โพสต์ที่ 19

เมื่อก่อนเคยมี
แต่ตอนนี้เลิกใช้แล้ว
ไม่ไหว มีแล้วเสียนิสัย
ใช้ในสิ่งที่ไม่จำเป็นเยอะมาก ไปกิน ไปเที่ยว
แถมใช้แล้วมีหลักฐานให้แฟนจับได้ด้วย
:lovl: :lovl: :lovl: :lovl:
buglife

888

โพสต์ที่ 20

ผมก็ใช้มาหลายปีแล้ว
ไม่เคยไปเสียดอกเบี้ยให้เค้าเลย แถมฟรีค่าธรรมเนียมอีก

ต้องอย่าไปเที่ยวบ่อยๆ ครับ
อยู่แต่บ้าน กับที่ทำงานเยอะๆ
ก็ไม่ค่อยเสียตังค์แล้ว :evil: :evil: :evil:

บางทีก็สะดวกนะครับ อยู่ที่วินัยในการใช้จ่ายมากกว่า
บัตรเครดิตแค่เครื่องมืออย่างหนึ่ง
สำหรับผม ถึงไม่มีบัตรเครดิต
ก็คงใช้จ่ายประมาณที่ใช้อยู่ทุกวันนี้
รายจ่ายแต่ละคนก็คงไม่แน่นอน
มีเพิ่มตามวัยและรายได้แหละครับ

ผมก็เพิ่มขึ้น แต่คิดว่าเป็น
เพราะนิสัยการใช้จ่ายและภาระมากกว่าเพราะบัตรเครดิต
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

888

โพสต์ที่ 21

อายจัง ไม่อยากบอกเลย

มีบัตรเครดิตตั้งเจ็ดใบแน่ะ
Oh+

888

โพสต์ที่ 22

ผมมีอยู่ 3 ใบครับ ใช้ประจำใบเดียว

ผมว่าถ้าเรารู้ตัวเสมอ คิดเหมือนว่าใช้เงินสด คือต้องคิดมาก ๆ ก่อนใช้มันจะเป็นประโยชน์น่ะครับ ปัญหามีแต่เพียงว่าใช้กันแบบเหมือนว่าไม่ต้องจ่ายคืน พอสิ้นเดือนก็เป็นลม ...... :D
121

888

โพสต์ที่ 23

ผมก็ไม่เคยใช้ .....ครั้งหนึ่งเกือบตกรถเงินเหลือน้อยมาก ยามท่องเที่ยว ....เลยเผลอคิดว่าน่าจะมีบ้าง....เผื่อไว้นะ
แต่ก็ยังไม่เคยมี...อยากจะลองเงินหมดตัวสักครั้งเหมือนกัน :idea: :idea: :idea:
buglife

888

โพสต์ที่ 24

CK เขียน:อายจัง ไม่อยากบอกเลย

มีบัตรเครดิตตั้งเจ็ดใบแน่ะ
ผู้พันมีกระเป๋ากี่ใบแล้วครับ :mrgreen:
Stock Broker

888

โพสต์ที่ 25

ครรชิต ไพศาล เขียน:สงสัย ผมครับ คนโบราณที่สุดในห้อง :oops:
ของพี่ครรชิต แค่บอกชื่อไปก็ได้เครดิตแล้ว ไม่ต้องพกบัตร :bow:
naris

888

โพสต์ที่ 26

มีบัตรเครดิตเดียวครับไว้เติมน้ำมันกับซื้อของจำเป็น(ใช้ให้เป็นมีแต่ประโยชน์)ให้เขาตัดบัญชีอัติโนมัติจะได้ไม่เสียดอกเบี้ย
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Viewtiful Investor

888

โพสต์ที่ 27

ยังไม่มีเช่นกันครับ :oops: แต่วันก่อนไปทำของ ktc แล้วอ่ะ อยากได้ส่วนลดตอนไปกิน Oishi :P
I do not sleep. I dream.
ztep

888

โพสต์ที่ 28

:P ไม่มีทีครับ แต่เคยอ่านแล้วเทียบกันเมื่อซักปีก่อนพบว่าของ KTC ถ้าใช้เงินตรงตามกำหนดจะไม่ต้องจ่ายดอกเบี้ยเลย และไม่มีค่าแรกเข้าและค่ารายปีด้วย ไม่รู้ตอนนี้ยังเป็นเช่นนั้นไหม ถ้าใช่ก็จะทำเมื่อเรียนจบ

คุณ VV บัตรสมาชิกตอนไปงานผู้ถือหุ้นก็เป็นบัตรที่ลดมากสุดแล้วไม่ใช่เหรอครับ หรือ KTC มีส่วนลดมากก่า :lol:
ก้อนหิน

888

โพสต์ที่ 29

Viewtiful Investor เขียน:ยังไม่มีเช่นกันครับ :oops: แต่วันก่อนไปทำของ ktc แล้วอ่ะ อยากได้ส่วนลดตอนไปกิน Oishi :P
เค้าลดให้เท่าไหร่อะครับ อยากทำของ KTC เอาไว้ซื้อของทางเน็ท
Supra

888

โพสต์ที่ 30

:lol: :lol: :lol:

ไม่มีเลยครับ เคยได้รับการตามจากพวกนี้เหมือนกันให้ทำ แต่ก้อ
ไม่ได้ทำอ่ะ ยังไม่มีความจำเป็นมากมายต้องใช้ ให้เงินมันดึงออกมายากสักหน่อยเวลาตัดสินใจซื้ออะไรจะได้ไม่พรวดพลาด ต้องกับมานั่งคิดถึงความจำเป็นจริงง :wink: :wink: